Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch của loa 2.0 cần giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch của loa 2.0 cần giúp đỡ

Tình hình là em dự định làm mạch loa 2.0 sử dụng cho máy tính (giống như mấy cái loa 2.0 mua của bác Hồ Cẩm Đào í). Em đã test mạch TDA2822m nhưng công suất thấp quá, chạy loa 4 omh 1W, nguồn 9v (5v từ USB cũng đã thử ) mà bé tí teo, rè...(không khả thi , còn không bằng cái loa ĐTDĐ nữa). Bác nào có mạch khả thi dùng nguồn 5V từ USB (giống nguồn lấy từ USB của loa 2.0), công suất cỡ 1 đến 2W thì giúp em với... gấp lắm, các chuyên gia giúp em với.

không ai giúp được minh ah?>

Comment

con tda2822 ráp nghe với loa caset của sony nghe khỏi chê, mà cũng to nữa mà, bạn đang dùng con tda2822 8 chân à!
      ĐT: 0972 20 58 68
      Gmail:

Comment

đúng thế, con 8 chân... nhưng kiếm đâu ra loa của cái casset như bạn nói đây, mình ở BMT nên hơi khó mua linh kiện, mình đã test với tda2822M, loa 4omh, 1W nhưng không ăn thua, thử dùng nguồn Pin 9v nhưng âm thanh rất bé dù cho vô hộp. Cái mình cần ở đây là làm một cặp loa 2.0 xài nguồn 5v lấy từ cổng USB máy tính(không phải 9V hay 12V từ adapter), công suất cỡ 1 đến 2W (3w chắc hơi khó với nguồn 5V) giống như mấy cái loa trung quốc này nè: http://static.mta.vn/yameshop_com/RO...c-sn-405-1.jpg

Comment

loa của là loa gì?
          con này công suất cũng nhỏ lắm, nhưng nghe với máy cái loa như caset thì hết ý, bạn chụp hình cái loa thử, loa của bạn bao nhiêu om và watt?
          ĐT: 0972 20 58 68
          Gmail:

Comment

Bạn thử con IC TEA2025B xem. Xài trực tiếp nguồn USB của laptop hoặc desktop. Xem kết quả có khả quan hơn không? chúc bạn thỏa mãn với em này! hj

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
              Bạn thử con IC TEA2025B xem. Xài trực tiếp nguồn USB của laptop hoặc desktop. Xem kết quả có khả quan hơn không? chúc bạn thỏa mãn với em này! hj
              cám ơn bạn, mình sẽ thử .... con KA 2209 thì sao? có ổn hơn không? con TEA2025B kích thước hơi lớn , nếu ngon với nguồn 5v chắc phải tính tới linh kiện dán ...

Comment

bạn nên xài con ic 2822 nó hay hơn và đơn giản hơn

Comment

Về tác giả

Collapse

lcc_elec Tìm hiểu thêm về lcc_elec

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X