Thông báo

Collapse
No announcement yet.

quà giáng sinh + năm mới đây:amplifier

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Vì hai con tr công suất nuốt mất tầm 2 V trên nó rồi ( mỗi con 1v ) . Nên điện áp ra loa chỉ còn ... 3vdd là nhiều ( Mã 1,2>>> 1,5v ac ).
    Hãy xài CFP cho tầng xuất thay vì EF

Comment

khong biet chay dc ko day de ve thu da nha.bon nay dang lam bai tap lon ve mon amply nay day ma ba giao cung ghe nua ko biet an thua gi ko day nua. nhung van cam on nhieu. ma ko biet moi nguoi co biet tim thong tin ve cac mach hoac cac trang web co phan hinh anh va phan huong dan o dau ko nhi neu biet noi ban biet voi nha.audi cam on nhieu.dhbk ha noi.amply

Comment

ôi, mấy bác làm wen với điện tử bao lâu rồi mà ai cũng siêu cả, mình mang tiếng học điện tử được gần 1 năm rồi mà vẫn cứ lơ tơ mơ wá, hic. Năm đầu dạy toàn lý thuyết ko à : Toán, lý, lịch sử đảng, triết, mới tập ráp mạch được 2 tháng à... Biết bao giờ em mới rành rọt như mấy bác, hic!!!

Comment

mạch điện tử ( nhất là apmly) bán đầy chợ giời 40-50k /cái. mua về phân tích rồi chế thêm. chả mấy chốc khá lên ngay

Comment

mấy bác là bậc tiền bối cứ tranh luận mãi làm hậu bối chúng cháu cứ rối ren cả lên.Tìm mãi cũng chẳng hiểu mạch nào chạy,mạch nào ko hạy sất ráo.Thôi thì các tiền bối ai có cái mạch BTL post lên dùm vãn bối với,mạch này năm đấu ráp rồi nhưng sách vở quăng đau mất tiêu nên giờ đành pó tay

Comment

BTL là gì thế hả bác trinhvumien

Comment

hi!minh dang lam do an !mach khuech dai cong suat OCL,2 ngo vao tu 2 micro,moi ngo 2mv/600ohm,ngo ra 100w/8ohm.bang thong 10hz:20khz.2 ngo vao o day la sao ? khi minh cho qua mach cong 2 tin hieu roi dua vao mach khuech dai thi ca 2 tin hieu cung duoc kheuch dai ah ?hai minh dung che do chon tung kenh 1 de dua vao 2 tin hieu ?may huynh chi giup nhe !
                |

Comment

Thôi nào bro! Có mỗi câu hỏi mà chạy tứ xứ dzậy? Đồ án thì không nói, ta nói về kỹ thuật nhé?

Nguyên văn bởi baondbk12 Xem bài viết
                  hi!minh dang lam do an !mach khuech dai cong suat OCL
                  Đã có mạch công suất OCL rồi.

2 ngo vao tu 2 micro,moi ngo 2mv/600ohm,ngo ra 100w/8ohm.bang thong 10hz:20khz.2 ngo vao o day la sao ?
                  Bạn vừa tự trả lời đấy thôi! Hãy thử tưởng tượng nhé, bạn bị 2 thằng em cầm 2 cái roi vụt vào người, bạn bị đau mấy lần?

khi minh cho qua mach cong 2 tin hieu roi dua vao mach khuech dai thi ca 2 tin hieu cung duoc kheuch dai ah ?hai minh dung che do chon tung kenh 1 de dua vao 2 tin hieu ?may huynh chi giup nhe !
                  Tất nhiên rồi! Đòn đau nhớ lâu mà!
                  Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

oh,rat cam on su nhiet tinh cua ban nhathung!nhung su khuechdai 2 tin hieu nhu vay co lam cong suat tang gap doi ko ?va neu 2 tin hieu vao khong dong pha ,khac nhau ve bien do thi ngo ra se khuech dai 1 luc 2 thang hay sao ?vi chi co 1 ngo ra ! va van de ve viec tinh toan gia tri cua moi linh kien trong moi tang nhu the nao la hop ly ?minh hoi yeu mong cac ban thong cam va chi dan tan tinh nhe !thanks nhieu !
                    |

Comment

phoibo cho mình hỏi 1 câu hơi nhớ ngẩn nè
                      Mạch của ông sài nhiêu volt

Comment

Tự dung hôm nay thấy mạch khuyếch đại này, nhớ thời sinh viên ghê. Giống y chang cái bài tập lớn thiết kế mạch ANALOG của thầy Thanh (DTVT-- BKHN). Anh em nào đã học chắc chắn sẽ biết mà, thầy cho một form mạch này, bắt tín các thông số linh kiện để có các công suất ra khác nhau. Xem ra có vẻ đây là mạch quá phổ biến rồi.

Or call me 0903911109

Comment

Mấy bửa nay bận thi chưa lên forum được.Mình hỏi bạn Nhat Hung nhiều vì theo mình biết nếu 2 tín hiệu vào của micro có tần số khác nhau,và sau khi đi qua mạch cộng chãng hạn v=V1*sin(W1*t)+V1*sin(W2*t).Thì sau khi qua mạch khuếch đại sẽ ra V=V*hê số khuếch đại . nhưng công suất ngỏ ra khi tính sẽ như thế nào đối với 2 tín hiệu khác tần số ?
                          Mạch của mình dùng nguồn đôi 45V.Các bác có kinh nghiêm phân tích mạch và tinh toán các giá trị linh kiên và nhiệm vụ của các linh kiện ko ? co thẻ giúp em được ko ?
                          |

Comment

Về tác giả

Collapse

voduychau Tìm hiểu thêm về voduychau

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X