Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tủ lạnh sanyo cần giúp đỡ ( tủ quạt )

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
    Bạn ngắt điện, chờ cho đến khi tủ xả sạch đá, sẽ thấy cái khe nhựa trong ngăn đá, lựa thế tháo cái nắp phía sau ra sẽ thấy dàn lạnh. Dưới dàn lạnh là điện trở xả đá - một dây mayso lồng trong ống thủy tinh, 2 đầu có nắp nhựa đậy kín và luồn dây ra.
    Vâng, để tối về cháu thử lại lần nữa coi sao. Thấy 2 cái lỗ nhỏ có lẫy nhựa mà cạy mãi ko được.

Comment

Click image for larger version

Name:	WP_20140415_003.jpg
Views:	1
Size:	92.7 KB
ID:	1394719
      Bạn ngắt điện, chờ cho đến khi tủ xả sạch đá, sẽ thấy cái khe nhựa trong ngăn đá, lựa thế tháo cái nắp phía sau ra sẽ thấy dàn lạnh. Dưới dàn lạnh là điện trở xả đá - một dây mayso lồng trong ống thủy tinh, 2 đầu có nắp nhựa đậy kín và luồn dây ra.
      Cháu có thấy lẫy nhưa trong 2 cái lỗ mà cạy mãi nó ko chịu ra Click image for larger version

Name:	WP_20140415_003.jpg
Views:	1
Size:	92.7 KB
ID:	1394719. Đành chờ nhân viên bảo hành đến xử lý thôi cháu bó tay với nó rồi bác ạ.

Comment

Tùy từng loại tủ, nhưng tôi nghĩ là bạn sùng tuốc-nơ-vít mà nạy ở chỗ 2 cái khe đó. Nạy và kéo ra nhè nhẹ, nạy xuống không được thì nạy lên...
        Thanh điện trở xả đá nằm ngang với dòng chữ trong tủ ấy.
        Mà thôi không đoán mò, [MENTION=232739]oanhchien[/MENTION], [MENTION=145618]pvc28[/MENTION], [MENTION=188163]binhbazan[/MENTION]... ai đã tháo rồi cho xin lời khuyên...
        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Tùy từng loại tủ, nhưng tôi nghĩ là bạn sùng tuốc-nơ-vít mà nạy ở chỗ 2 cái khe đó. Nạy và kéo ra nhè nhẹ, nạy xuống không được thì nạy lên...
          Thanh điện trở xả đá nằm ngang với dòng chữ trong tủ ấy.
          Mà thôi không đoán mò, @oanhchien, @pvc28, @binhbazan... ai đã tháo rồi cho xin lời khuyên...
          Nhìn loáng thoáng thấy cái lẫy cao những 5mm cháu nạy toét cả nhựa mà chẳng ra. Tủ hàng xóm chứ tủ của nhà mà tháo mãi ko được là cháu cho gãy lẫy luôn rồi.

Comment

Nếu tủ chưa xả hết đá thì đá gắn cứng cái nắp nhưạ với dàn lạnh, cạy gãy lấy chưa chắc đã ra được.
            Chỉ vì tôi chưa tháo cái tủ nào như cái bạn đang chữa. Bạn chờ mấy cao thủ điện lạnh như tôi đã ghi ở #93, sẽ có giải pháp, phải có giải pháp.

Comment

các bác cho em hỏi em tháo cái tu thi tháy 2 con dien tro noi tiep o cho bo diều chỉn nhiet độ đó co tác dung j

Comment

bac httth oi bác biết con đó làm nhiêm vu j

Comment

Nếu tủ chưa xả hết đá thì đá gắn cứng cái nắp nhưạ với dàn lạnh, cạy gãy lấy chưa chắc đã ra được.
                  Cháu rút điện 2 ngày đá tan hết rồi ạ chắc cái lẫy to quá nạy ko hết tầm của nó.
                  Chỉ vì tôi chưa tháo cái tủ nào như cái bạn đang chữa. Bạn chờ mấy cao thủ điện lạnh như tôi đã ghi ở #93, sẽ có giải pháp, phải có giải pháp.
                  Vâng cháu vẫ đang chờ đây ạ

Comment

Nguyên văn bởi thong0825 Xem bài viết
                    bac httth oi bác biết con đó làm nhiêm vu j
                    Bạn chụp ảnh cái sơ đồ sau tủ và đánh dấu 2 cái điện trở đó. Tôi không dám đoán mò, thành "múa gậy trong bị"

Comment

• minh moi nen khong biet ap anh the nao

Comment

• 2con điên trơ co vach màu otrong bộ điêu chỉnh nhiệt ma con điên trơ đo rán lên co time đo

Comment

• Sanyo có cái nẫy khoai nhất... tháo nó ngon lành phải chế cái bẩy.
                          Còn không lấy con dao trổ để cắt đề can đưa vào khéo léo cắt nhẹ nhàng từng tí một. .. coi như cắt bớt 1 chút nẫy rồi dùng tôvit 2 cạnh vừa bẩy vừa lôi ra.

DĐ : 0984 334 368

Comment

• Loay hoay mãi cũng vẫn ko tháo được các bác ạ. Hôm nay thợ bảo hành cũng đã tới sửa, tiếc là bận đi làm ko sang xem được họ tháo kiểu gì

Comment

• nhà em cũng có con như này (sanyo sr-11kn) hôm nọ nó bị hỏng sò lạnh.
                              thợ đến tháo mãi không được em lấy cái chuôi thìa chọc vào lôi ra được.
                              nhà em có cái thìa nhỏ, dài và cứng.
                              cứ thọc vào nó sẽ bẻ ngửa lẫy ra chứ ngậy xuống theo lý thuyết thì ko đc vì nó vướng vào trần khoang lạnh.

tủ em bị hỏng con sò lạnh, nghĩa là timer chạy đến chu kỳ xả đá nhưng sò lạnh không thông nên không có nguồn vào R.
                              (thợ bảo thế thì e biết thế chứ e ko phải dân điện lạnh)
                              Đấu tắt sò lạnh thì mayso nóng rực ngay
                              thợ lấy em 170k , đọc sớm topic này có khi em tiết kiệm được hơn trăm ấy nhỉ?

Comment

• 170k là rẻ rùi.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Về tác giả

Collapse

an_87pt Tìm hiểu thêm về an_87pt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X