Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm Ampli từ A - Z

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi thanhtung123 Xem bài viết
    hic, khuc dau bac noi thi em hieu roi ah, con khuc sau em thay sau no lu xu bu qua. cho nay ne bac :nhưng lưu ý là phải nối chân thẳng hàng nhau giữa 2 bo mic và bo echo (nếu dùng giắc cắm 2 đầu trong bộ dây cho âm ly thì phải đảo ngược thứ tự của các dây ở 1 đầu, miễn sao sau khi cắm dây sẽ ko bị xoắn nửa vòng), Nếu dùng 2 bo míc thì bạn phải hàn dây cho 1 bo hoặc dùng cáp kép (có 3 giắc cắm như giắc cắm ổ cứng ) bac co the noi ro hon chut nua cho em hieu dc ko ah?
    nếu dùng 2 bo mic thì bạn nên mua jack kép(:có 2 đầu cắm ở 2 đầu dây & 1 đầu ở giữa dây đó.nều ko có thì bạn hãy hàn 2 bo mic song song với nhau rùi nối xuống bo echo.
    như vậy nè : Click image for larger version

Name:	2.bmp
Views:	1
Size:	690.1 KB
ID:	1343605
    Last edited by vietquan; 13-08-2010, 00:10.

01689961326

Comment

Nguyên văn bởi vietquan Xem bài viết
      nếu dùng 2 bo mic thì bạn nên mua jack kép(:có 2 đầu cắm ở 2 đầu dây & 1 đầu ở giữa dây đó.nều ko có thì bạn hãy hàn 2 bo mic song song với nhau rùi nối xuống bo echo.
      như vậy nè : [ATTACH]23806[/ATTACH]
      Cảm ơn bạn vietquan nhé!
      Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

cam on cac ban nhieu nhe, neu co cho nao minh ko biet thi minh hoi nua, gio lam theo bac viet quang da, con bac lvt195 sao hum qua em doi bac hoai ma ko thay bac tra loi j het, mot ngay ma cac bac k len dien dan la em nho cac bac lam do
        |

Comment

Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
          Cảm ơn bạn vietquan nhé!
          có ji ko hỉu thì cứ hỏi nhé anh em trên dd sẽ giúp

01689961326

Comment

cam on cac ban nhieu nhe, neu co cho nao minh ko biet thi minh hoi nua, gio lam theo bac viet quang da, con bac lvt195 sao hum qua em doi bac hoai ma ko thay bac tra loi j het, mot ngay ma cac bac k len dien dan la em nho cac bac lam do
            Sorry! Em chỉ online giờ hành chính thui! Các bác thông cảm!
            Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

cac bac oi cho em hoi cai nay nua nha, tu bo mic 1 noi qua mic 2 qua echo thi em hiu rui, nhung tren bo echo cua em co 2 cong ket noi lan, cong 1 jac cam 4 chan Lin GND GND Rin ), cong 2 co 3 chan ghi: Lout GND Rout. tiep den la bo music co ba cong. cong 1 co 4 jac ghi la ngo ra den echo 4 chan, con 2 cong kia co 3 jac ghi la ngo vao bo music vay cho nay em noi nhu the nao a?
              |

Comment

cac bac oi cho em hoi cai nay nua nha, tu bo mic 1 noi qua mic 2 qua echo thi em hiu rui, nhung tren bo echo cua em co 2 cong ket noi lan, cong 1 jac cam 4 chan Lin GND GND Rin ), cong 2 co 3 chan ghi: Lout GND Rout. tiep den la bo music co ba cong. cong 1 co 4 jac ghi la ngo ra den echo 4 chan, con 2 cong kia co 3 jac ghi la ngo vao bo music vay cho nay em noi nhu the nao a?
                ở bo echo bạn chỉ cần lấy tín hiệu out thôi.tìn hiệu này nối với cổng 4 chân của bo music.2 cổng 3 chân còn lại bạn xem nó ghi ntn nếu là in thì là tín hiệu audio vào.còn out là tín hiệu ra.tín hiệu này nối vào "IN" của bo master như thế này :Click image for larger version

Name:	de.bmp
Views:	1
Size:	256.3 KB
ID:	1343632
                Last edited by vietquan; 13-08-2010, 23:42.

01689961326

Comment

con may cai in A in B o bo music thi ko can ha bac vietquang?
                  |

Comment

bạn nói chung chung vậy trả lời không chính xác mấy đâu,có gì thì bạn up vài tấm hình lên và kí hiệu chỗ nào không biết thì sẽ chính xác hơn.
                    ------với lại làm ampli,ngoại trừ cấp nguồn cho bo (tụ lớn nhất trong bo)còn mấy tín hiệu (tụ khoảng 1-10uF)thì bạn nên thử đi,không nổ đâu mà sợ.

Comment

Vay bac nao biet cach up hinh ko?em up vai tam len cho cac bac chi cho de,thanhk nhieu
                      |

Comment

ở bo music3s có 2 cổng đó là 2 tìn hiệu vào(từ đầu đĩa..) trong bo có 1 switch A/B để bạn có thể lấy tín hiệu ở 1 trong 2 cổng A hoặc B

01689961326

Comment

Nguyên văn bởi vietquan Xem bài viết
                          ở bo music3s có 2 cổng đó là 2 tìn hiệu vào(từ đầu đĩa..) trong bo có 1 switch A/B để bạn có thể lấy tín hiệu ở 1 trong 2 cổng A hoặc B
                          Bác vietquan nói đúng đấy, thanhtung123 cứ theo bác ấy mà làm. Bác samsungd600 ko chỉ đc cho người ta thì đừng chém gió nhé! Thks!

0989313142

Comment

Bác vietquan nói đúng đấy, thanhtung123 cứ theo bác ấy mà làm. Bác samsungd600 ko chỉ đc cho người ta thì đừng chém gió nhé! Thks!
                            nè bạn!bạn đừng nói móc mình chứ,ý mình là bạn úp hình để còn có người khác tham khảo,nói không như thế thì những người nào chưa biết thì có phải làm họ rối hơn không?
                            mình thì nói hoa văn không đc nên nói không như thế sợ các bạn không rõ nên mình đợi bạn up hình rồi chỉ.ai dè.......bị nói móc rồi

Comment

Nguyên văn bởi samsungd600 Xem bài viết
                              nè bạn!bạn đừng nói móc mình chứ,ý mình là bạn úp hình để còn có người khác tham khảo,nói không như thế thì những người nào chưa biết thì có phải làm họ rối hơn không?
                              mình thì nói hoa văn không đc nên nói không như thế sợ các bạn không rõ nên mình đợi bạn up hình rồi chỉ.ai dè.......bị nói móc rồi
                              Thật ra thì chủ đề cũng đơn giản, mình không muốn mọi người post nhiều ý kiến ko tập trung làm vấn đề thêm phức tạp thôi. Bạn thanhtung123 ơi, trên miếng giấy của từng bo mạch đã có hướng dẫn tương đối ổn rồi, vấn đề là chịu khó đọc và động não một tí kết hợp với kiến thức của mình, vì có một số chỗ nó viết hướng dẫn ko cụ thể nên mình dễ hiểu nhầm thôi.
                              Nguyên lý cần nắm của âm ly kok là : Âm thanh từ míc qua bo míc được chỉnh âm sắc một phần, đưa qua bo echo tạo vang và nhại đồng thời khuyếch đại tín hiệu và trộn với tín hiêu của bo music, việc trộn này đc thực hiện bởi bo master, sau khi qua bo master thì tín hiệu âm thanh là đồng nhất và việc chỉnh trên bo master là cho cả mic và nhạc. Bo music có tác dụng chỉnh âm sắc và volumn cho tín hiệu nhạc từ đầu kok (có 2 cổng A và B để cho trường hợp bạn dùng 2 đầu kok khác nhau, dễ lựa chọn đầu vào khỏi phải thay đổi jack cắm). Tín hiệu sau khi qua bo master thì được đưa qua bo công suất đê khuyech đại và đưa ra loa.

Bo nguồn vừa cung cấp nguồn cho các bo tín hiệu (đường 15,0,15) vừa cấp nguồn cho bo công suất (42,0,42 hoặc 35,0,35).

Vấn đề chỉ thế thôi!

0989313142

Comment

Thật ra thì chủ đề cũng đơn giản, mình không muốn mọi người post nhiều ý kiến ko tập trung làm vấn đề thêm phức tạp thôi. Bạn thanhtung123 ơi, trên miếng giấy của từng bo mạch đã có hướng dẫn tương đối ổn rồi, vấn đề là chịu khó đọc và động não một tí kết hợp với kiến thức của mình, vì có một số chỗ nó viết hướng dẫn ko cụ thể nên mình dễ hiểu nhầm thôi.
                                Nguyên lý cần nắm của âm ly kok là : Âm thanh từ míc qua bo míc được chỉnh âm sắc một phần, đưa qua bo echo tạo vang và nhại đồng thời khuyếch đại tín hiệu và trộn với tín hiêu của bo music, việc trộn này đc thực hiện bởi bo master, sau khi qua bo master thì tín hiệu âm thanh là đồng nhất và việc chỉnh trên bo master là cho cả mic và nhạc. Bo music có tác dụng chỉnh âm sắc và volumn cho tín hiệu nhạc từ đầu kok (có 2 cổng A và B để cho trường hợp bạn dùng 2 đầu kok khác nhau, dễ lựa chọn đầu vào khỏi phải thay đổi jack cắm). Tín hiệu sau khi qua bo master thì được đưa qua bo công suất đê khuyech đại và đưa ra loa.

Bo nguồn vừa cung cấp nguồn cho các bo tín hiệu (đường 15,0,15) vừa cấp nguồn cho bo công suất (42,0,42 hoặc 35,0,35).

Vấn đề chỉ thế thôi!
                                bạn lvt195 nói đúng lém.mình đã từng lắp amply rùi.mấy bo bạn mua về tuy hãng sx có thể khác nhưng cơ bản chúng đều giống nhau.(số jack cắm &chức năng của jack) nên sơ đồ cũng giống nhau

01689961326

Comment

Về tác giả

Collapse

quangnhat Tìm hiểu thêm về quangnhat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X