Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mình có con Sub AiWA chạy 2 sò D2025 và 2 sò B1344 thay bằng con ji để tiếng chắc hơn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mình có con Sub AiWA chạy 2 sò D2025 và 2 sò B1344 thay bằng con ji để tiếng chắc hơn

Hi all!
    Mình có con Sub điện AIWA TS-w45 hôm qua cắm nhầm điện nên đưt cầu chì, hôm nay mình tiện công tháo ra thì xem luôn mạch, thấy nó chạy 4 sò, 2 con D2025 và 2 con B1344, tiếng của con sub này theo mình là chưa sâu, và không chắc tiếng, nếu để âm lượng lớn thì bị ù.
    Theo các cao thủ, thì mình có nên thay 4 con sò nói trên ko? và thay thì thay bằng những con nào để tiếng chắc và sâu.
    Con này chạy điện 120v, công suất tổng là 40w
    THank all!

Nếu chỉ thay sò mà bạn nghe đc tiếng chắc hơn thì có lẽ ai cũng vật cục sub của mình ra mà thay cả!
    Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

àh thế ạh? thế chắc là phải thay đổi kết cấu thùng loa + mạch nữa đúng ko bạn? có vde ji anh em góp ý giúp với

Comment

Để tiếng chắc thì trước hết phải nói đến công suất của nguồn và mạch, đây là yếu tố gần như quyết định. Tiếp theo là củ loa, cùng một mạch công suất và cùng nguồn nếu củ loa bass xịn sẽ cho tiếng hay và gọn hơn nhiều. Kế đến là yếu tố thùng loa, chất liệu vỏ thùng, cách thiết kế thùng,...Ngoài ra còn phải kể đến mạch lọc trầm, nguồn âm, cách để và vị trí thùng sub của bạn.

Vài điều chia sẻ, nếu nói ra đầy đủ về cục SUB thì cả ngày cũng ko hết!
        Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

nếu vậy thì con sub này trước mắt là ko có cái ji cần DIY hết hả bác e tưởng thay 1 số linh kiện nào đấy quyết định, là chất tiếng nó khác đi, nếu vậy thì thôi thay cầu chì cho con này xong cứ thế dùng tiếp vậy

Comment

Nguyên văn bởi manhchien131 Xem bài viết
            nếu vậy thì con sub này trước mắt là ko có cái ji cần DIY hết hả bác e tưởng thay 1 số linh kiện nào đấy quyết định, là chất tiếng nó khác đi, nếu vậy thì thôi thay cầu chì cho con này xong cứ thế dùng tiếp vậy
            Thay đổi thì chỉ khác có chút xíu không đáng công làm còn thay nhiều quá thì mua cái khác vừa rẻ vừa lẹ nói chung khi mua sub hàng hiệu nên chọn cái có chất âm vừa ý chứ mua rồi thì không thay được gì nhiều .

Comment

vâng, đành vậy hehe, e cứ tưởng là thay sò hay tụ vào là chất âm nó khác liền gà wa'

Comment

mình có cái dàn aiwa mơ lúc dược lúc ko được mong mọi người chi dùm

Comment

Dàn aiwa xr-md500 muốn sửa anh em chỉ giúp

Chào tất cả anh em trên diễn đàn
                  Mình có con aiwa xr-md500.jpg bị sét đánh và tình trạng ko lên
                  Mình đã sử lý lên đc do chết vỉ nguồn : cháy cầu chì màu xanh và 4 đi ốt đen đỏ.Xong đã lên dc đèn tín hiệu nhưng ko chạy dc, Mong anh em chỉ cách kiểm tra và khác phục lỗi ji nữa mà ko hoạt động, cám ơn anh em
                  Em nó đâyaiwa xr-md500.jpg

Comment

Nguyên văn bởi scbk1985 Xem bài viết
                    Dàn aiwa xr-md500 muốn sửa anh em chỉ giúp

Chào tất cả anh em trên diễn đàn
                    Mình có con aiwa xr-md500.jpg bị sét đánh và tình trạng ko lên
                    Mình đã sử lý lên đc do chết vỉ nguồn : cháy cầu chì màu xanh và 4 đi ốt đen đỏ.Xong đã lên dc đèn tín hiệu nhưng ko chạy dc, Mong anh em chỉ cách kiểm tra và khác phục lỗi ji nữa mà ko hoạt động, cám ơn anh em
                    Em nó đâyaiwa xr-md500.jpg
                    Đây là sơ đồ đo 3 con sò các pro xem giúp sò như thế có chết ko,thank
                    Click image for larger version

Name:	So do do.PNG
Views:	1
Size:	116.2 KB
ID:	1395034

Comment

Sò xiếc cái giề, thay củ loa đi, cái loa thì lởm lởm hươn lòng bàn tay tý, gan thì bé chỉ là loa bass sao mà đòi ra tiếng siêu trầm ngon cho được.
                      By three methods we may learn wisdom:
                      First, by reflection, which is noblest;
                      Second, by imitation, which is easiest;
                      and third by experience, which is the bitterest

Comment

Nguyên văn bởi phuong.hng Xem bài viết
                        Sò xiếc cái giề, thay củ loa đi, cái loa thì lởm lởm hươn lòng bàn tay tý, gan thì bé chỉ là loa bass sao mà đòi ra tiếng siêu trầm ngon cho được.
                        đây là mang tính chất học hỏi sửa chữa kinh nghiệp, chứ đâu mang loa ra khoe với siêu với trầm làm giề,...

Comment

Về tác giả

Collapse

manhchien131 Tìm hiểu thêm về manhchien131

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X