Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch led nhảy theo nhạc sử dụng 1 LED

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch led nhảy theo nhạc sử dụng 1 LED

các bác cho em hỏi có mạch led nào nhảy theo nhạc mà chỉ sử dụng 1LED không??
    có nghĩa là khi tiếng bass càng lớn thì led càng sáng....tiếng Bass càng nhỏ thì led càng yếu không???
    híc..giúp em với nha

có 1 cách trước mình làm rồi đó là lấy đầu dương của led bác mác vào nó 1 con trở từ 33k trở lên ( đầu kia của led xuống mass) rồi mở amly cho nhạc vào rồi coi, nó sang1 tối theo nhạc , mà bác nên căn chỉnh điện trở theo ý mình để dc ưng ý

Comment

có nghĩa là chân của led mass nối vào dây mass chung...còn chân điện trở thì nối vào Out của amply hả bạn??

Comment

đúng rồi đó bạn

Comment

thanks bạn nha..nhưng k biết cách của bạn có đúng giống với suy nghĩ của mình k nữa..để mình làm thử rồi báo cao kết wả..nhưg dù sao cũng thanks bạn nhìu lắm nha..
          còn ai có cách nào khác thì post lên cho mình tham khảo nha

Comment

àh...vậy còn nguồn cho bóng đèn Led đó thì sao hả bạn??

Comment

khỏi cần nguồn bạn à vì con led nó sẽ dùng chính nguồn ra loa cua amly. vì thế nên mình mới nói bạn cần cân chỉnh điện trở cho phù hợp để nó sáng và tối dần theo nhạc vì nếu bạn gắn trở nhỏ quá khi bạn mở nhạc cỡ 1/4 thì nó đã sáng tối đa luôn rồi

Comment

Nguyên văn bởi 12350 Xem bài viết
                àh...vậy còn nguồn cho bóng đèn Led đó thì sao hả bạn??
                bó tay thế mà cũng hỏi.sao mà bạn fair vất vả thế làm gì.sao không làm nhiểu bóng vào 1 bóng đấu kiểu sơ đẳng thế thì làm chỉ mất công và tốn thời gian thôi,nếu thích nghịch thì có thể dùng Tran hay IC (AN ,LM ) cũng đc.chứ lắp kiểu kia thì.......!
                Vì không biết mọi việc trên đời đều là ảo. thế cho nên......!

Comment

dùng IC AN6884 ( dòng họ AN) hay IC LM ( cấu trúc giống con 4558) thì khi có tín hiệu vào thì nó sáng max con LEd luôn rồi, cái này thường dùng làm 4 đèn led đẩy theo nhạc thôi chứ nó ko sang mờ khi mở nhỏ
                  về mắc nhiều led nối tiếp nhau cũng dc nhưng bác này chỉ nói làm 1 con led thôi nên hơi cực vì phải thay trở theo ý mình, m2 mỗi lần nâng trở là nâng theo hàng chục ký ohm

Comment

Theo các bác thì làm vậy có thay đổi chất lượng âm thanh ko ? Theo em thì dải cao rất dễ bị suy giảm đấy ạ ?
                    Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                    Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Ngõ ra loa là điện xoay chiều, mắc Led chiều nào cũng vậy. Nên mắc 2 Led song song ngược chiều nhau rồi mới đấu với trở. Vừa hạn chế điện áp ngược lên Led, Vừa đảm bảo Led sáng trong trường hợp ngõ ra có tụ điện.

Dòng qua Led rất nhỏ, Ảnh hưởng không đáng kể đâu.

Comment

sao mình làm rồi mà k đc??hiz....mình muốn sử dụng cho mạch khuyếch đai 2003 thui...như zậy đèn có sáng đc k??

Comment

bạn dùng 2003 thì bạn dùng trở từ 560ohm cho tới 1K thôi.. vì 2003 nó dùng nguồn +-12V ( hay 18V) nên ngõ ra max chỉ có 9->12V thôi . vì 12V thì dùng 560ohm là ok rồi

Comment

Nguyên văn bởi tonyqwerty Xem bài viết
                            bạn dùng 2003 thì bạn dùng trở từ 560ohm cho tới 1K thôi.. vì 2003 nó dùng nguồn +-12V ( hay 18V) nên ngõ ra max chỉ có 9->12V thôi . vì 12V thì dùng 560ohm là ok rồi
                            bạn ơi,con TDA2003 xài nguồn đơn mà bạn....

Comment

Nếu xài nguồn 12V thì ngõ ra tối đa chỉ có 4 VAC thôi. Dùng trở cỡ vài trăm ôm thôi. Vặn volume tối đa. Có khi phải bỏ loa ra led mới sáng.

Comment

Về tác giả

Collapse

12350 Tìm hiểu thêm về 12350

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X