Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm Ampli từ A - Z

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

ra trợ trời thui

Comment

ngoai đó có đủ cho bạn lựa chọn!!!!

Comment

vẩn biết là thế nhưng bác hồ không cho đi, he he, mà các bác cho em hỏi em thấy ngoài chợ có bo nguồn gồm 4 con tụ bự nó ghi là mạch nguồn cho BTL, vậy mạch nguồn của em dùng 2 tụ la mạch nguồin j? và BTL là sao cái j?
        |

Comment

Nguyên văn bởi thanhtung123 Xem bài viết
          vẩn biết là thế nhưng bác hồ không cho đi, he he, mà các bác cho em hỏi em thấy ngoài chợ có bo nguồn gồm 4 con tụ bự nó ghi là mạch nguồn cho BTL, vậy mạch nguồn của em dùng 2 tụ la mạch nguồin j? và BTL là sao cái j?
          Theo mình biết thì BTL (Bridge Tied Load) là mạch công suất trong đó sò khuyếch đại đc mắc kiểu cầu, khuyếch đại riêng cho từng đường tín hiệu ra loa (thay vì chỉ khuyếch đại tín hiệu (+) như mạch bình thường) vì vậy nó sẽ ngốn dòng gấp đôi, do đó yêu cầu nguồn có công suất gấp đôi, chính vì thế nó mới dùng 4 tụ. Còn mạch của bạn chỉ dùng 2 tụ thôi. Hiểu nôm na là như vậy bạn ạ! Còn bạn muốn tìm hiểu kỹ thì nên google sẽ ra rất nhiều tài liệu về nó.
          Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

mình vừa làm xong cái amply rùi. hehe, nhưng jo k có máy ảnh, để tối mình chụp rùi up cho anh em xem đánh giá xem sao nha, chúc mọi người một ngày tốt đẹp.
            |

Comment

các bác xem thử đi, cái phần karaoke ko có mic nên chẳng biết lam sao kiểm tra nửa.
              Attached Files
              |

Comment

Nguyên văn bởi thanhtung123 Xem bài viết
                các bác xem thử đi, cái phần karaoke ko có mic nên chẳng biết lam sao kiểm tra nửa.
                chà!!!nhìn cùng pro nhỉ?nhưng mà BA của nó thì sao đây?với độ dày khủng thế kia sao mà đủ công suất đc?chắc bác xài loại xuyến hả?

Comment

Nguyên văn bởi samsungd600 Xem bài viết
                  chà!!!nhìn cùng pro nhỉ?nhưng mà BA của nó thì sao đây?với độ dày khủng thế kia sao mà đủ công suất đc?chắc bác xài loại xuyến hả?
                  Con BA của bạn ấy 12A là ổn rồi. Phải nói thanhtung123 rất khéo tay và sáng tạo đấy! Mic thì đơn giản thôi thanhtung123 ạ!. chạy ra chợ trời làm cái khoảng 50k là về thử ok. Chúc mừng nhé!
                  Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

cảm ơn các bác, hôm nay em mới tậu được môt cặp loa sony, 2 tấc ah,để tối em úp len cho các bác xem lun, loa nầy em mua ở chổ làm của em, hôm nay dọn kho nó bán nhiều loa lắm, em nhìn mà nước miếng cứ chảy hoài ah ,he he, nhung mà toàn loa 4 tấc không ah, 200/1 cặp JBL,nhìn mới lắm, em mà có tiền là em mua hết, tiếc quá... tiếc quá..........
                    |

Comment

• ah, cái amply này không to như mấy cái kia đâu, em đả cố gắng làm thật gọn rùi đấy ạ, cao 10, dài 50, rộng 22 thui,em củng đang do dự cái biến áp đây, em định mua cái biến áp xuyến cho no pro lun mà sao em tìm hok có, với lại em mua 2 cái biến ap rùi đó, tốn tiền quá các bác ơi.
                      |

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtung123 Xem bài viết
                        cảm ơn các bác, hôm nay em mới tậu được môt cặp loa sony, 2 tấc ah,để tối em úp len cho các bác xem lun, loa nầy em mua ở chổ làm của em, hôm nay dọn kho nó bán nhiều loa lắm, em nhìn mà nước miếng cứ chảy hoài ah ,he he, nhung mà toàn loa 4 tấc không ah, 200/1 cặp JBL,nhìn mới lắm, em mà có tiền là em mua hết, tiếc quá... tiếc quá..........
                        Tiếc nhỉ? Mình cũng đang cần mua một bộ về thế cái bộ loa tự đóng ở nhà, vì nhà mình ẩm nên loa bị mốc tùm lum, mặc dù đã sơn rồi!!! Giá mà công ty bạn ở HN mình nhờ mua hộ một đôi! Hic hic!

0989313142

Comment

• uh, mình thấy nó bán gì mà giống như cho vậy, cái cặp JBL 3 tấc nhìn rất là đẹp, còn mới lắm, loa sân khấu, lúc mua mới hình như là 3tr. còn loa rời 4 tấc mà có 50k à, bạn mà tậu cái loa sân khấu về chắc hàng xóm mời công an phường xuống gấp, ha ha...ko biết sao mà cứ thấy loa với amply là mình thèm ah.bây giờ mà ra ngoài tiệm mua cặp như vây thì phải tiền triệu đó.
                          |

Comment

• hình ảnh cua em nó nè, hơi tồi tàn nhưng ruột gan còn rất tốt, mình định đóng lại loa cho em nó mà chưa biết j hết, bạn nào biết tư vấn cho mình với nha,
                            mình thấy gổ ép có nhiều loại lắm, gổ ép mịn, vừa...loa mình nó dùng gổ ép hơi xù xì, mình không biết là gổ này có đắt không? dán bằng loại keo j ??
                            |

Comment

• em nghe thì thấy bass rất căng và mạnh.
                              Attached Files
                              |

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtung123 Xem bài viết
                                hình ảnh cua em nó nè, hơi tồi tàn nhưng ruột gan còn rất tốt, mình định đóng lại loa cho em nó mà chưa biết j hết, bạn nào biết tư vấn cho mình với nha,
                                mình thấy gổ ép có nhiều loại lắm, gổ ép mịn, vừa...loa mình nó dùng gổ ép hơi xù xì, mình không biết là gổ này có đắt không? dán bằng loại keo j ??
                                Gỗ đấy nó gọi là gỗ MDF, đóng loa thì gỗ càng dày và càng đồng nhất càng tốt. Giá một tấm 2x2.4m nó rơi vào tầm 320k (hôm nọ mình hỏi ở Chuơng Duơng Độ - HN), còn keo dán thì bạn cứ ra chợ trời hỏi mua keo dán gỗ, nó có nhiều loại lắm. Mình thường dán keo kết hợp đóng đinh chìm, sau đó bơm keo con chó (DOG) để bít kín và cố định dây. Đóng bằng gỗ ép thì tốt tuy nhiên cần dùng loại gỗ lát sàn đã được xử lý tốt để tránh ẩm mốc bạn ạ!

0989313142

Comment

Về tác giả

Collapse

quangnhat Tìm hiểu thêm về quangnhat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X