Thông báo

Collapse
No announcement yet.

vẽ mạch in megabass và equalizer đi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

a ơi,cho e hỏi,trong mạch nguyên lý của EQ,không có mấy cái cần gạt kia,vậy sao a lại cho vào ạ.e mới học điện tử,nên cũng k biết nhiều.mong a chỉ giúp

Comment

Nguyên văn bởi langthang12 Xem bài viết
      Đay là mạch EQ cho bạn nè.

Và đây là file: EQ.LAY

Chúc thành công!

Anh langthang12 ơi cho em hỏi,sao mà trong mạch nguyên lí của equalizer các chân của điện trở 6,8k nối với đất,mà sao trong mạch in lại ko nối với đất hả anh,em làm theo vừa cắm một phát là nó tóe lửa .

Comment

equalizer

Nguyên văn bởi langthang12 Xem bài viết
        Đay là mạch EQ cho bạn nè.

Và đây là file: EQ.LAY

Chúc thành công!

Anh langthang12 ơi cho em hỏi,sao mà trong mạch nguyên lí của equalizer các chân của điện trở 6,8k nối với đất,mà sao trong mạch in lại ko nối với đất hả anh,em làm theo vừa cắm một phát là nó tóe lửa .

Comment

Chả thấy bác nào làm cái này cả ? mà làm xong cũng chả có trách nhiệm up lên cho mọi người tham khảo gi ?
          Hôm nay rảnh làm thử phát.. mới làm đến đây vì chưa có volume . ..
          Xin hỏi dùng Volume 50K thay cho Volume 100K có được ko ?
          Nguồn là 12V là nguồn đơn ạ ?
          Attached Files
          Nhiễu điều phủ lấy giá gương
          Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

mạch này là mạch j vậy bác..

Comment

Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
              Chả thấy bác nào làm cái này cả ? mà làm xong cũng chả có trách nhiệm up lên cho mọi người tham khảo gi ?
              Hôm nay rảnh làm thử phát.. mới làm đến đây vì chưa có volume . ..
              Xin hỏi dùng Volume 50K thay cho Volume 100K có được ko ?
              Nguồn là 12V là nguồn đơn ạ ?
              mạch này là megabass fải k bạn?? mạch này mình làm 1 lần rồi..nhưg k có kết quả...hjz

Comment

Nguyên văn bởi 12350 Xem bài viết
                mạch này là megabass fải k bạn?? mạch này mình làm 1 lần rồi..nhưg k có kết quả...hjz
                Bạn hỏi thế thì chắc chắn là bạn chưa làm rồi..
                Hôm nay cập nhật tiếp tiến độ.. Em đã làm xong.. mạch chạy tốt. Tuy có điển phải sửa là trở hồi tiếp 680K . Vì giá trị to quá nên phải giảm xuống.. Tiếng bị rè các bác ợ.. chắc là khuyêch đại lớn quá ..
                Đúng là mêga bass .. tiếng bass nặng và tiếng treble rất thanh .. nghe nhạc sàn thì thôi rồi .. lượm ơi
                Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                  Bạn hỏi thế thì chắc chắn là bạn chưa làm rồi..
                  Hôm nay cập nhật tiếp tiến độ.. Em đã làm xong.. mạch chạy tốt. Tuy có điển phải sửa là trở hồi tiếp 680K . Vì giá trị to quá nên phải giảm xuống.. Tiếng bị rè các bác ợ.. chắc là khuyêch đại lớn quá ..
                  Đúng là mêga bass .. tiếng bass nặng và tiếng treble rất thanh .. nghe nhạc sàn thì thôi rồi .. lượm ơi
                  ặc..mạch này hùi trước mình làm mạch in luôn rồi...nhưng thật sự thì nó k chạy...bữa nào rãnh mình sẽ up hình cho xem

Comment

Chán quá .. làm mấy hôm chỉnh sửa chán chê mà nó lại bị rè ? Bác nào biết cách khắc phục ko ạ? đã giảm gain ,, tăng tụ nguồn ,, tăng tụ 220uF trên mạch bằng tụ 470uF ,, nên ko thể do thiếu nguồn được. Nguồn 10 VAC nắn lên thoải con gà mái .. mà vẫn rè ..

Comment

híc...điện tử hok fải là chuyên môn của mình...mình chỉ thấy mạch nào hay thì mình làm theo thôi àh...nên ai biết fix mạch trên thì fix lại hoàn chỉnh cho mọi người dùng nha

Comment

sáng mai mình lắp thử xem sao.Á à dây tín hiệu phải là dây tròn đồng trục chứ như này dè là phải
                        Last edited by 0973885865; 20-08-2011, 23:17.

Comment

Nguyên văn bởi 0973885865 Xem bài viết
                          sáng mai mình lắp thử xem sao.Á à dây tín hiệu phải là dây tròn đồng trục chứ như này dè là phải
                          sáng mai làm xog cho mình kết quả nha bạn

Comment

Mình lắp thử rồi.bass chắc treble thì thanh nhưng mà nó ù quá.Mình lắp các linh kiện y như sơ đồ chỉ thay con điện trở 610k=150k không biết nguyên nhân phải tại nó không.Vì dây tín hiệu mình dùng dây đồng trục rồi

Comment

về tiện tử thì mình thua....vì mình là dân IT...nên hok biết gì hết...a chỉ sao thì minh làm vậy àk...có ai biết cách khắc phục thì chỉ nha

Comment

Nguyên văn bởi 0973885865 Xem bài viết
                                Mình lắp thử rồi.bass chắc treble thì thanh nhưng mà nó ù quá.Mình lắp các linh kiện y như sơ đồ chỉ thay con điện trở 610k=150k không biết nguyên nhân phải tại nó không.Vì dây tín hiệu mình dùng dây đồng trục rồi
                                bác nói thế nào ấy chứ.. mình lắp kêu rè lắm .. nghe chẳng ra gì .. thử thay đổi các kiểu mà ko ăn thua. Mình toàn chơi dây điện bình thường nhưng ko bị ù tí nào ? bác lắp làm sao ấy chứ ? hay chỉ chém đấy
                                Nếu ù có thể bị thiếu mass .. như cái mạch in đầu tiên của topic này.. mass đầu vào ko nối với mass ra thì làm sao mà chạy ?

Comment

Về tác giả

Collapse

nhozluv Tìm hiểu thêm về nhozluv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X