Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lắp mạch ampli LA4440

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lắp mạch ampli LA4440

con LA4440 thấy đơn giản nhưng mà sao em lắp hoài nó ko chạy, a chị em trong diễn đàn có mạch nào của nó lắp chạy ổn định cho em xin với, có luôn mạch in càng tốt. lỡ mua nó mất 29k mà ko xài thì phí lắm.
    Nếu ko ai có mạch chạy ổn định, có thể cho em hỏi lắp theo sơ đồ của nó trong datasheet của nó có chạy không và lắp một kênh thì theo sơ đồ nào vì trong đó có tới 2 sơ đồ 1 kênh.
    Mong mọi người giúp đỡ !
    datasheet của nó : la4440.pdf

Nguyên văn bởi boybaby Xem bài viết
    con LA4440 thấy đơn giản nhưng mà sao em lắp hoài nó ko chạy, a chị em trong diễn đàn có mạch nào của nó lắp chạy ổn định cho em xin với, có luôn mạch in càng tốt. lỡ mua nó mất 29k mà ko xài thì phí lắm.
    Nếu ko ai có mạch chạy ổn định, có thể cho em hỏi lắp theo sơ đồ của nó trong datasheet của nó có chạy không và lắp một kênh thì theo sơ đồ nào vì trong đó có tới 2 sơ đồ 1 kênh.
    Mong mọi người giúp đỡ !
    datasheet của nó : [ATTACH]36163[/ATTACH]
    bạn làm theo sơ đồ này nếu không được thì IC bạn lỗi rồi

Click image for larger version

Name:	19-watt-amplifier-using-la-4440.jpg
Views:	3
Size:	52.7 KB
ID:	1354026
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

Tui mới làm tiểu luận bằmg con ic này mà.chạy tốt cũng to ra trò nhưng hơi rè

Comment

la4440 nghe hay mỗi cái tiếng ù tín hiệu khá lớn,cáp input không tốt là ù to lắm,làm nhiều cách nhưng tiếng e.ee... van khá to

Comment

Tất cả đều mục đích KĐ, chuyện ù... nếu ko có tín hiệu la do nguồn,bô xung tu lọc nguồn loai to.
          chuyện có 2 mach in đáu nối đưa tín hiêu ra 1loa la bình thường ( 1 mạch lấy tín hiệu phản hồi theo tỉ lệ R bên trong IC thiết kế, mạch kia lấy tín hiêu tùy theo ngừoi lắp ráp thay đổi giá tri R
          Nếu bạn tuân thủ tốt chống nhiễu, tản nhiệt,lọc nguồn..thi 200% IC hoat động tốt ( hồi xưa tôi cũng từng nghich con này rồi ,cả LA446)
          khuyen ban vất hết IC đi nếu muốn lắp mach ampli thưởng thúc am nhac nên lắp băng linh kiên Tranzistor,Mosfet..
          nếu khong phải làm dủ mạch như sau 02 bass,02 tress,02 mildle, 01super basss

Comment

mình làm con này, mua mạch khoan lỗ ở trợ trời, hàn mạch thì chằng chịt ( như sơ đồ nguyên lý trên datasheet) chạy ổn luôn, không ù, không rè. nghe mấy bản pop balad khá ổn, chỉ cần chú ý mỗi 1 cái là nếu tín hiệu đầu vào từ PC hoặc điện thoại to quá thì sẽ bị rè, ù. cho mấy cái biến trở phân áp vào là ok
            mobile: 0974 854 891
            email:
            NTECH_ bộ lưu điện Châu Âu

Comment

sao làm không đc

Comment

Nguyên văn bởi ntech_Pro Xem bài viết
                mình làm con này, mua mạch khoan lỗ ở trợ trời, hàn mạch thì chằng chịt ( như sơ đồ nguyên lý trên datasheet) chạy ổn luôn, không ù, không rè. nghe mấy bản pop balad khá ổn, chỉ cần chú ý mỗi 1 cái là nếu tín hiệu đầu vào từ PC hoặc điện thoại to quá thì sẽ bị rè, ù. cho mấy cái biến trở phân áp vào là ok
                bạn xài trở phân áp có cần thêm tụ lọc trước khi vào không vậy? nếu đc có thể gửi mình mạch mô phỏng được không?...
                mail: noidaulangtham2@gmail.com
                cảm ơn bạn nhiều

Comment

Mới chơi con này âm thanh tương đối hay mình ráp bằng board khoan lỗ sẵn khi để tín hiệu đầu đĩa về không tiếng ù rất lớn nhưng để tín hiệu có thì âm thanh nghe không ù tí nào,bây giờ mình có vấn đề này các pác giúp dùm là làm thế nào để có được volume tổng khi có hai ngõ vào giúp dùm mình nhe.

Comment

Nguyên văn bởi trung_hieu22 Xem bài viết
                    Mới chơi con này âm thanh tương đối hay mình ráp bằng board khoan lỗ sẵn khi để tín hiệu đầu đĩa về không tiếng ù rất lớn nhưng để tín hiệu có thì âm thanh nghe không ù tí nào,bây giờ mình có vấn đề này các pác giúp dùm là làm thế nào để có được volume tổng khi có hai ngõ vào giúp dùm mình nhe.
                    có cần chỉnh voluume cho mổi ngõ kôg,đơn giản là chấu giửa volume mổi ngõ gắn thêm điện trở cách li 20k đấu nối vào đầu vào của volume tổng.

Comment

mình lắp mạch này rồi chạy ok lắm, mua linh kiện về lắp hoàn chỉnh hết có 40k thôi

Comment

bác cho em hỏi: em lắp theo mạch stereo trong datasheet của con này nhưng có 1 kênh thì chạy ngon, kênh còn lại thì loa nó chỉ kêu như kiểu đưa tín hiệu 1 chiều vào loa vậy.

Comment

có bác nào giúp em với. em vừa xác nhận được là đã chết 1 ẻm LA4440
                          tối qua thì bình thường. Đến sáng nay sau khi em đọc 1 vài topic về la4440 thì em cắm lại dây mass từ nguồn vào chân 14, khi cắm nguồn vào thì vẫn bị như cũ (1 kênh ngon và 1 kênh ù rất lớn) nên em chỉ nối loa vào kênh chạy ngon, đồng thời lúc này xuất hiện cả tiếng rè rè (tiếng này rất nhỏ, phải tập trung lắm mới nghe thấy) và kết quả là ẻm LA4440 rất nóng, em nghe 1 lúc thì ẻm LA4440 này die luôn
                          các bác giúp em với

Comment

Bác nào cần kít nguyên con này chỉ về cấp điện vô là hót thì alo e. LA4440 chạy mono nhé hiện tại e còn 5kít hoàn chỉnh. Chỉ tặng không bán...

Comment

Nguyên văn bởi ngluc33 Xem bài viết
                              Bác nào cần kít nguyên con này chỉ về cấp điện vô là hót thì alo e. LA4440 chạy mono nhé hiện tại e còn 5kít hoàn chỉnh. Chỉ tặng không bán...
                              Tinh thần chia sẽ rất cao.
                              Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                              <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Về tác giả

Collapse

boybaby Tìm hiểu thêm về boybaby

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X