Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn giúp tăng công suất ampli

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi tungtot_vl Xem bài viết
    chào các bác. giúp mình với.
    trước kia nhà minh sài bộ âm ly HBO-400 của hãng HLOV Việt Nam. công xuất ra 400W 4 Ohm. và loa tương ứng. nhưng hiện nay mình mua cặp loa mới GX-800, công xuất mỗi cái loa 355W+350W 8 Omh. chạy khoản 30 phút thì âm ly nóng kinh khủng. bộ sò bên trái nóng hơn bộ sò bên phải và nguồn cũng nóng. mình biết là âm ly không đủ công xuất, mình vẫn muốn giữ lại cái âm ly này nhưng mình muốn nâng cấp cái âm ly này bằng cặp sò khác có công xuất lớn hơn được không các bác. nếu được thì nên mua cặp sò nào là hợp lý nhất. Mình cũng là dân điện tử nhưng không rành về âm ly, mong các bác tư vấn giúp
    Công suất 400W 4 R thì công suất ở 8 R có 200 W thôi vì thế câu loa 355 W vào mở lớn loa kéo dòng lớn gây nóng sò và nguồn muốn không nóng thì mở nhỏ thôi . Không cứ thay sò công suất lớn hơn vào là công suất amp tăng đâu còn nhiều yếu tố khác nữa nếu không chuyên thì phải đổi amp khác thôi , cặp loa cũ sao không dùng , chê kêu nhỏ à . Công suất amp thường ghi ở mức 8 R hãng này ăn gian ghi ở mức 4 R để có con số ấn tượng hơn <400 thay vì 200>.

Comment

Nguyên văn bởi zxcvb123 Xem bài viết
      Một ampli chạy 1 chanel 2 sò mình có thể tăng thêm 20 con sò, tăng nguồn có được không có bị gây tự kích không? Phần hướng dẫn đang dùng D669 mình có thể thay thế D718 được hay không? Vì sao?
      Nhờ anh em có kinh nghiệm tư vấn giùm. (Mình là người đam mê không học qua trường lớp)
      vãi nhỉ.
      Thế này nhé, 1 chiếc xe chở dc 200 tấn nhưng cũng k thể đi qua cây cầu max weitht 20 tấn được.
      Nếu muốn tăng cs 1 cách khủng khiếp như vậy điều đầu tiên bạn phải quan tâm đến là nguồn điện (biến áp nguồn).
      Tiếp nữa là mạch của bạn có đáp ứng được 1 côn suất lớn như vậy không.
      Nếu muốn tăng cs 1 cách hiệu quả nhất thì lên 1 em biến áp tầm 40A, sau đó mua cái mạch chạy 32 sò, mỗi kênh 16 con (8 cặp ý) loại này hình như lọc nguồn dùng 6 cặp tụ 12.000uF/80v.
      Tại sao phải dùng nhiều sò trong khi có thể nâng cấp lên con có cs cao hơn, bác mua mạch đó và mua 16 cặp sò 2922/1216 về mà ráp, nhớ kèm cả tản nhiệt nữa, để cho an toàn thì toàn bộ đường mạch công suất bác cạo sơn ra và đắp thiếc vào.
      Oánh quên sầu luôn

Comment

Một ampli chạy 4 sò D718 - B688 có thể thay bằng C5200/A1943 được không

Comment

muc dích thay để tăng công suất?..nó phải phù hợp bạn dang dùng loa công suất bao nhiêu văn to hết cỡ đã đủ phê chưa nếu chưa đủ thì phải xem nguồn nuôi có sụt áp ko nếu vẫn vững như bàn thạch thì thay C5200/Á943 vào chú ý rằng số lượng twuowng đương để đảm bảo sai khác dien áp phân cực hoạt động không nhiều BJT rất thuần có thể thay lẫn lộn cho nhau hầu hết điện áp mở tường la 0,6- 0,7V..nhưng mình thấy D718/B688 cũng OK mà hơn nữa giá tiền rẻ hơn nhiều...dùng Trans công suất phù hợp thì tiết kiệm tiền hơn,..

Comment

Nguyên văn bởi vandoan Xem bài viết
            muc dích thay để tăng công suất?..nó phải phù hợp bạn dang dùng loa công suất bao nhiêu văn to hết cỡ đã đủ phê chưa nếu chưa đủ thì phải xem nguồn nuôi có sụt áp ko nếu vẫn vững như bàn thạch thì thay C5200/Á943 vào chú ý rằng số lượng twuowng đương để đảm bảo sai khác dien áp phân cực hoạt động không nhiều BJT rất thuần có thể thay lẫn lộn cho nhau hầu hết điện áp mở tường la 0,6- 0,7V..nhưng mình thấy D718/B688 cũng OK mà hơn nữa giá tiền rẻ hơn nhiều...dùng Trans công suất phù hợp thì tiết kiệm tiền hơn,..
            Nếu chất lượng và cs thì nên dùng c5200&A1943 cao cấp hơn là c2922&a1216. Em chết đi sống lại vẫn thích cặp của gã saken vấn đề nữa là tầng kíck driver phải đủ dòng và áp kéo cặp tran cs

Comment

Nguyên văn bởi trongky93 Xem bài viết
              Nếu chất lượng và cs thì nên dùng c5200&A1943 cao cấp hơn là c2922&a1216. Em chết đi sống lại vẫn thích cặp của gã saken vấn đề nữa là tầng kíck driver phải đủ dòng và áp kéo cặp tran cs
              cặp này dỏm (hàng nhật tảo) mà nghe hay hơn hẳn những cặp khác đang tìm 4 cặp xịn mà khó quá
              Last edited by hoangtam1992; 03-12-2013, 20:03.

Comment

Về tác giả

Collapse

zxcvb123 Tìm hiểu thêm về zxcvb123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X