Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm Ampli từ A - Z

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Làm Ampli từ A - Z

Chào các bác..chẳng là em vừa thiết kế xong mạch cho cái ampli.Bi giờ đến phần quan trọng nữa là mua nút điều chỉnh + mặt máy + vỏ máy thì mua ở đâu????( em ko thích mua đồ cũ đâu )
    Attached Files
    Quang Nhat
    ---------------------------------------
    Yahoo :quangnhat85ls
    Mail :
    Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

ngoài chợ đó bạn..hahaha

Comment

ngoài trợ bán hoặc mua về tự chế là mới toanh chứ gì.........ha.....ha....ha....ha
      Mãi mãi vì điện tử

Comment

ra Nhật Tảo Thỉnh 1 chú cỡ trăm ngàn. mua luôn bộ nút cho đẹp; mua luôn bát loa.
        Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
        <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi quangnhat Xem bài viết
          Chào các bác..chẳng là em vừa thiết kế xong mạch cho cái ampli.Bi giờ đến phần quan trọng nữa là mua nút điều chỉnh + mặt máy + vỏ máy thì mua ở đâu????( em ko thích mua đồ cũ đâu )
          mua làm gì,làm đi bạn,dễ lắm,làm phải khác người ta chứ....(mua tấm mica về.khoan,dùng vđk điều chỉnh là ok,cần gì mà cần phải thòi mấy cái nút biến trở đó,xấu lắm.mình biết bạn là dân trong nghề mà

Comment

Nguyên văn bởi quangnhat Xem bài viết
            bạn mún tự làm hết thì ra chợ trời mua bo chỉnh âm sắc,núm vặn(5k 10 núm) kiếm thêm cái mặt nhôm về là ok.hoặc bạn có thể mua cả bộ vỏ lun vỏ 180k(quắc+núm+vỏ) trạm nối dây 10k/cái.mấy cái nữa mất mấy chục k.aknếu bạn định làm 1 âm ly karaoke thì mất khá nhiu đó bo mic 35k.bo vang 60k,bo master 28k,bo music 35k.số lượng bo tùy theo loại vỏ bạn mua.mình cũng vừa dựng 1 amly như vậy có 4mic,1 equalizer,1 vang,1 music,1 master.dùng 8 so a1943 c5200 nguòn 25 a.đánh đc loa 40 của yamaha.hết 1,4tr tất cả

01689961326

Comment

trui
              emcung bo tay may bac lun

Comment

à các bác cho em hỏi cái này tí,muốn làm một cái amply hát karaoke thì cần những bo mạch j ạ,giá cả ra sao?em muốn lam cái âm ly dùng dc 2 mic,
                |

Comment

Nguyên văn bởi thanhtung123 Xem bài viết
                  à các bác cho em hỏi cái này tí,muốn làm một cái amply hát karaoke thì cần những bo mạch j ạ,giá cả ra sao?em muốn lam cái âm ly dùng dc 2 mic,
                  1 bo echo-60k,2 bo mic-35k x2,1 bo music-35k,1 bo master-28k

01689961326

Comment

Co pac nao rap mach dug ic ta8205ah chua ak?

Comment

Nguyên văn bởi Huudai_251 Xem bài viết
                      Co pac nao rap mach dug ic ta8205ah chua ak?
                      con ic này ak.lần trước mình có lấy đc trong 1 cái đài đĩa.bt nó vẫn chạy nhưng khi mình cắt nhỏ đi nó ko chạy nữa.lên tìm sơ đồ của nó thì mới bit là đã cắt mất phần điện vao chân 1 & 4 nên ko( chạy.lắp con này nhiu chân khó lắp để ic hoạt động thì chân 1 phải có u=2v chân 4 phải nối vào vcc
                      Last edited by vietquan; 10-08-2010, 17:03.

01689961326

Comment

chi co mot bo echo thoi ha bac, em tuong mot bo mic di voi mot bo echo chu, voi lai cho em hoi bo music cop phai la bo chinh bass tret ko?
                        |

Comment

Nguyên văn bởi thanhtung123 Xem bài viết
                          chi co mot bo echo thoi ha bac, em tuong mot bo mic di voi mot bo echo chu, voi lai cho em hoi bo music cop phai la bo chinh bass tret ko?
                          2 bo míc đi chung vào bo echo bạn ạ!
                          Sơ đồ như sau:
                          2 bo mic1,mic2 --> bo echo --> trộn với bo music ---> bo master --> bo công suất --> rơ le trễ (trên bo nguồn) --> cọc loa.

Trong đó: tín hiệu music in có 2 đường A và B đc chọn từ bo music. Các bo music và bo echo lấy nguồn +/-15V từ bo music, nguồn này đc cấp từ bo master, bo master lại lấy nguồn +/-15V từ bo nguồn. Có đường tín hiệu chấm điểm đưa vào bo music nữa.

BA nguồn cho âm ly karaoke thường là nguồn đối xứng 220VAC~ --> 35,0,35 VAC~ và 15,0,15VAC~, qua bo nguồn nắn dòng và ổn áp thành 42,0,-42 VDC đưa vào bo công suất và 15,0,-15 VDC đưa vào bo master.

Cơ bản là như vậy! Mình vừa lắp một chiếc hết tổng thiệt hại là 700k!
                          Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
                            2 bo míc đi chung vào bo echo bạn ạ!
                            Sơ đồ như sau:
                            2 bo mic1,mic2 --> bo echo --> trộn với bo music ---> bo master --> bo công suất --> rơ le trễ (trên bo nguồn) --> cọc loa.

Trong đó: tín hiệu music in có 2 đường A và B đc chọn từ bo music. Các bo music và bo echo lấy nguồn +/-15V từ bo music, nguồn này đc cấp từ bo master, bo master lại lấy nguồn +/-15V từ bo nguồn. Có đường tín hiệu chấm điểm đưa vào bo music nữa.

BA nguồn cho âm ly karaoke thường là nguồn đối xứng 220VAC~ --> 35,0,35 VAC~ và 15,0,15VAC~, qua bo nguồn nắn dòng và ổn áp thành 42,0,-42 VDC đưa vào bo công suất và 15,0,-15 VDC đưa vào bo master.

Cơ bản là như vậy! Mình vừa lắp một chiếc hết tổng thiệt hại là 700k!
                            mình xin đính chính lại tí là bo music cùng echo vào master chứ không phải là echo qua music.vì bo echo là dùng để chỉnh chung cho cả 2 bo mic.còn bo music không dính tới echo đâu.

Comment

Nguyên văn bởi samsungd600 Xem bài viết
                              mình xin đính chính lại tí là bo music cùng echo vào master chứ không phải là echo qua music.vì bo echo là dùng để chỉnh chung cho cả 2 bo mic.còn bo music không dính tới echo đâu.
                              Bạn hiểu nhầm ý mình rồi, mình nói là tín hiệu từ bo echo được trộn với tín hiệu từ bo music mà, việc trộn này được thực hiện bởi bo master bạn ạ! Thks!
                              Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Về tác giả

Collapse

quangnhat Tìm hiểu thêm về quangnhat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X