Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm Ampli từ A - Z

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Em gửi phần mạch em thiết kế ( chỉ còn thiếu phần input thôi - chỉnh âm sắc bass, volume...)
    ==>Các bác lấy cái mạch volume đấu vào là oki ( chỗ R_GND_R ) ấy, hát karaoki thì thôi roài
    Attached Files
    Quang Nhat
    ---------------------------------------
    Yahoo :quangnhat85ls
    Mail :
    Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

Comment

• Nguyên văn bởi quangnhat Xem bài viết
      Em gửi phần mạch em thiết kế ( chỉ còn thiếu phần input thôi - chỉnh âm sắc bass, volume...)
      ==>Các bác lấy cái mạch volume đấu vào là oki ( chỗ R_GND_R ) ấy, hát karaoki thì thôi roài
      Thấy bác quangnhat vẽ layout đep quá. bác chi cho e với làm sao chỉnh các đường to như và có cạnh được vậy?

Comment

• Để tiện cho các bác đỡ mất công hỏi, em post sơ đồ đầu nối cho tiện
        ==>Chỉ cần lắp đúng là chạy thôi
        Click image for larger version

Name:	amplyquangnhat.jpg
Views:	1
Size:	92.3 KB
ID:	1345541
        Quang Nhat
        ---------------------------------------
        Yahoo :quangnhat85ls
        Mail :
        Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

Comment

• Ồ , layout đẹp quá
          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
          <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• các bác cho em hỏi cách nối dây từ bo echo đến bo music và master như thế nao. em thấy trên bo master có 7 đầu dây ra nhưng không biết nối ra sao. bác có thể chỉ rõ chức năng của từng dây dc ko.

Comment

• quangnhat.cậu làm mạch amly không dung IC à,giúp minh với.cho mình từ A->Z lun bạn nhé.hihih

Comment

• cac bac co the cho e xin so do cai mach am li don gian ma dung nguon 5v dc ko

Comment

• bác nào cho em xin cái mạch khoảng 100w-200w ma nghe stero không cho em xin với bác nào biết gửi cho em vao gmail của em nhé.
                  vuanhhai220292@gmail.com
                  thanh kiu các bác trước nhá
                  Phước Bất Trùng Lai
                  Họa Vô Đơn Chí

Comment

• mấy pro cho em hỏi là nếu ráp ampli karaoke mua boar mic,echo,music,master, công xuất thì nên chọn loại nào(của hãng nào) là ok nhất vậy các pro? giá tiền mắc chút cũng không sao.vì mình thấy ngoài chợ bán cũng rất nhiều nên không biết chọn loại nào .xin các pro giúp em với.

Comment

• bạn nên mua board của tiệm làm thì hay hơn board chợ . board của chợ thì có song mã ( Phương Nam cũ), TH và Lộc , bạn mua board nào cũng dc nhưng board echo bạn nên mua board echo 74624 thì hay hơn ( giá của em nó mình mới mua là 120k) còn muốn hay hơn nữa thì mua IC M40195 thay vào con BL0306 ( giá trên 50K) vì con M50195 là nó đi chung cặp với 74624 nhưng vì mắc quá nên người ta thay thế nó bằng con BL0306( con 0306 là con đi chung với con 7400)

Comment

• em có mạch này góp vui cùng anh em,http://ng9.upanh.com/b4.s1.d5/730cf01cde9e21ab0dcdfc58aad1a500_39373899.amply1.1 20x1.pnghttp://ng2.upanh.com/b5.s15.d1/552fbce70883254c8a2ee72b848a9710_39373902.amply2.1 20x1.png

Comment

• pro cho mình xin mạch nguyên lý (có layout thì càng tốt) của mạch amply dùng 2 con 2sa1943 va 2 con 2sc5200 được không ạ,em đang định làm 1 cái mà chưa có mạch nguyên lý,thanks mỗi kênh em sẽ dùng 2 sò tổng cộng cả mạch có 4 sò,ai co sơ đồ nguyên lý cho em với nha

Comment

• Nguyên văn bởi phucdt2k4 Xem bài viết
                            pro cho mình xin mạch nguyên lý (có layout thì càng tốt) của mạch amply dùng 2 con 2sa1943 va 2 con 2sc5200 được không ạ,em đang định làm 1 cái mà chưa có mạch nguyên lý,thanks mỗi kênh em sẽ dùng 2 sò tổng cộng cả mạch có 4 sò,ai co sơ đồ nguyên lý cho em với nha
                            sao k làm mỗi kênh 6 sò đy cho ác m có ông ở phòng trọ chơi mỗi kênh 6 sò loại này đập kinh lắm ông mở 1 kênh chưa hết c/s đã choáng váng rồi đập 2 bass 1 trung 2 tress vừa rồi cho cái vỏ vào không khác j của cali cả mà nghe nói cặp này to mà hay chứ k như cặp D718 và B668 to nhưng k hay bạn lắp mỗi bên 2 con liệu có đủ không
                            good luck !!!

Email:
                            Gmail:

Comment

• kinh tat hit niu te

Comment

• Biến áp là giá cao nhất .và quan trọng nhất.các bác làm thì ra máy cái tiệm phế liệu họ bán đầy ,mua về mà lắp vào,nếu mba hư rồi thì quấn lại....rất chi là kinh tế

Comment

Về tác giả

Collapse

quangnhat Tìm hiểu thêm về quangnhat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X