Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tủ lạnh sanyo cần giúp đỡ ( tủ quạt )

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

hum nay e gặp ca này: e có máy giặt sanyo đời cũ rồi..bật nguồn lên là tự nó cấp nc mà e đã thay van rồi mà cũng k dk ạ...mong các bang cho ý kiến
    HỌC!!!!! Học Nữa.......Học Mãi ~~~~~~

Comment

bác xem triac cấp điện cho van nước ha! 90% con do ra đi

Comment

chuẩn binhbaza

Comment

bac co thể jup e cho ảnh con ấy lên dk k..e tìm mà k dk
          ...trình độ e kém lắm
          HỌC!!!!! Học Nữa.......Học Mãi ~~~~~~

Comment

Mang ra thợ điện tử cũng đc, kg lại có máy mới dùng.
            .

DĐ : 0984 334 368

Comment

Cho cái hình coi có chủng loại như vậy kg.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
                Mang ra thợ điện tử cũng đc, kg lại có máy mới dùng.
                .
                lại có máy mới dùng thì bác chủ nhà lại ốm mất

Comment

Click image for larger version

Name:	WP_20140414_002.jpg
Views:	1
Size:	183.0 KB
ID:	1394645Các bác xem giúp em con tủ lạnh này với ạClick image for larger version

Name:	WP_20140414_002.jpg
Views:	1
Size:	183.0 KB
ID:	1394645
                  Hiện trạng là tủ bị đóng tuyết=> ngăn mát ko lạnh, xả tuyết qua đêm dùng bình thường được khoảng 2 tuần thì lại bị. Em đã tháo khu vực bộ điều nhiệt dưới ngăn mát ra đo thì thấy: Cảm biến nhiệt vẫn đóng. Hai chân 1,3 bộ định giờ khoảng 20 kohm(em chưa cắm điện thử nhưng chắc vẫn hoạt động tốt). Điện trở giải đông bị đứt(đo dây tím và đen). Vậy cho em hỏi có thể mua con này ở đâu và tháo ra thay thế có dễ ko ạ

Comment

Nguyên văn bởi quanghao Xem bài viết
                    [ATTACH=CONFIG]85245[/ATTACH]Các bác xem giúp em con tủ lạnh này với ạ[ATTACH]85245[/ATTACH]
                    Hiện trạng là tủ bị đóng tuyết=> ngăn mát ko lạnh, xả tuyết qua đêm dùng bình thường được khoảng 2 tuần thì lại bị. Em đã tháo khu vực bộ điều nhiệt dưới ngăn mát ra đo thì thấy: Cảm biến nhiệt vẫn đóng. Hai chân 1,3 bộ định giờ khoảng 20 kohm(em chưa cắm điện thử nhưng chắc vẫn hoạt động tốt). Điện trở giải đông bị đứt(đo dây tím và đen). Vậy cho em hỏi có thể mua con này ở đâu và tháo ra thay thế có dễ ko ạ
                    Bác ra tiệm điện lạnh mua bao nhiêu cái cũng có.
                    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                    Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
                      Bác ra tiệm điện lạnh mua bao nhiêu cái cũng có.
                      Cảm ơn bác. Bác có thể hướng dẫn em cách tháo nó ra được ko tìm mãi ko thấy con ốc nào. Em sợ mua ko đúng chủng loại, kích thước. Hoặc mua về mà lại ko biết thay như thế nào thì toi

Comment

Trong đó mà lắp vít thì phải dùng vít bạc để khỏi bị rỉ.
                        Điện trở giải đông không lắp vít. Hai đầu nó được cài vào giá đỡ để treo lên thôi.
                        Bạn mua cái mới dài đúng như cái cũ là OK
                        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                          Trong đó mà lắp vít thì phải dùng vít bạc để khỏi bị rỉ.
                          Điện trở giải đông không lắp vít. Hai đầu nó được cài vào giá đỡ để treo lên thôi.
                          Bạn mua cái mới dài đúng như cái cũ là OK
                          Cảm ơn bác. Hiện tại đến giờ cháu đã nhìn thấy nó ở vị trí nào đâu ạ. Có phải nó nằm ngay sau cái nắp nhựa phía trong ngăn đá phải ko bác, tại cháu loay hoay ko biết tháo cái nắp nhựa này ra kiểu gì.

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
                            tủ lạnh sanyo có 2 kiểu xả tuyết:

1 loại được đặt ngay dưới themortat, để khi nhiệt độ đạt nhiệt độ thì nó cũng được sấy ấm themortat kích hoạt cho máy nén làm việc và hạn chế sự hấp hơi nước gây nhỏ giọt
                            .
                            Nguyên văn bởi caothaivinh Xem bài viết
                            Tiện thể các bác nào biết cho em hỏi về 3 con trở T, TC, PR mắc nối tiếp làm nhiệm vụ gì thế nhỉ
                            2 cái trên phải là 1 không các bác

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
                            Bác làm theo 2 cách sau nhé:
                            1. Bỏ con diode đó đi, nối 2 đầu dây của con diode vào nhau, chuyển con diode gắn vào chân 2 của con timer.
                            Khi gắn con diot vào chân 2 khi xả đá time có quay cà giật không bác nhỉ, vì khi đó 1/2 chu kỳ vẫn cấp điện cho time
                            Đời bể khổ :

Comment

Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
                              2 cái trên phải là 1 không các bác

Khi gắn con diot vào chân 2 khi xả đá time có quay cà giật không bác nhỉ, vì khi đó 1/2 chu kỳ vẫn cấp điện cho time
                              Khi xả đá time không quay được đâu bác.
                              Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                              Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi quanghao Xem bài viết
                                Cảm ơn bác. Hiện tại đến giờ cháu đã nhìn thấy nó ở vị trí nào đâu ạ. Có phải nó nằm ngay sau cái nắp nhựa phía trong ngăn đá phải ko bác, tại cháu loay hoay ko biết tháo cái nắp nhựa này ra kiểu gì.
                                Bạn ngắt điện, chờ cho đến khi tủ xả sạch đá, sẽ thấy cái khe nhựa trong ngăn đá, lựa thế tháo cái nắp phía sau ra sẽ thấy dàn lạnh. Dưới dàn lạnh là điện trở xả đá - một dây mayso lồng trong ống thủy tinh, 2 đầu có nắp nhựa đậy kín và luồn dây ra.
                                Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Về tác giả

Collapse

an_87pt Tìm hiểu thêm về an_87pt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X