Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp sửa quạt asia điện tử..

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp sửa quạt asia điện tử..

nhà mình đang dùng cái quạt hiệu asia có romote...nó bị triệu chứng thế này..khi cắm điện vào là quạt tự bật chế độ quay(swing), khi bấm on thì nó chạy đúng 1 tiếng là tự tắt..mình đã tháo cái mạch ở trong ra nhưng mà ko bik chập chỗ nào hết...bác nào đã sửa xin giúp với...thanks

Nguyên văn bởi quangthaiaa2 Xem bài viết
    nhà mình đang dùng cái quạt hiệu asia có romote...nó bị triệu chứng thế này..khi cắm điện vào là quạt tự bật chế độ quay(swing), khi bấm on thì nó chạy đúng 1 tiếng là tự tắt..mình đã tháo cái mạch ở trong ra nhưng mà ko bik chập chỗ nào hết...bác nào đã sửa xin giúp với...thanks
    Bác kiểm tra con triac cấp nguồn cho motor swing, con này hay bi chạm lắm.
    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
    Mobile: 0914.796.896.

Comment

Bạn thay cái tụ không phân cực ngay đầu nguồn vào xem sao, loại quạt này thường dùng tụ 104j 400v kết hợp với R để giảm áp, sau đó vin bằng con diode zener 6,5v
      rất hay bị hư tụ này ....
      thay xong tắt bỏ chế độ timer đi...

Comment

thanks 2 bác binhbazan và pvc28...mình đã thay con triac rồi mà vẫn thế, mình sẽ thử cách của bác pvc28...thanks các bác nhiều.

Comment

đã thay tụ, rồi thay cả zenner vẫn thế các pác ah...mình nghĩ có vấn đề ở mạch nguồn...chắc phải thay cả mạch quá...ko bik giá có cao ko nhỉ...hix

Comment

đã thay tụ, rồi thay cả zenner vẫn thế các pác ah...mình nghĩ có vấn đề ở mạch nguồn...chắc phải thay cả mạch quá...ko bik giá có cao ko nhỉ...hix
            Mạch có mấy cái linh kiện...., tốt nhất bạn mang ra thợ...
            tôi có dư cái mạch đang chạy tốt, nhưng bị mất remort, bạn ở đâu? nếu gần tôi cho về lắp vào là chạy....

Comment

bạn thay cả vỉ đi hình như chỗ mình bán 70k 1vi thì phải.

Comment

Nguyên văn bởi vanganh Xem bài viết
                bạn thay cả vỉ đi hình như chỗ mình bán 70k 1vi thì phải.
                Bạn cho xin đ/c đi mình mua 1 vỉ thay cho cái quạt Panasonic (hình như tàu), nó chết con IC XL-F2002 mà kiếm hoài ko ra

Comment

thanks bác nhiều nhưng mình ở đà nẵng bác ạ...hihi

Comment

mạch của mình như thế này..
                    Click image for larger version

Name:	12.bmp
Views:	1
Size:	528.8 KB
ID:	1359766
                    Click image for larger version

Name:	34.bmp
Views:	1
Size:	347.6 KB
ID:	1359767

Comment

Theo như mô tả thì có thể con IC của bạn đang chập cheng, xả lệnh lung tung...
                      Nếu đã kt nguồn tốt thì bạn thử thay thạch anh và 2 con tụ 2 bên nó xem sao, ko đc nữa thì thay IC hoặc... mua vỉ mới !

Comment

mình ở nd cơ.ở chợ trời thì nhiều đó

Comment

Ngoài lề một chút http://www.dientuvietnam.net/forums/...93/#post512300 các bạn giúp mình với. xin ban quản trị đừng Spam em.

Comment

thanks 2 bác binhbazan và pvc28...mình đã thay con triac rồi mà vẫn thế, mình sẽ thử cách của bác pvc28...thanks các bác nhiều.
                            Mạch của bác chết IC rồi, mua mạch khác lắp vô cho nhanh, không có mạch giống vậy thì chịu khó độ lại chút là OK.
                            Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                            Mobile: 0914.796.896.

Comment

hehe...đã ra chỗ bảo hành asia mua mạch mới, tụi nó bán 150k...cắn răng mà mua thôi...hix..thanks các bác nhiều..

Comment

Về tác giả

Collapse

quangthaiaa2 Tìm hiểu thêm về quangthaiaa2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X