Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Em lâu rồi không ghé, nay thấy ra lò nhiều loa sub quá, mà mấy bác nông dân fo và black mask.... đâu không thấy ?
    Y!:

Mail:

Comment

• Lang thang trên mạng kiếm được vài bức hình về sub cho các bạn
      Y!:

Mail:

Comment

• bác cho luôn cái link trang nói về nội dung mấy cái ảnh này đi bác

Comment

• chán quá các bác ạ, em đóng thùng loa sub mà chả mấy khi được hẳn hoi, nó cộng hưởng kém quá, các bác có kinh nghiệm chỉ giáo em với, em có mấy cái sub 30w lấy từ loa vi tính mà đóng lại thấy âm cộng hưởng hơi kém, giúp em 1 cái thùng với

Comment

• bạn đóng bằng mùn cưa ép hay hay gỗ nguyên thủy,loa trầm nên đóng bằng giấy ép,mùn cưa ép cho sự cộng hưởng tốt nhất
            nên đặt loa theo chiều ngang tức bên hông,kô nên dặt mặt trước vì loa chất lượng ko cao,điều chỉnh dải tần thấp cho phù hợp
            à mà bạn nên tạo nhiều vách chắnh để có sự cộng hưởng nhiều hơn,kín,chắc chắn,quan trọng nhất là dải tần của loa,mạch phải phù hợp
            .......SPKTNĐ////tandatvip@gmail.com...........

Comment

• Nguyên văn bởi superspeed Xem bài viết
              chán quá các bác ạ, em đóng thùng loa sub mà chả mấy khi được hẳn hoi, nó cộng hưởng kém quá, các bác có kinh nghiệm chỉ giáo em với, em có mấy cái sub 30w lấy từ loa vi tính mà đóng lại thấy âm cộng hưởng hơi kém, giúp em 1 cái thùng với
              Với loa sub vi tính bạn nên chọ thùng thể tích đừng lớn quá và cũng đừng nhỏ quá.
              Nên dùng phương pháp nén hơi: Một mặt loa lắp trong thùng kín. Một mặt còn lại qua hốc cộng hưởng rồi hãy cho thoát hơi ra ngoài.
              By three methods we may learn wisdom:
              First, by reflection, which is noblest;
              Second, by imitation, which is easiest;
              and third by experience, which is the bitterest

Comment

• bạn ở chổ nào của gia lai vậy mình củng o gia lai đang co y định làm sub bạn cho mình số điện thoại có j anh em minh giao luu cho vui

Comment

• em chơi loại gỗ MDF(medium density fiberboard) các bác ạ hôm trước đi xin cái thùng hỏng về bắt chiếc đóng và đang tiến hành không biết có nê cơm cháo gì không

Comment

• Nguyên văn bởi superspeed Xem bài viết
                    em chơi loại gỗ MDF(medium density fiberboard) các bác ạ hôm trước đi xin cái thùng hỏng về bắt chiếc đóng và đang tiến hành không biết có nê cơm cháo gì không
                    yeah! cuối cùng cũng được 2 cái ngon, thùng có vẻ nho mà âm bass ghê quá, đúng là bọn nó tính toán tối ưu hết rồi

Comment

• các bác! mình có cái mạch sub này mua ở nhật tảo về nhưng không biết kết nối sao cho nó kêu nữa mong các bác chỉ giúp ạ
                      Click image for larger version

Name:	2012-11-12-037.jpg
Views:	1
Size:	181.5 KB
ID:	1370143
                      SP.IN ?
                      Click image for larger version

Name:	2012-11-12-039.jpg
Views:	1
Size:	107.6 KB
ID:	1370144
                      thanks!

Comment

• Nguyên văn bởi robocom4g Xem bài viết
                        các bác! mình có cái mạch sub này mua ở nhật tảo về nhưng không biết kết nối sao cho nó kêu nữa mong các bác chỉ giúp ạ
                        [ATTACH=CONFIG]55401[/ATTACH]
                        SP.IN ?
                        [ATTACH=CONFIG]55402[/ATTACH]
                        thanks!
                        mạch này chưa có công suất bạn ak chỉ là mạch điều khiển sub thôi cần có mạch công suất nữa

Comment

• em da tung rap lai mot con mach sud .em ve lai cua con day 32so.1 con 4558 chay mot ken co bien tro chinh mid sud,nge cung hay nhung jo vut dau ca mach ca so do roi

Comment

• bac joey bac chua thay ha???loa danh sup hoi truong ngoai troi ay?loa sud 4 tac loa bass 40 ay ,vong mang loa up vo trong thung cua nam cham o ngaoi nhin ro nhung loa do thiet ke vat canh tren dau ngia la ko the so dc vao loa vi van co thung va luoi bao ve mjnh chi nhin dc thui nhin hay lam

Comment

• ẹc luôn sud thì chịu 4558 thì phải lên cho mạch kia vào rồi mới khuyếch đại sud nữa mệt nhọc mà cũng bình thương f thui mà có gì đâu

Comment

• Chào các bác, tình hình là em có một bộ loa Soundmax B50 5.1. Lâu ngày không nghe bị chuột chui vô làm tổ, đứt hết dây. Sau khi ngâm cứu thì chẳng thấy chỗ đấu dây loa bass đâu cả.
                                Muốn tự sửa ko muốn mang ra tiệm nay nhờ bác nào biết hoặc có bộ loa thì hướng dẫn/chụp hình lại chỗ đấu dây vô cái
                                Tks các bác nhiều. Bác nào ở SG-GV e mời đi cf cảm ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X