Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp Mạch Khuyếch Đại ÂM thanh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp Mạch Khuyếch Đại ÂM thanh

các anh ơi em thấy có nhiều mạch dùng IC tda 2822m thấy hay hay em có cái mạch này rất đơn giản.
    Em đã lắp thử dùng nguồn 3,7V của pin điện thoại nhưng hơi rè em dùng loa 3,5_4W
    các anh cho em hỏi cách khắc phục nó như thế nào được không ạ.Có cần thiết phải dùng pin (9 v không các anh.và loa bao nhiêu W và ohm la được ạ.Cho em hỏi cái tụ C1 nó là tụ hóa hay tụ gốm vậy các anh.em không biết là tụ gì và cách doc chỉ số của tụ em ra quán hỏi mua tụ 0,1 nF mà không có hjx nếu em không có có thể thay thế bằng con nào vậy các anh.

2822 nguồn nuôi là 9v mà bạn cho nó chạy nguồn 3,7v thì làm sao mà không dè được
    Sửa chữa, cung cấp máy cắt dây, máy xung, máy phay CNC....
    website: suntech-vn.com
    phone. 0974 354 077
    Email.

Comment

Mắc vào 6v thì nghe to hơn. Con tụ đó dùng tụ gốm là được bạn hỏi mua tụ gốm 104 là ng ta bán cho

Comment

Con 2822 chạy từ 9 ->12V, nên sử dụng tối thiểu 2 pin 3,7V để có tiếng hay và đủ công suất.
        Chán ko buồn ký.

Comment

hihi vâng cảm ơn các anh nhé.Em lắp con tụ gốm 104 rồi tụ hóa 100mCrofara chân dài mua mới là chân + có đúng không các anh.Bây giờ em mua cục pin 9v lắp vào.thì phải dùng 1 cục hay 2 cục sẽ tốt hơn.Em dùng loa 1w 4ohm có được tốt không các anh.
          Nguồn vào nhạc là nguồn lấy từ máy tính có được không hay bắt buộc là phải dùng nguồn nhạc từ MP3 hay điện thoại vậy các anh.
          Mong các anh cho em một sự trợ giúp.EM gà quá Cảm ơn các anh.

Comment

em có cái mạch TDA 2822 như thế này các anh giúp em đượng nào để nối ngõ vào âm thanh ở đâu.nếu em dùng loa có thông số 1w 4ohm được không .giúp em với và cái Jack như thế này thì đâu là in R đâu là IN L em với.

Comment

HJx anh em nhiều không giúp em với huhu

Comment

Nguyên văn bởi linght Xem bài viết
                em có cái mạch TDA 2822 như thế này các anh giúp em đượng nào để nối ngõ vào âm thanh ở đâu.nếu em dùng loa có thông số 1w 4ohm được không .giúp em với và cái Jack như thế này thì đâu là in R đâu là IN L em với.
                Đây là mạch mono thì L-IN và R-IN chung nhau rồi! Với mạch này thì bạn nối mass tín hiệu chung mass nguồn, L và R_IN nối chung vào chân 7 (song song với tụ 100u-16V), ở sơ đồ phía trên chân 7 và chân 8 bị nhầm cho nhau (đổi lại số), với mạch phía dưới chân trên cùng bên trái là số 1, đếm ngược chiều kim đồng hồ từ 1 đến 8 lần lượt là vị trí các chân.
                Chúc thành công!
                Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

các anh ơi em lắp đặt như sơ đồ phía dưới nhưng loa bị rè cứ trống là rè vậy em nên dùng con tụ nào để lọc âm thanh cho đỡ rè tiếng xin các anh giúp.em dùng đúng nguồn 3v nhưng về phần loa em không biết dùng loa nào cho thích hợp dùng tai nghe như sơ đồ thì không sướng.Các anh có thể tư vấn mạch cho em con công suất lớn hơn một chút được không em biết con 2030 nhưng mà hiện tại nhà em có 1 loa 8ohm nên không biết lắp đặt như thế nào.

Comment

không có ai giúp em với nào hhuhuhu

Comment

da~ noi' la` dung` nguon` 9-12v ma` pac. nen dung` mach in thi` tot hon.

Comment

uh mình cũng lắp cái mạch này rồi!! nhưng cũng hơi rè ^^
                        mà mình cho nguồn 12v thi nghe tạm nhưng con 2822m thì hơi nóng chút thui hihi cứ làm tản nhiệt cho nó tốt thi ngon ok rồi

Comment

tin hieu vao chan 7 cat bo led di la oke

Comment

trong cái radio với cái casset mini xài con 2822 mà dùng nguồn pin có 3V, ráp theo kiểu cầu mà nghe đâu có bị rè đâu? mấy bác thay đổi thông số tụ trở giống nó thử xem? tiếc là em để nó ở quê hết rối nên hiện giờ không vẽ lại mạch được.

Comment

các bác tư vấn BA nguồn hộ em nhé. Mạch e xai 3 TDA2050 2 em LR 1 em sub đang xài nguồn 16v đôi giờ lên BA 16v đôi bao nhiêu để em nó chạy max nhỉ? Chỉ lên A thôi ko lên V tại có 1 số thứ xài nguồn max 16.5v rồi thank

Comment

Về tác giả

Collapse

linght Tìm hiểu thêm về linght

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X