Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tủ lạnh sanyo cần giúp đỡ ( tủ quạt )

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

tình hình là thế này em có một cái tủ chạy làm đá vẫn tốt điện trở xả tuyết vẫn còn sò vân còn điện trở 70 bộ hẹn giờ bình thường nhưng ko xả tuyết được

Comment

nếu bận chắc chắn còn tốt thì chỉnh bộ hẹn giwof về chế đọ xả đá đồng thời con sò lạnh đấu tắt vào xem có xả đ ko. ko đc thì xem kiểm tra dây điện

Comment

các anh em điện lạnh cho mình hỏi?tu lanh sanyo bị đóng tuyết cứng luon.nguồn time khổng có,ở trong dàn lạnh có môt con sò đá mình đã thay và một cái cầu chì 70độC mình
        đã nối tắt nhưng vẫn không có nguồn 220vol cho time chạy,vậ nó còn giáng đoạn ở đâu nhờ anh em giúp đỡ nhé, cảm ơn anh em nhiều...

Comment

Nguyên văn bởi trong trung Xem bài viết
          các anh em điện lạnh cho mình hỏi?tu lanh sanyo bị đóng tuyết cứng luon.nguồn time khổng có,ở trong dàn lạnh có môt con sò đá mình đã thay và một cái cầu chì 70độC mình
          đã nối tắt nhưng vẫn không có nguồn 220vol cho time chạy,vậ nó còn giáng đoạn ở đâu nhờ anh em giúp đỡ nhé, cảm ơn anh em nhiều...
          Sao kg kt nốt ống thuỷ tinh đi.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi trong trung Xem bài viết
            Bác kiểm tra phần nguồn cấp cho con time đi nhé, chớ có đấu tắt con cầu chì kẻo có ngày lại phải gọi cứu hỏa đến thăm nhà đấy.
            Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
            Mobile: 0914.796.896.

Comment

em có con Sanyo mua cũ, hiện tại đang bị đóng tuyết giàn lạnh không làm đá được, đã đo điện trở xả tuyết ok, chập 2 đầu sò lạnh lại và vặn timer về vị trí xả tuyết thì thấy bánh xe của timer vẫn quay, em thay mấy con timer vào đều bị vậy, bác nào biết chỉ giúp với. (tủ Sanyo 150 lit làm lạnh bằng quạt gió)

Comment

Nguyên văn bởi thắnghiên Xem bài viết
                em có con Sanyo mua cũ, hiện tại đang bị đóng tuyết giàn lạnh không làm đá được, đã đo điện trở xả tuyết ok, chập 2 đầu sò lạnh lại và vặn timer về vị trí xả tuyết thì thấy bánh xe của timer vẫn quay, em thay mấy con timer vào đều bị vậy, bác nào biết chỉ giúp với. (tủ Sanyo 150 lit làm lạnh bằng quạt gió)
                vậy bác thay con sò lạnh đc rồi. kt luôn cả con diot nằm gần time

Comment

vâng cảm ơn bác, em đã thấy, để xem chạy từ giờ tới tối xem có ổn không.

Comment

cac ban giup minh tai sao tu lanh sanyo xa da hoai khong ngat, du la so lanh da ngat. xa hoai lam dut so nong luon.

Comment

Nguyên văn bởi chienhuong12 Xem bài viết
                      cac ban giup minh tai sao tu lanh sanyo xa da hoai khong ngat, du la so lanh da ngat. xa hoai lam dut so nong luon.
                      Kt lại dây rợ đi có thể bác đấu sai rồi.

Comment

điện trở mà bạn đánh dấu đỏ là điện trở hạn dòng cho timer

Comment

bạn an_87pt làm thế được :chính bạn đã dùng điện trở rã đông làm thêm nhiệm vụ của điện trở hạn dòng cho timer ( điện trở bạn cắt bỏ)

Comment

có 2 con dien trở nhiẹt nối song song nằn ở ngăn dưới nhiem vu của nó là sấy cho con cắt lạnh và con đông hồ thời gian.
                            chỉ có thế thui ban ak. ban mun bit thi mỏ cai hop o ngan duoi ra ma xen.hj

Comment

các cao thủ điện lạnh có thể jup e vấn đề này dk k ạ. e đag học nghề:e có con block nó ăn dòng 3,5A e thử đề bằng tụ..lúc nó dk lúc k..lúc dk nó ăn xuống khoảng 1.5A.. E mún hoi các bác cách đề bằng tụ..và cần dùng tụ bao nhiu ạ..E CẢM ƠN NHIỀU
                              HỌC!!!!! Học Nữa.......Học Mãi ~~~~~~

Comment

Nguyên văn bởi traidao Xem bài viết
                                các cao thủ điện lạnh có thể jup e vấn đề này dk k ạ. e đag học nghề:e có con block nó ăn dòng 3,5A e thử đề bằng tụ..lúc nó dk lúc k..lúc dk nó ăn xuống khoảng 1.5A.. E mún hoi các bác cách đề bằng tụ..và cần dùng tụ bao nhiu ạ..E CẢM ƠN NHIỀU
                                Bác dùng tụ đề khoảng 80 - 100mf là được.
                                Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                                Mobile: 0914.796.896.

Comment

Về tác giả

Collapse

an_87pt Tìm hiểu thêm về an_87pt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X