Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp về Amplie dùng TDA 7294

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi hjeutd Xem bài viết
    Em định mua con Biến Áp loại này được không các bác ơi !

Ở trên em chỉ có con này là cao tay nhất rồi, đi hỏi hết các nơi cũng không có !
    Con này có xài được không để em làm một con, giá nó 80K VNĐ!
    con này chỉ <=>với con +-12vac thôi bạn. Dùng nó ko phát hết cs của 7294 đâu bạn chỉ vừa với 2030 thôi

Comment

Công suất thì em không nói, em nói là con này có sử dụng để lắp được hay không ?
      Sao chỉ thấy 24 V thôi chứ chẳng thấy -24V, vậy -24V nối vào đâu !

Comment

Công suất thì em không nói, em nói là con này có sử dụng để lắp được hay không ?
        Sao chỉ thấy 24 V thôi chứ chẳng thấy -24V, vậy -24V nối vào đâu !
        +-24v thì áp ra ac là 48v tương đương với 0v,24v,48v.cái này 24vac tương đương -12v(chân 0v trên BA) , 0v(chân 12v) , 12v(chân 24v). Còn lắp thì nó vẫn kêu chỉ có điều ko hết cs của ic thôi

Comment

em tưởng thiếu áp quá nó không chạy nữa ah.em giáp 1 con IC chạy 18VAC nhưng BA em cuốn đc nó ra có 15VAC mà khi lắp vào nó ù quá.hay là tùy từng con thôi a

Comment

Nguyên văn bởi linhdt1121 Xem bài viết
            em tưởng thiếu áp quá nó không chạy nữa ah.em giáp 1 con IC chạy 18VAC nhưng BA em cuốn đc nó ra có 15VAC mà khi lắp vào nó ù quá.hay là tùy từng con thôi a
            dải áp hđộng của ic tương đối rộng bạn. Thử lấy vd đơn giản 1 ampli chạy 220v cắm 110v vẫn kêu bình thường(khi mở nhỏ thôi nhé còn mở to thì bị rè do thiếu áp)

Comment

thế thì chắc mạch của em có vấn đề rồi.đểm em xem lại

cho em hỏi cái mạch này nếu mình có mạch nguồn bên ngoài rồi thì có thể bỏ 2 con diode và 2 con tụ nguồn đi ko.
              và nếu ko tìm thấy con diode BY229 thì có thể thay bằng con nào

Comment

Nối thế nào đây các bác ơi ! Không có + 24 và -24 để nối
                [IMG][/IMG]
                Các bác giúp em tý !

Comment

[IMG][/IMG]
                  Các bác giúp em tý !
                  2 chân ac trên bo nguồn nối với 0v và 24v trên BA. 0v trên bo nguồn nối với 12v trên BA

Comment

con này sau khi qua mạch nguồn, nó lên được bao nhiêu V DC vậy bác !

Comment

Nguyên văn bởi linhdt1121 Xem bài viết
                      thế thì chắc mạch của em có vấn đề rồi.đểm em xem lại

cho em hỏi cái mạch này nếu mình có mạch nguồn bên ngoài rồi thì có thể bỏ 2 con diode và 2 con tụ nguồn đi ko.
                      và nếu ko tìm thấy con diode BY229 thì có thể thay bằng con nào
                      2 con tụ đó ko bỏ đi được đâu. Điot có thể bỏ ko dùng cũng chẳng sao

Comment

con này sau khi qua mạch nguồn, nó lên được bao nhiêu V DC vậy bác !
                        sau chỉnh lưu nó ra khoảng+-17vdc

Comment

[IMG][/IMG]
                          Các bác giúp em tý !
                          bác quanghao nói rồi mà,cái biến áp của bạn chỉ tương đương với nguồn đôi +/-12V thôi.
                          bạn xem lại định nghĩa "hiệu điện thế"đi.nguồn của bạn là nguồn đơn,24V là so với chân 0 V,nếu ta lấy 12V làm trung điểm thì so với chân 0 V thì chân 0 này lại thành -12V.sau khi nắn lọc thì nó ra 12 * căn (2) = 17V

Comment

Em tính biến đổi qua mạch này để lấy +-24V có đượ không các bác nhỉ ?

Comment

Em tính biến đổi qua mạch này để lấy +-24V có đượ không các bác nhỉ ?
                              cũng được nhưng loa 8 ôm trở lên vì dòng yếu nên sụt áp nhiều. Và nắn nửa chu kì nên dễ ù nhiều hơn

Comment

Nguyên văn bởi quanghao Xem bài viết
                                2 chân ac trên bo nguồn nối với 0v và 24v trên BA. 0v trên bo nguồn nối với 12v trên BA
                                Bạn phải đo kỹ nghe. BA loại này coi chừng tại diểm ghi 12V nhưng không đúng chính xác 12V đâu. Dùng nó làm nguồn đối xứng 12V-0-12V coi chừng không được.

Comment

Về tác giả

Collapse

hjeutd Tìm hiểu thêm về hjeutd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X