Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[help] Loa Nansin s-700 bị mất treble khi chỉnh balance ra giữa!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [help] Loa Nansin s-700 bị mất treble khi chỉnh balance ra giữa!

em có bộ loa Loa Nansin s-700, mọi khi vẫn nghe nhạc bình thường, dạo này bị sao không bik đang nghe chỉnh balance giữa (kênh left - right đều nhau) thì mất treble, dạng như nó bị tách tiếng vậy, nhưng mà còn bass. phải chỉnh balance qua trái hoặc phải thì mới nghe được, nhưng lại không được như bình thường, nghe nó xẹt xẹt, giống như nhão tiếng khi tách nhạc, chỉ nghe được một channel trong file nhạc, và công suất thì giảm đi một nửa, nghe rất ức chế, và nữa: chỉnh balance ra hẳn sang trái hoặc phải thì cả 4 loa đều nghe tiếng(đáng nhẽ chỉnh bên nào chỉ bên đó nghe thôi)... thật điên đầu, nghe kỳ cục lắm, bình thường nghe được stereo, còn giờ nghe như mono, mất hướng đi... rất chi là ức chế!
    Triệu chứng em nó như vậy! anh em nào có lòng xin cho ý kiến! cảm ơn rất nhiều ạ!
    Em ở Cần Thơ. nếu có điều kiện chỉ giúp em chổ nào sửa okie mà rẻ nhé, hihi, sv nghèo!

Hình ảnh về Loa Nansin S - 7000: http://www.google.com.vn/search?q=na...w=1440&bih=710

Bạn tháo ra vệ sinh VR xịt RP7 xem thế nào.Nếu khó khăn mang ra Hải Dương mình sửa miễn phí cho.Còn đãi trà đá nữa cở.Khà khà....
    Phương -Hải Dương
    Email:
    Fb

Comment

Nguyên văn bởi Khương Vcl Xem bài viết
      em có bộ loa Loa Nansin s-700, mọi khi vẫn nghe nhạc bình thường, dạo này bị sao không bik đang nghe chỉnh balance giữa (kênh left - right đều nhau) thì mất treble, dạng như nó bị tách tiếng vậy, nhưng mà còn bass. phải chỉnh balance qua trái hoặc phải thì mới nghe được, nhưng lại không được như bình thường, nghe nó xẹt xẹt, giống như nhão tiếng khi tách nhạc, chỉ nghe được một channel trong file nhạc, và công suất thì giảm đi một nửa, nghe rất ức chế, và nữa: chỉnh balance ra hẳn sang trái hoặc phải thì cả 4 loa đều nghe tiếng(đáng nhẽ chỉnh bên nào chỉ bên đó nghe thôi)... thật điên đầu, nghe kỳ cục lắm, bình thường nghe được stereo, còn giờ nghe như mono, mất hướng đi... rất chi là ức chế!
      Triệu chứng em nó như vậy! anh em nào có lòng xin cho ý kiến! cảm ơn rất nhiều ạ!
      Em ở Cần Thơ. nếu có điều kiện chỉ giúp em chổ nào sửa okie mà rẻ nhé, hihi, sv nghèo!

Hình ảnh về Loa Nansin S - 7000: http://www.google.com.vn/search?q=na...w=1440&bih=710
      nhở hản con Biến trở đó ra thay con mới là khỏi ngay>>còn ko dc thì mang lên Lâm Đồng mình sửa miễn phí cho>khao thêm chầu cafê nữa hehe
      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

Comment

thay con biến trở new vào là ok ngay thôi!nếu không tiện thay,bác mang lên Bình Dương mình thay free và còn bao tiền xăng đi về luôn!ho.ho!

Comment

Các bác nhiệt tình quá em cảm động vô cùng.Thành viên Dientuvietnam.net đâu đâu cũng toàn ae tốt.Đa tạ đa tạ
          Phương -Hải Dương
          Email:
          Fb

Comment

Cảm ơn anh em dientuvietnam nhé! thật nhiệt tình! hôm nào rảnh và có điều kiện nhất định sẽ đi. Loa có sửa được hay không cũng vui. hehe

Comment

Về tác giả

Collapse

Khương Vcl trước kia: thấy hợp tình hợp lý thì làm bây giờ: thích gì làm nấy sau này: chưa biết... Tìm hiểu thêm về Khương Vcl

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X