Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch LA4440 có vấn đề help me..

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch LA4440 có vấn đề help me..

chào các bác em đọc bài viết về con LA4440 dùng để tăng âm,em cũng mua 1 mạch lắp sẵn mono ngoài chợ trời và con IC LA4440 rùi về hàn vào nhưng sao âm thanh của nó phát ra ù ù và không rõ?các bác có thể giúp em với được không?bác nào ở hà nội em qua xin chỉ giáo với,em gà lắm chỉ nghịch chơi thôi.không phải dân diện tử mà....
    Last edited by nghia49c1; 28-04-2010, 22:45.

chào bạn, lý do bị ù là bạn chưa đi mass đúng cách đấy, mass của tính hiệu đầu vào bạn phải hàn xa mass nguồn điện ra cho qua 1 điện trở khỏng 100 Ohm và lấy mass nguồn hàn vào vỏ của volume sẽ hết ngay nếu không hết mình sẽ chỉ thêm mà thông thường là bị như vậy không hà

Comment

hì cảm on bác nhé.

nhưng em gà lắm chỉ biết mua mạch về lắp sẵn còn mấy cái mass em không biết thế nào?bác hướng đẫn cụ thể em với.níc chát bác là gì?với lại em lắp xong nghe tiếng nhỏ lắm.
      Nguyên văn bởi sakaitr Xem bài viết
      chào bạn, lý do bị ù là bạn chưa đi mass đúng cách đấy, mass của tính hiệu đầu vào bạn phải hàn xa mass nguồn điện ra cho qua 1 điện trở khỏng 100 Ohm và lấy mass nguồn hàn vào vỏ của volume sẽ hết ngay nếu không hết mình sẽ chỉ thêm mà thông thường là bị như vậy không hà

Comment

nick chat của mình là sakai_nhan chừng nào online pm mình, mình sẽ giúp bạn lúc mới ráp con này mình cũng bị như bạn nhưng qua thòi gian tự lần mò học hỏi bây giờ mình đã ráp thành công rồi.

Comment

Nguyên văn bởi nghia49c1 Xem bài viết
          chào các bác em đọc bài viết về con LA4440 dùng để tăng âm,em cũng mua 1 mạch lắp sẵn mono ngoài chợ trời và con IC LA4440 rùi về hàn vào nhưng sao âm thanh của nó phát ra ù ù và không rõ?các bác có thể giúp em với được không?bác nào ở hà nội em qua xin chỉ giáo với,em gà lắm chỉ nghịch chơi thôi.không phải dân diện tử mà....
          Bạn hãy vào đây tham khảo nhé. mình có post bài LA4440 ở bên đó .
          http://www.dientuvietnam.net/forums/...t=13892&page=2

Comment

tốt hơn hết là bạn nên chuyển sang học cái khác.nếu mass của nó mà bạn cũng không biết đi thì làm mạch rất dễ phải đi mua IC mới đấy

Bí Ẩn Điện Tử_PCI

Comment

không biết bác ở đâu nhưng cái này co quá nhiều trên thị trường!

Comment

mas phải đi đúng cách đó mình mua cái mạch có 5k à ráp vào ù điên luôn mình cắt mạch ra rồi làm lại

Comment

Bạn nào có mạch loa dùng ic la4425 không cho mình xin

Comment

bạn tra datasheet đó
                    điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

Về tác giả

Collapse

nghia49c1 Tìm hiểu thêm về nghia49c1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...