Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm Ampli từ A - Z

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

uh, mình lấy thử một bo bass trete rời để chỉnh thử thì minh thấy nó chỉ ù xì bằng 50% cái bo master , music kia thôi,mà âm lượng lớn hơn cái bo master kia nửa,nói chung như vậy là ổn định, co khi nào hư bo master, music ko?mình dịnh mua lại bo music master moi thử, cái bủa trước mình mua là của hiếu, bạn biết cái nào chất lượng hon thì chỉ mình với?
    |

Comment

Nguyên văn bởi thanhtung123 Xem bài viết
      uh, mình lấy thử một bo bass trete rời để chỉnh thử thì minh thấy nó chỉ ù xì bằng 50% cái bo master , music kia thôi,mà âm lượng lớn hơn cái bo master kia nửa,nói chung như vậy là ổn định, co khi nào hư bo master, music ko?mình dịnh mua lại bo music master moi thử, cái bủa trước mình mua là của hiếu, bạn biết cái nào chất lượng hon thì chỉ mình với?
      Bạn nên kiểm tra lại kỹ các dây tín hiệu trước, nối mass chống nhiễu cho tốt đã, vừa mở nhạc vừa chỉnh đường đi mấy dây tín hiệu xem sao. Đôi khi chỉnh 1 tí cũng giảm nhiễu đáng kể đấy!
      Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

ùh, bửa giờ mình chỉnh tùm lum hết, mình lấy sườn máy làm điểm mass chính, mình nghỉ chắc do bo master ,muíc j đó thôi,mình củng chắng biết mình n61i như vậy đúng ko nửa, mình lấy tín hiệu vào đưa vo bo music, rồi từ bo music đưa qua echo,từ bo echo đưa qua bo master ra c6ong suất,(theo chỉ dẩn trên miếng giấy) với lại lúc mua thì mình lại mua của 2 nơi sản xuất khác nhau, bo music, master cua một chổ, còn mấy bo kia của nơi khác, ko biết như vây có đồng bộ ko?mình sợ gặp rắc rôi ở chổ này???
        |

Comment

Mình thì nghĩ rằng ko nên nối chung mass vào vỏ máy, mass phần nào nối cẩn thận phần đấy là OK. Bạn nên mua đồng bộ thì hơn, vì mỗi hãng có cách chỉnh mạch riêng, chưa kể về khoản linh kiện và bố trí mạch! Bạn có thể chụp cái ảnh cho anh em xem ko?
          Đây là tác phẩm mình lắp hôm nọ, sau khi chỉnh mọi thứ OK, mình mới thay con BA 12A, trước đó mình vẫn dùng 2 con BA 3A (tuy nhiên âm thanh nghe cũng hơi ổn, chỉ hay bị tụt nguồn nếu mở to thôi!)
          Attached Files
          Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

hic, nhin cái của bác em mê quá,cho em hoi la cái cua bác có bị cái vụ ù xì ko? bác chỉ cách up hình đi, em up len cho bác xem thử.
            |

Comment

hic, nhin cái của bác em mê quá,cho em hoi la cái cua bác có bị cái vụ ù xì ko? bác chỉ cách up hình đi, em up len cho bác xem thử.
              Cũng có ù xì nhưng ko đáng kể, chỉ mở hết cỡ mới nghe thấy rõ.
              Bạn muốn up hình thì kích vào biểu tượng cái ghim giấy đây này! (Xem hình)
              Attached Files

0989313142

Comment

cảm ơn bác, có j tối nay em up lên cho bác xem, ù xì ko dáng kể là tốt rồi, em đâu đầu cái vụ này lắm rồi.
                |

Comment

bác xem thử đi. chụp ban đêm nên củng ko rỏ lắm...
                  |

Comment

hic, hơi mờ bác thông cảm.
                    Attached Files
                    |

Comment

không cần lớn lắm.em dùng transistor va nguồn đối xứng

Comment

bác xem thử đi. chụp ban đêm nên củng ko rỏ lắm...
                        Bạn tự chế cả vỏ cơ à? Siêu nhỉ? Trông cũng rất pro. Mà này, mình thấy có chỗ ko ổn lắm là tại sao bo nguồn lại nằm quá gần bo công suất thế, có lẽ nhiễu do việc này chăng? BA bao nhiêu A vậy, sao mình thấy hơi bé?

À mà sao bạn ko dùng dây tín hiệu loại có bọc chống nhiễu ấy (2 ruột và 1 mass bọc ngoài), giá rẻ lắm, trước mình mua có 4k/1m thôi! Hoặc ra hỏi bộ dây cho âmpli là họ bán cho, có jack cắm 2 đầu rất tiện, đỡ phải hàn nhiều. Đi dây gọn gàng và chống nhiễu tốt thì mới hết ù ù bạn ạ!
                        Last edited by lvt195; 21-08-2010, 10:08.

0989313142

Comment

ừ, vỏ mình tự chế, mình mua vỏ ở ngoài chợ 80k như amply thông thường ấy , xong rùi về cắt lại,( mất cả tuần lể đó)biến áp có 12 A àh, ko biết vậy có được ko?nguồn đôi thì có 28v ah, tại mình muốn làm cho gọn nên cắt vỏ nhỏ, bây giờ chả biết đặt biến áp ở đâu nửa,mình nghỉ việc nhiểu do bo nguồn gần biến thế là một phần thôi, mà phần chính có le là do bo music và máter, tại mình vừa thử thay bo chỉnh bas trete rời vào thì thấy đở nhiếu hơn 30%, mình định mai đi nhật tảo mua bo music và master khác,hic, vụ am ly này ngốn của mình hơi bi nhiều rồi,
                          bửa trước ko biết nên vác toàn là dây bình thường ko ah, mai chac mua dây chông nhiểu lun, à bác cho em hỏi bo echo tí, bửa trước chẳng biết nối nhầm thế nào mà em điện trở ngay cho con 7805 cháy đen, em thay con ấy rồi ma chằng biết có hư bo echo ko nủa.chưa có đồ tét nen chưa kiểm tra được.
                          |

Comment

nếu ước mơ đủ lớn , còn lại tất cả chỉ là chuyện nhỏ...
                            Attached Files
                            |

Comment

nếu ước mơ đủ lớn , còn lại tất cả chỉ là chuyện nhỏ...
                              Tự làm bao giờ cũng vui hơn khi có kết quả. Thế mới là DIYer!
                              Con trở kia cháy có thể do bạn đấu nhầm điện ngõ vào B+,G, B- chăng???
                              Trên bo echo và bo music nó ghi thế nhưng thực chất nó phải là điện +-15V, trc mình cũng nhầm đấu vào ngõ B+,G,B- trên bo nguồn thế là tèo 2 con trở nguồn trên 2 bo (music và echo) đấy!

0989313142

Comment

tèo 2 con trở thì co thể thay dc. em sợ nhất là tèo em ic là xong lun.ít bửa làm xong mặt ngoài nửa em up cho bác xem, jo còn lu bu nhiều thứ quá.
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

quangnhat Tìm hiểu thêm về quangnhat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X