Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm Ampli từ A - Z

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• đắt thế,đóng 2 cái loa chắc hết một tấm là ít, hic hic...
    |

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtung123 Xem bài viết
      đắt thế,đóng 2 cái loa chắc hết một tấm là ít, hic hic...
      bác chơi đc cả dàn kia thì nói gì tiếc vài tấm ván ép.e đây hôm bữa chơi 4 tấm loại 2,4-1,2m,và 2 tấm 2-2m cho cặp thùng của e đấy.mà bác cân nhắc đi nha.đóng thùng không dễ như làm ampli đâu đó.phải có tí thể lực và sáng tạo...

Comment

• không phải là mình tiếc tiền mà mình chảng có tiền để mà tiếc nửa, hehe, cái này chắc phải ráng cày một thời gian nửa mới có tiền sắm đc, em tính mua ván ép mà loại mịn ấy vì em thấy nó đẹp và dể dán đề can, nhưng thấy mỏng quá, sợ dập một lúc lại ván đi đường ván loa đi đường loa thì khổ.nhưng mà mình lấy gì để cắt ván hả các bác?
        |

Comment

• Hj.sư phụ nào cho bjt tạj sao amply lạj bị ù ù vậy mình xàj con D718 và B688.thank
          Thjch nhìn sò cháy
          thích nghe tụ nổ
          => nghèo luôn

Comment

không phải là mình tiếc tiền mà mình chảng có tiền để mà tiếc nửa, hehe, cái này chắc phải ráng cày một thời gian nửa mới có tiền sắm đc, em tính mua ván ép mà loại mịn ấy vì em thấy nó đẹp và dể dán đề can, nhưng thấy mỏng quá, sợ dập một lúc lại ván đi đường ván loa đi đường loa thì khổ.nhưng mà mình lấy gì để cắt ván hả các bác?
            bác có máy thì khỏi nói làm gì.mà cưa tay nếu bác muốn đường cưa mịn đẹp thì dùng cưa sắt đi,nói chung cưa nào nhiều răng san sát nhau là ok.ván mùn cưa ép thì đẹp thật nhưng tội không đc cứng mấy.mục theo thời tiết ấy.mình chơi loại ván lát gỗ ép thành cứng lắm,thùng mình cao 2,4m mà đâu cần gia cố gì đâu,mấy đứa cháu còn nhảy nhót trên đó chơi nữa.hì!!!lúc mình cho loa nằm...

Comment

• Nguyên văn bởi Binhsn Xem bài viết
              Hj.sư phụ nào cho bjt tạj sao amply lạj bị ù ù vậy mình xàj con D718 và B688.thank
              ù có 3 loại bạn àh!
              loại thiếu mass ù khó chịu lắm,(đi dây mass từ nguồn tới phần công suất càng gần càng tốt,và kiểm tra các dây tín hiệu điểm mass có tiếp xúc tốt k?
              loại do nguồn (coi tụ lọc có hợp lí k?)
              loại do nhiễu ngoài tác động (dùng dây bọc giáp để hạn chế nhiễu),đồng thời phải để các pre-amp càng xa nguồn càng tốt

Comment

• để đóng được cặp loa bình thường thôi chắc phải tốn bốn năm tram k rùi, còn mấy cái lổ tròn làm sao mình cắt được, lấy đục đục hả bác? với lại em muốn hỏi này nửa, em thấy một số thùng loa nguoi ta không chừa lổ thông hơi, còn một số thì có, vậy thì có lổ với không có lổ khac nhau thế nào?
                |

Comment

để đóng được cặp loa bình thường thôi chắc phải tốn bốn năm tram k rùi, còn mấy cái lổ tròn làm sao mình cắt được, lấy đục đục hả bác? với lại em muốn hỏi này nửa, em thấy một số thùng loa nguoi ta không chừa lổ thông hơi, còn một số thì có, vậy thì có lổ với không có lổ khac nhau thế nào?
                  bạn có thể dùng đục móng.hoặc dùng cưa vanh tay.vanh máy.mình thường vanh tay khoan 1 lỗ nhỏ rùi luồn lưỡi cưa (nhỏ) vào .thường là những loa bass nhỏ ng ta sẽ đóng thùng kín(ko có lỗ thông hơi như vậy tiếng bas sẽ lớn) với loa bas lớn ng ta sẽ để lỗ thông hơi để cho tiếng bas gọn hơn bạn ak

01689961326

Comment

• Nguyên văn bởi Binhsn Xem bài viết
                    Hj.sư phụ nào cho bjt tạj sao amply lạj bị ù ù vậy mình xàj con D718 và B688.thank
                    amply ù do khá nhiều ng nhân.
                    -nguồn:bạn nên kiểm tra tụ lọc
                    nên cách ly vs các bo cs master...
                    -tín hiệu:bạn nên dùng dây bọc giáp để dẫn tín hiệu
                    -về các đi dây mass:bạn lắp như sau dây mas của ngõ vào ko nối trực tiếp vs mas nguồn vd ngõ vào có L G1 R khi nối vào bo master có 2 cổng sau L G2 R & -15V G3 +15V thì bạn ko nối G1 vs G3 mà nối G1 vs G2 rùi tất cả G1 G2 G3 nối vào vỏ amply

01689961326

Comment

để đóng được cặp loa bình thường thôi chắc phải tốn bốn năm tram k rùi, còn mấy cái lổ tròn làm sao mình cắt được, lấy đục đục hả bác? với lại em muốn hỏi này nửa, em thấy một số thùng loa nguoi ta không chừa lổ thông hơi, còn một số thì có, vậy thì có lổ với không có lổ khac nhau thế nào?
                      muốn có lỗ tròn thì rất dễ.trước tiên bác vẽ vòng tròn,rồi lấy đục xung quanh cái vòng vừa vẽ để tạo rảnh sau đó lấy máy khoan khoan theo đường rãnh vữa đục,khoan xong lấy đục,đục hết luôn lúc đó ta đc cái vòng tròn rất tròn
                      lưu ý: mũi khoan dùng khoảng 3-4 ly thôi để cho vòng nó đỡ xù xì,vòng nào càng to càng dễ làm,mà đục bác phải bén nha...cùn là xấu lắm đó..

Comment

• vậy trên diển đàn này bác nào đã từng đóng loa rùi thi up lên cho a e chiêm ngưỡng đi, và còn học hỏi nửa chứ????
                        |

Comment

• chao cả nhà!
                          mấy hôm nay loay quay tim đwowcj cái sơ đồ hi enh ko nho la cua thành viên nào nữa về mày mò vẽ mạch nguyen lý và mạch in xong rồi nay gởi lên đây anh e kiểm tra cho ý kiến
                          thanhks

Comment

• Nguyên văn bởi quangnhat Xem bài viết
                            Chào các bác..chẳng là em vừa thiết kế xong mạch cho cái ampli.Bi giờ đến phần quan trọng nữa là mua nút điều chỉnh + mặt máy + vỏ máy thì mua ở đâu????( em ko thích mua đồ cũ đâu )
                            em mâý pác sơ đồ nguyên lý và layout mạch ampli Hi end mà e tìm dược cua một thành viên trên diễn đàn này mà ko nhơ tên nữa. các cao thủ cho ý kiến nha
                            thanks!

con cái so đồ mạch 350W (hàng độc) của bác Nhatquang e dang trong quá trình thực hiện khi nào xong e sẽ gởi lên sau!

Comment

• Nguyên văn bởi tranvinh79 Xem bài viết
                              em mâý pác sơ đồ nguyên lý và layout mạch ampli Hi end mà e tìm dược cua một thành viên trên diễn đàn này mà ko nhơ tên nữa. các cao thủ cho ý kiến nha
                              thanks!

con cái so đồ mạch 350W (hàng độc) của bác Nhatquang e dang trong quá trình thực hiện khi nào xong e sẽ gởi lên sau!
                              sau goi khong được vay lam theo huong dan : "Các bạn ấn vào "Trả lời bài viết" và viết bài, sau đó kéo chuột xuống dưới, ấn vào "tải file từ máy" và "Bowse" vào ảnh hay file cần gửi, ấn vào "thêm file" và tiếp tục ấn "gửi bài" . ma ko duoc nè! hic....!

bac nao giúp e với: dia chỉ mail cuae la: ntvinh79@yahoo.com
                              em sẽ send file qua và up hộ em cái!
                              thank!

Comment

• Nguyên văn bởi tranvinh79 Xem bài viết
                                sau goi khong được vay lam theo huong dan : "Các bạn ấn vào "Trả lời bài viết" và viết bài, sau đó kéo chuột xuống dưới, ấn vào "tải file từ máy" và "Bowse" vào ảnh hay file cần gửi, ấn vào "thêm file" và tiếp tục ấn "gửi bài" . ma ko duoc nè! hic....!

bac nao giúp e với: dia chỉ mail cuae la: ntvinh79@yahoo.com
                                em sẽ send file qua và up hộ em cái!
                                thank!
                                lam hoai kong được luôn bac giup e hô cái nào!

Comment

Về tác giả

Collapse

quangnhat Tìm hiểu thêm về quangnhat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X