Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch siêu trầm

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch siêu trầm

các bạn cho mình hỏi...
    2 mạch siêu trầm sau đây khác nhau chổ nào ạ???

cũng đều là do nongdanfo cả...nhưng mình k biết khác nhau chổ nào cả ??? mình ngu điện tử lắm,các bạn giúp mình nha
    Click image for larger version

Name:	duongx8x_27.jpg
Views:	1
Size:	32.8 KB
ID:	1410304
    Click image for larger version

Name:	4558.JPG
Views:	4
Size:	49.8 KB
ID:	1410305

Mạch trên mới là mạch siêu trầm, mạch dưới chỉ là mạch khuyếch đại thôi.

Comment

Nguyên văn bởi Sơn Hà Xem bài viết
      Mạch trên mới là mạch siêu trầm, mạch dưới chỉ là mạch khuyếch đại thôi.
      vậy mạch khuyếch đại ở dưới nghe có hay k bạn??tiếng bass có nhìu hơn những mạch khác k??

Comment

Nguyên văn bởi tujne Xem bài viết
        vậy mạch khuyếch đại ở dưới nghe có hay k bạn??tiếng bass có nhìu hơn những mạch khác k??
        mạch này chỉ là mạch tiền khuếch đại thôi. muốn cho ra loa thì bạn có thể dùng các ic khuếch đại như: lm386, tda 2030, tda2005, la4440, tda2003, tda7294,...
        tùy thuộc vào công suất loa của bạn mà chọn ic cho phù hợp. còn muốn tiếng bass thì bạn làm thêm mạch chỉnh tress, bass

Comment

Nguyên văn bởi vietlamdt Xem bài viết
          mạch này chỉ là mạch tiền khuếch đại thôi. muốn cho ra loa thì bạn có thể dùng các ic khuếch đại như: lm386, tda 2030, tda2005, la4440, tda2003, tda7294,...
          tùy thuộc vào công suất loa của bạn mà chọn ic cho phù hợp. còn muốn tiếng bass thì bạn làm thêm mạch chỉnh tress, bass
          mạch tiền khuyếch đại là như thế nào vậy bạn??/
          nếu kết hợp mạch này với con 2003 thì nghe có hay hơn mạch 2003 bình thường k ban??

Comment

hơi khó đấy.con 4558 chạy nguồn đôi, còn con 2003 chạy nguồn đơn mà. vì vậy phải dùng 2 nguồn riêng biệt. Mạch tiền khuếch đại là tầng khuếch đại đầu vào thui.

Comment

Nguyên văn bởi congiola1991 Xem bài viết
              hơi khó đấy.con 4558 chạy nguồn đôi, còn con 2003 chạy nguồn đơn mà. vì vậy phải dùng 2 nguồn riêng biệt. Mạch tiền khuếch đại là tầng khuếch đại đầu vào thui.
              mình biết là xài nguồn riêng mà.....nhưng nếu mình kết hợp mạch đó với mạch 2030 thì tiếng bass nghe có hay hơn k bạn??

Comment

nhưng con tda2003 công suất chỉ khoảng 2w thôi. Tiêng bass yếu lắm

Comment

nhưng con tda2003 công suất chỉ khoảng 2w thôi. Tiêng bass yếu lắm
                  nếu zậy fải chạy vơi con nào thì mới nghe hay đc bạn??

Comment

Nguyên văn bởi tujne Xem bài viết
                    nếu zậy fải chạy vơi con nào thì mới nghe hay đc bạn??
                    bạn quan niệm thế nào là hay ? Theo mình thì đối với mỗi trường hợp thì quan niệm lại khác nhau. Mấy bạn sinh viên thường thích thế loại loa vi tính 2.1 . Thích là nhích . là sướng ...
                    mình thì ko thích 2.1 nhưng lại thích 2.0 nghĩa là amp đánh ra 2 loa ..
                    Bạn có bao nhiêu tiền ? bạn đang có loa gì ? Nơi bạn ở có dễ tìm linh kiện ko ?
                    Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                    Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                      bạn quan niệm thế nào là hay ? Theo mình thì đối với mỗi trường hợp thì quan niệm lại khác nhau. Mấy bạn sinh viên thường thích thế loại loa vi tính 2.1 . Thích là nhích . là sướng ...
                      mình thì ko thích 2.1 nhưng lại thích 2.0 nghĩa là amp đánh ra 2 loa ..
                      Bạn có bao nhiêu tiền ? bạn đang có loa gì ? Nơi bạn ở có dễ tìm linh kiện ko ?
                      hì..theo mình thì mình thích công suất nhỏ nhỏ nghe cho zui thui...không cần fài 2.1 hay 5.1 gì cả....miễn có tiếng bass nghe cho chất lượng tí xíu là OK(nghe cho Bùm Bùm thui),tại mình nghe nhạc dance là chủ yếu....mình thì xài Loa 1tấc àk....hi...tại mình định làm Loa mini để mang đi du lịch cho điện thoại di động thui...

mà làm mình chẳng biết làm mạch nào để sử dụng cho OK...híc

ai có giải pháp nào cho mình thì giúp mình nha

Comment

hay là bạn xài con LA440 đi. con này chạy nguồn 12v.công suất tối đa khoảng 20w.tiêng bass khá mạnh đấy. nguồn tối thiểu cho con này là 10v mà vẫn chạy tốt.con này có giá khoảng 20-25k

Comment

hay là bạn xài con LA440 đi. con này chạy nguồn 12v.công suất tối đa khoảng 20w.tiêng bass khá mạnh đấy. nguồn tối thiểu cho con này là 10v mà vẫn chạy tốt.con này có giá khoảng 20-25k
                          mình có xài wa con này rồi....nhưng nó rè và ù kinh khủng bạn à

Comment

đấy là bạn lắp không được chuẩn. chứ con này ngày xưa ở trong loa NAMMON đó

Comment

mình mua board ở nhật tảo về rồi mua llink kiện ráp đó bạn...
                              bạn có mạch IN nào chuẩn k??cho mình đi...

Comment

Về tác giả

Collapse

tujne Tìm hiểu thêm về tujne

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X