Thông báo

Collapse
No announcement yet.

help me! mạch loa siêu trầm mini

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• help me! mạch loa siêu trầm mini

chào các bác! em là dân điện tử mới toanh, em đang muốn làm cái mạch loa siêu trầm (2.1) mini nhưng khổ nối kiếm được mấy cái mạch mà phức tạp quá. bác nào biết có mạch nào đơn giản chạy được bằng nguồn pin điện thoại 5c giới thiệu em cái. em xin cảm ơn!

Nguyên văn bởi dovutien Xem bài viết
    chào các bác! em là dân điện tử mới toanh, em đang muốn làm cái mạch loa siêu trầm (2.1) mini nhưng khổ nối kiếm được mấy cái mạch mà phức tạp quá. bác nào biết có mạch nào đơn giản chạy được bằng nguồn pin điện thoại 5c giới thiệu em cái. em xin cảm ơn!
    bác nói rõ hơn xem. ý của bác là lắp cái mạch siêu trầm sửa dụng nguồn pin. Còn phần công suất thì sử dụng nguồn khác?

Comment

Đã "siêu trầm" mà lại còn "mini" thì hơi bị khó đấy

Comment

nếu mạch siêu trầm mà dùng nguồn pin dt thì công suất ra đc bao nhiêu. ko đủ để chạy loa siêu trầm đâu. loa sub công suất tối thiểu cũng phải là 5w.bạn chơi hẳn mạch siêu trầm 300w đi

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
          Đã "siêu trầm" mà lại còn "mini" thì hơi bị khó đấy
          Xài cho tai nghe thì ok đó anh!

Siêu trầm cở 15W trở lên nghe bằng loa mới trầm. nguồn 12V DC trở lên luôn

Comment

xài cho tai nghe thì có 2 tai thôi bạn lvhn ak. ko phải 3 tai đâu mà nghe siêu trầm nữa

Comment

kiểu này có lẽ lắp mạch super bass thì hợp hơn

Comment

Nguyên văn bởi tuanthinh829 Xem bài viết
                mạch superbass là như thế nào vậy bạn??bạn có sơ đồ không??cho mình xin đi

Comment

đã siêu trầm là phải full bass mà full bass thì phải ngốn nguồn.vì thế bác nên bỏ cái ý định bất khả thi này đi.
                  bắt đầu từ con số 0 đích đến là con số 10.biết còn nhiều gian nan nhưng càng gian nan thì lại càng tiến gần đến thành công.

Comment

đầu tư cái biến áp 30-0-30v 15a.cái này mà chạy megabass thì thôi rồi......phê lắm.

Comment

bạn có mách siêu trầm nào không cho mình với cả mạch công suất lun thì càng tốt thank

Comment

Nguyên văn bởi tuanthinh829 Xem bài viết
                        Từ super bass hay người ta người gọi tắt là SUB dịch sang tiếng việt là Siêu trầm. Không hiểu ý bác này nói là dư nào nữa?
                        Còn mạch siêu trầm mà dùng pin điện thoại thì không bằng nghe loa bass chạy nguồn 12V.

Comment

Nguyên văn bởi longdk36 Xem bài viết
                          Từ super bass hay người ta người gọi tắt là SUB dịch sang tiếng việt là Siêu trầm. Không hiểu ý bác này nói là dư nào nữa?
                          Còn mạch siêu trầm mà dùng pin điện thoại thì không bằng nghe loa bass chạy nguồn 12V.
                          bac co khong cho em xin voi ??

Comment

ban xem o 2 bai ( tong hop tda 2030 vs thao luan lam loa sieu tram (sub )

Comment

Nguyên văn bởi giaminh94 Xem bài viết
                              bac co khong cho em xin voi ??
                              Như thế này cho dễ, Em gửi cho bác mạch lọc trầm, sau đó bác thích công suất ra bao nhiêu thì bác lắp mạch công suất cho nó nữa là xong. Mạch lọc trầm này em lắp và chạy ngon rồi. Mạch công suất dễ nhất thì bác lắp mạch LA4440, hoặc TDA2030. Còn thích công suất lớn hơn thì dùng mạch sử dụng BJT hoặc Fet. Công suất càng lớn thì yêu cầu nguồn càng cao nhé

Click image for larger version

Name:	12.png
Views:	1
Size:	12.7 KB
ID:	1400265

Comment

Về tác giả

Collapse

dovutien Tìm hiểu thêm về dovutien

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...