Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm Ampli từ A - Z

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vietquan Xem bài viết
    bạn mún tự làm hết thì ra chợ trời mua bo chỉnh âm sắc,núm vặn(5k 10 núm) kiếm thêm cái mặt nhôm về là ok.hoặc bạn có thể mua cả bộ vỏ lun vỏ 180k(quắc+núm+vỏ) trạm nối dây 10k/cái.mấy cái nữa mất mấy chục k.aknếu bạn định làm 1 âm ly karaoke thì mất khá nhiu đó bo mic 35k.bo vang 60k,bo master 28k,bo music 35k.số lượng bo tùy theo loại vỏ bạn mua.mình cũng vừa dựng 1 amly như vậy có 4mic,1 equalizer,1 vang,1 music,1 master.dùng 8 so a1943 c5200 nguòn 25 a.đánh đc loa 40 của yamaha.hết 1,4tr tất cả
    Cho mình hỏi bạn có thể ráp amly như trên nhưng dùng 8 sò mỗi vế được không?
    Mình đang tìm hiểu thông tin để ráp con 16 sò đó.
    Không biết ngày mai sẽ ra sao?
    Mà có ra sao cũng chẳng sao.

Comment

• Nguyên văn bởi tonyqwerty Xem bài viết
      bạn nên mua board của tiệm làm thì hay hơn board chợ . board của chợ thì có song mã ( Phương Nam cũ), TH và Lộc , bạn mua board nào cũng dc nhưng board echo bạn nên mua board echo 74624 thì hay hơn ( giá của em nó mình mới mua là 120k) còn muốn hay hơn nữa thì mua IC M40195 thay vào con BL0306 ( giá trên 50K) vì con M50195 là nó đi chung cặp với 74624 nhưng vì mắc quá nên người ta thay thế nó bằng con BL0306( con 0306 là con đi chung với con 7400)
      Bạn giới thiệu cho mình một vài địa chỉ tiệm làm mấy mạch này được không?
      Không biết ngày mai sẽ ra sao?
      Mà có ra sao cũng chẳng sao.

Comment

• Nguyên văn bởi rongdatvamuc Xem bài viết
        Cho mình hỏi bạn có thể ráp amly như trên nhưng dùng 8 sò mỗi vế được không?
        Mình đang tìm hiểu thông tin để ráp con 16 sò đó.
        Em cũng có chí hướng như bác. Em vừa đóng được cặp loa 4 tấc. Cũng cuốn được cái biến áp gần 20kg. Cái amply cũ nghe sôi kinh khủng quá. Được nước làm tới luôn. Mà không biết mua bo mạch ở đâu? Và của hiệu nào cho chuẩn?
        Xin ý kiến các bác?
        Vẫn biết rằng đam mê là khổ

Comment

• bạn thanh tùng cho minh xin bai viet de lam dc amly do nhe
          linh kiet nua nhe

Comment

• bạn thanh tung co the gui cho minh qua nguyendinhchung8909@gmail.com.vn. cam on b

Comment

• Mình không thích mặt amply karaoke hiện nay và muốn tự thiết kế mặt amply theo ý thích riêng, xin cho biết nơi gia công mạch amply ở Nhật Tảo.
              Thank

Comment

• Bác xem ở mục thiết kế mạch in có đc bác cần ở đó

Comment

• Bo míc ( em choi 2 bo)
                  - 1 Bo echo,
                  - 1 Bo music,
                  - 1 Bo master,
                  - 1 Bo công suất
                  các bác chỉ thêm cho em chút nha. mấy cái bo trên chức năng là gì. và cho em sơ đồ đi chi tiết nối từng mạch với nhau được không. em không rõ cho lắm. xin cảm ơn

Comment

• thanhtung123
                    anh oi. anh o HCM ko. em cũng muốn mua 1 cặp.

Comment

• các bạn cho mình hỏi mạch này đấu nối như thế nào ạ ?Click image for larger version

Name:	enp1379306320.jpg
Views:	1
Size:	84.7 KB
ID:	1385577

Comment

• Nguyên văn bởi thanhliem85 Xem bài viết
                        các bạn cho mình hỏi mạch này đấu nối như thế nào ạ ?[ATTACH=CONFIG]74925[/ATTACH]
                        boa này bác mua bao nhiêu và mua o dau vay ạ.
                        Theo đuổi đam mê....thành công sẽ theo đuổi bạn

Comment

• nha trang , số phone có ở hình đó , gửi theo đường bưu điện , nhận hàng trả tiền

Comment

• Các bác cho tôi hỏi tí. Tôi có cái âm ly 4 sò, nhưng nay nó phát hai kênh L - R không đều nhau, cụ thể là bên L nghe nhỏ hơn bên R, nhìn trên đèn tín hiệu bên L cũng yếu hơn. Tôi mở vỏ ra thì thấy trên bo CS có 2 con trở đầu vào của tín hiệu âm thanh nó bị cháy đen không còn nhận ra vòng màu nữa.Tôi dùng đồng hồ đo thì một con lên kim còn con kia thì không lên kim. Vậy cho tôi hỏi có phải nó phát không đều hai kênh là do 2 con điện trở đó hay nguyên nhân nào khác. Nếu như do 2 điện trở đó thì có bác nào biết nó xài điện trở bao nhiêu ohm không, theo quan sát thì nó thuộc điện trở có công suất là 1/2W. Mong các bác tư vấn giúp nhé, cảm ơn nhiều. Email của tôi là: phung_minh_luan@yahoo.com, mong các anh em chỉ giáo.

Comment

• Sẵn cho tôi hỏi luôn, tôi thấy trên internet có quản cáo cái bo echo 3d-f2 của dj SHARPINA, vậy có ai đã xài thử chưa, có tốt như quảng cáo không vậy. Tôi định nâng cấp âm ly trên của tôi để karaoke cho hay. Xin ý kiến tư vấn của các bác nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi tks.pro1402 Xem bài viết
                                boa này bác mua bao nhiêu và mua o dau vay ạ.
                                bao nhiêu tiền vậy bác, chất lượng có ổn ko?

Comment

Về tác giả

Collapse

quangnhat Tìm hiểu thêm về quangnhat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X