Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp em về con TDA2030 đi ạh em người mới vào.........

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp em về con TDA2030 đi ạh em người mới vào.........

em muốn làm 1 em loa dùng tda2030 để nghe nhạc chơi tết . . . .
    nếu mua ngoài loa không về nhà thì mắc lắm cỡ đấy chỉ có ông bà già mua thôi,
    em có sơ đồ của con này nhưng cũng với đa số người mới vào là không biết ráp linh kiện cho đúng
    vì điều kiện là ở tận Điện Biên nên e k có mạch in để làm cho dễ hix... giúp em với nhé sơ đồ đây ạh mong a.chị giúp em ạh
    Click image for larger version

Name:	2030.jpg
Views:	1
Size:	10.3 KB
ID:	1411304
    linh kiện với các thứ linh tinh thì em kiếm đủ rồi chỉ thiếu kiến thức thôi ....

công suất mã cho con này là bao nhiêu ấy a chị.

Comment

TDA 2030 là sử dụng mạch khuyếch đại thuật toán( trên hình đâu phải TDA 2030) bạn cứ lắp ráp theo mạch này là đc Click image for larger version

Name:	tda2030-diagram.jpg
Views:	4
Size:	38.0 KB
ID:	1354677

Comment

Nguyên văn bởi hoa310 Xem bài viết
        em có sơ đồ của con này nhưng cũng với đa số người mới vào là không biết ráp linh kiện cho đúng
        vì điều kiện là ở tận Điện Biên nên e k có mạch in để làm cho dễ hix... giúp em với nhé sơ đồ đây ạh mong a.chị giúp em ạh
        [ATTACH=CONFIG]37876[/ATTACH]
        linh kiện với các thứ linh tinh thì em kiếm đủ rồi chỉ thiếu kiến thức thôi ....
        con này của bạn là TEA 2825 mà,còn 2030 thì luong2092 đưa bên trên đấy,con 2030 thì hình như là 18W thì phải,nguồn thì bạn mua 1 cục biến áp đôi 12V là đc
        con này nếu linh kiện tốt nghe cũng hay lắm(loa vi tính rất hay dùng con này)

Comment

Nguyên văn bởi linhdt1121 Xem bài viết
          con này của bạn là TEA 2825 mà,còn 2030 thì luong2092 đưa bên trên đấy,con 2030 thì hình như là 18W thì phải,nguồn thì bạn mua 1 cục biến áp đôi 12V là đc
          con này nếu linh kiện tốt nghe cũng hay lắm(loa vi tính rất hay dùng con này)
          vâng .con nay e hay thấy trog loa máy tíng .nge cung được đấy ah. Mấy lần em làm sai rồi cháy hoài à. các huynh cho đệ xin tên cách linh kiện để đệ đặt mua luôn .chắc chắn nhiều mem mới cũng thắc mắc tới cái linh kiện của nó đấy

Comment

[ATTACH=CONFIG]37876[/ATTACH]

bạn không nên lắp mạch này ! tớ cũng vừa mới lắp 2 con này xong ! cứ ráp theo mạch là chạy ngon lành ! dùng 4 con tda2030A ! cong suất mỗi kênh len toi 36w ! tản nhiệt tốt một chút là có thể đập ngon ! bạn email cho mình ! mình gửi sơ đồ mạch in cho bạn ! bạn thích mình cho xem anh con mình mới làm lun ! đập nhiệt lắm !

có mấy điểm cần chú ý là ! tản nhiệt phải tốt 1 chút có quạt thì càng tốt ! nên kiếm cái biến áp 5A 2 kênh 12v là đẹp nhất ( 85k 1 chiếc )! thứ 3 là phải kiếm 1 cái chiết áp ( biến trở) loải 100k phải tốt vì mình thử nhiều loại rồi cái thì lệch kênh cái thì nổ lách tách cái thì dè nói chung là chiết áp là cái quan trọng !

email của mình là nguyenvietanhlove@gmail.com

cứ mạnh dạn mà làm bạn à dễ lắm !

Comment

Nguyên văn bởi trung888 Xem bài viết
              bạn không nên lắp mạch này ! tớ cũng vừa mới lắp 2 con này xong ! cứ ráp theo mạch là chạy ngon lành ! dùng 4 con tda2030A ! cong suất mỗi kênh len toi 36w ! tản nhiệt tốt một chút là có thể đập ngon ! bạn email cho mình ! mình gửi sơ đồ mạch in cho bạn ! bạn thích mình cho xem anh con mình mới làm lun ! đập nhiệt lắm !

có mấy điểm cần chú ý là ! tản nhiệt phải tốt 1 chút có quạt thì càng tốt ! nên kiếm cái biến áp 5A 2 kênh 12v là đẹp nhất ( 85k 1 chiếc )! thứ 3 là phải kiếm 1 cái chiết áp ( biến trở) loải 100k phải tốt vì mình thử nhiều loại rồi cái thì lệch kênh cái thì nổ lách tách cái thì dè nói chung là chiết áp là cái quan trọng !

email của mình là nguyenvietanhlove@gmail.com

cứ mạnh dạn mà làm bạn à dễ lắm !
              yes sir .!vâng lát e add nich huynh ạh .thú thật đệ làm thăng hoa vài em kiểu này rồi .làm xong lúc cắm nguồn vào thì loa cứ rè rè ù ù .khj cho đầu âm thanh từ máy nge nhạc vào thì mới kêu .tồn tại được 10phút 56 gjây là em 2030 thăng hoa.

Comment

tồn tại được 10phút 56 gjây là em 2030 thăng hoa.
                bạn dùng tản nhiệt to to và dùng nguồn đôi <=15V thôi. Chú ý tránh chạm giữa các chân IC, kiểm tra kỹ rồi hãy bật nguồn. Nế muốn CS lớn hơn thỉ dùng 2030A, 2040, 2050 (dùng CS lớn hơn thì cũng phải tăng nguồn nhé. nguồn trên 3A là được!)

Chúc vui!

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
                  bạn dùng tản nhiệt to to và dùng nguồn đôi <=15V thôi. Chú ý tránh chạm giữa các chân IC, kiểm tra kỹ rồi hãy bật nguồn. Nế muốn CS lớn hơn thỉ dùng 2030A, 2040, 2050 (dùng CS lớn hơn thì cũng phải tăng nguồn nhé. nguồn trên 3A là được!)
                  vâng đệ cám ơn huynh! đệ thấy mấy bác làm ampli cỡ lớn thường có sơ đồ siêu chj tiết .nhưng sao mấy con bình thừơg như này lại chỉ có sơ đồ thôi ạ .anh chj nào có ảnh chj tiết về linh kiện cho đệ xin ạh

Comment

làm loa chơi tết chơi con 7294 100w đập banh nhà
                    SĐt: 01238004961

Comment

Nguyên văn bởi mrbaosuper Xem bài viết
                      làm loa chơi tết chơi con 7294 100w đập banh nhà
                      nhà em 2tầng thôi .đập banh tầng 2 lấy gì mà ở ạ .e chỉ dám làm mấy con loa bình thường thôi .chưa dám động tới em hạng ngon kia đâu ah.tốt nhất nên tập sự với em 2030 và 2025b đã .a có kinh + nghiệm về mấy em này cho e xin ....e la dân IT chính hjệu mà ít rành về mấy vụ này. nich e đây .a chj add vào nhé co gì e khôg hjểu e hỏi ạh

Comment

Badboy.bo@yahoo.com

Comment

Nếu có điều kiện thì bạn thay con TDA2030 bằng con LM1875 thì sẽ có công suất cao hơn, tiếng chắc hơn, có thể nâng nguồn lên 16V AC X2.
                          Chán ko buồn ký.

Comment

Nguyên văn bởi tho hoc viec Xem bài viết
                            Nếu có điều kiện thì bạn thay con TDA2030 bằng con LM1875 thì sẽ có công suất cao hơn, tiếng chắc hơn, có thể nâng nguồn lên 16V AC X2.
                            woa! vậy con này mắc lắm không vậy huynh mà huynh bảo nếu có điều kiện ạh. Huynh cho đệ cái sơ đồ huynh nhé .chứ mấy em trên GooGle rắc rối lắm ạ .em thank trước ạ

Comment

Bạn vào xem luồng tương tự trong box này. Ở đó đã thảo luận quá nhiều rồi, có tới gần 500 bài:
                              http://www.dientuvietnam.net/forums/...tda2030-34954/
                              Chẳng lẽ bạn mở thớt mới vì vấn đề về 2030 của bạn là mới?
                              Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Về tác giả

Collapse

hoa310 Tìm hiểu thêm về hoa310

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X