Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm Ampli từ A - Z

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi quangnhat Xem bài viết
    Chào các bác..chẳng là em vừa thiết kế xong mạch cho cái ampli.Bi giờ đến phần quan trọng nữa là mua nút điều chỉnh + mặt máy + vỏ máy thì mua ở đâu????( em ko thích mua đồ cũ đâu )
    troi oi neu ban o tp. hcm thi toi nhat tao tren duong 3/2 doi dien truong dua phu tho thi noi ve do dien tu thi thoi toi do ban ko lo thieu cai ji tham chi con co nhung cai ma nuoc ngoai chua co nhat tao da co rui hehehe, chuc thanh cong nha

Comment

cam on cac bac nhe, cac bac chi dan nhiet tinh qua, chang la hom bua em lam cai am ly, chi de nghe nhac thoi, nhung jo thay cac bac ban ve karaoke nen em moi mau len,
      nhung hom bua em co mua mot cai bo de chinh bass trete volume cho cai am ly cua em, nhung em chang biet do la bo musíc hay la bo master hay la bo j khac nua? no gom bon bien tro de chinh bass trete mid volume,cho tin hieu vao thi co ghi la IN (L, R) MIC (L.R) nhu vay cac bac co the biet do la bo j ko ah?nguon cung cap la 12v, nguon don.
      |

Comment

bac lvt195 oi cho em hoi ti, amply bac rap la 700k vay hat karaoke co hay hok a?
        |

Comment

Nguyên văn bởi thanhtung123 Xem bài viết
          bac lvt195 oi cho em hoi ti, amply bac rap la 700k vay hat karaoke co hay hok a?
          với 700k là có thể ráp trọn bộ ampli 8 sò (D718 & B688) với BA 15A và hát karaoke đc luôn.

Comment

Nguyên văn bởi samsungd600 Xem bài viết
            với 700k là có thể ráp trọn bộ ampli 8 sò (D718 & B688) với BA 15A và hát karaoke đc luôn.
            Chuẩn men!!!
            Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

cam on cac bac nhe, cac bac chi dan nhiet tinh qua, chang la hom bua em lam cai am ly, chi de nghe nhac thoi, nhung jo thay cac bac ban ve karaoke nen em moi mau len,
              nhung hom bua em co mua mot cai bo de chinh bass trete volume cho cai am ly cua em, nhung em chang biet do la bo musíc hay la bo master hay la bo j khac nua? no gom bon bien tro de chinh bass trete mid volume,cho tin hieu vao thi co ghi la IN (L, R) MIC (L.R) nhu vay cac bac co the biet do la bo j ko ah?nguon cung cap la 12v, nguon don.
              Nếu nguồn cung cấp là 12VDC nguồn đơn thì chắc chắc ko phải của âmply karaoke rồi! Đây là bo lẻ bạn ạ!
              Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Mình cũng ko thể nói là hay hay không vì cái này là đánh giá theo quan điểm từng người, nhưng riêng mình thấy nếu lắp cẩn thận, chọn công suất phù hợp với loa và biết chỉnh thì có thể nói cho ra âm thanh không thua âmply bạn đi mua đâu. Như cái mình lắp mình nghe thử so với 1 con của califor mình đang dùng mình thấy con mình lắp cho tiếng trong và sắc nét hơn, hôm nọ mang về Thanh Hóa cho ông bà già ở quê dùng rồi! Bạn cứ lắp thử đi, có gì mình tư vấn cho.

0989313142

Comment

Nguyên văn bởi samsungd600 Xem bài viết
                  he he 700 thì mua được âm li karaoke của ariang hoặc cali rồi đấy, thừa là khác
                  Ốm bệnh vì điện tử
                  Nhẵn túi vì DIY
                  Muốn được chuyển nhà lên chợ trời
                  ĐT: 0975660533

Comment

dung la cai j tu minh lam lay thi se thay hay hon la di mua ma, dung ko cac bac, nhu em lap 7294 nhung nghe thi thay cung dau co thua j suondmax b50 cua ong anh dau, hom nay em di mua dc 2 bo mic,38k/1 bo.1 bo e cho 60k.luc hoi bo master thi no noi la 50k.em thay dat qua, dang suy nghi them, vay bac cho em hoi thu la em con thieu nhung bo j ah? bo music voi bo master nua dung ko bac?
                    |

Comment

dung la cai j tu minh lam lay thi se thay hay hon la di mua ma, dung ko cac bac, nhu em lap 7294 nhung nghe thi thay cung dau co thua j suondmax b50 cua ong anh dau, hom nay em di mua dc 2 bo mic,38k/1 bo.1 bo e cho 60k.luc hoi bo master thi no noi la 50k.em thay dat qua, dang suy nghi them, vay bac cho em hoi thu la em con thieu nhung bo j ah? bo music voi bo master nua dung ko bac?
                      Bạn cần các bo sau:
                      - Bo míc (tối thiểu 1 bo, tối đa tùy ý nhưng thường thì công suất âmply ko lớn nên chỉ 2 bo là đủ.
                      - 1 Bo echo,
                      - 1 Bo music,
                      - 1 Bo master,
                      - 1 Bo công suất (Chưa có sò hoặc đã kèm sò),
                      - 1 Bo nguồn (Chưa có tụ hoặc đã kèm tụ).
                      - 1 BA khoảng 15A trở lên. [BA đối xứng có 15,0,15V và 35,0,35V out, trong đó nguồn 15,0,15V out là cho các bo master, echo, music, mic. Còn 35,0,35V (hoặc 30,0,30V out tùy) là cho bo công suất]
                      - 2 tụ 63V/10000 micro fara cho bo nguồn, sò để cho bo công suất (tùy vào bo này chạy sò gì), tản nhiệt cho sò, vỏ âmpli, bộ trước, bộ sau âmply, núm, chân đế, bộ dây,....

Ngoài ra cần phải mua thêm gì thì tùy vào bạn muốn trang điểm hay cải tạo âm ly của bạn.

0989313142

Comment

Nguyên văn bởi blackmask23 Xem bài viết
                        he he 700 thì mua được âm li karaoke của ariang hoặc cali rồi đấy, thừa là khác
                        Nếu nói để đi mua thì đôi khi có người bán rẻ chỉ vài ba trăm cũng có âm ly bạn ạ! Vấn đề là muốn mình tự làm mà!

0989313142

Comment

cam on bac lvt195 nhe,nhung em co bien ap 12 A ah, nguon doi 30 0 30, va 10 0 10 nhu vay co dc ko ha bac?
                          |

Comment

voi cho em hoi cai nay nua, em thay bo mic ko co cho de cap dien ap, co phai bo mic ko can dien ap dung ko a, voi lai cach noi giua bo mic va bo echo la co phai lay tin hieu cho mic out noi vao in cua echo ko?rui con may cai cong delay tren bo mic co phai noi di dau ko ah?cac bac chi dum e voi
                            |

Comment

voi cho em hoi cai nay nua, em thay bo mic ko co cho de cap dien ap, co phai bo mic ko can dien ap dung ko a, voi lai cach noi giua bo mic va bo echo la co phai lay tin hieu cho mic out noi vao in cua echo ko?rui con may cai cong delay tren bo mic co phai noi di dau ko ah?cac bac chi dum e voi
                              Nguồn 30,0,30 thì có thể OK vì bạn có thể chọn bo công suất dùng nguồn +-35VDC, nhưng nguồn 10,0,10V thì ko ổn vì các bo cho âmly kara chủ yếu sử dụng nguồn +-15VDC bạn ạ!
                              Còn dòng thì mình nghĩ 12A là đc rồi.
                              Hay bạn có thể quấn lại BA cho đường 15,0,15 đi, như thế tốt hơn. Bo mic sẽ lấy nguồn từ bo echo bạn ạ!
                              Đường mic out trên bo mic nối vào mic in của bo echo là đúng rồi nhưng lưu ý là phải nối chân thẳng hàng nhau giữa 2 bo mic và bo echo (nếu dùng giắc cắm 2 đầu trong bộ dây cho âm ly thì phải đảo ngược thứ tự của các dây ở 1 đầu, miễn sao sau khi cắm dây sẽ ko bị xoắn nửa vòng), Nếu dùng 2 bo míc thì bạn phải hàn dây cho 1 bo hoặc dùng cáp kép (có 3 giắc cắm như giắc cắm ổ cứng ấy). Cổng delay không cần quan tâm đâu bạn ạ!

0989313142

Comment

hic, khuc dau bac noi thi em hieu roi ah, con khuc sau em thay sau no lu xu bu qua. cho nay ne bac :nhưng lưu ý là phải nối chân thẳng hàng nhau giữa 2 bo mic và bo echo (nếu dùng giắc cắm 2 đầu trong bộ dây cho âm ly thì phải đảo ngược thứ tự của các dây ở 1 đầu, miễn sao sau khi cắm dây sẽ ko bị xoắn nửa vòng), Nếu dùng 2 bo míc thì bạn phải hàn dây cho 1 bo hoặc dùng cáp kép (có 3 giắc cắm như giắc cắm ổ cứng ) bac co the noi ro hon chut nua cho em hieu dc ko ah?
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

quangnhat Tìm hiểu thêm về quangnhat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X