Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tủ lạnh sanyo cần giúp đỡ ( tủ quạt )

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
    170k là rẻ rùi.
    170k quá rẻ so với cái não mà

Comment

• đúng là hơi rẻ thật

Comment

• các bác cho em hỏi cái này là kí hiệu gì trong mạch điện tủ lạnh toshiba....???Click image for larger version

Name:	untitled.bmp
Views:	1
Size:	576.1 KB
ID:	1396369

Comment

• Nguyên văn bởi xuantruongdh Xem bài viết
          các bác cho em hỏi cái này là kí hiệu gì trong mạch điện tủ lạnh toshiba....???[ATTACH]87872[/ATTACH]
          linh kiện chống quá áp,tức là khi áp cao quá thì nó dẫn làm cháy đứt cầu chì để bảo vệ các thành phần khác
          Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• linh kiện chống quá áp,tức là khi áp cao quá thì nó dẫn làm cháy đứt cầu chì để bảo vệ các thành phần khác.Cảm ơn bác: KEHUYDIET092

Comment

• mình cũng thắc mắc 3 con điện trở T, TC, PR có chức năng gì, ai giúp với

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                ý em muốn nói là con R mà chủ thớt đánh dấu trong sơ đồ chính là con nằm trong ống thủy tinh nằm ở vị trí dàn lạnh trong ngăn đá,nó đc timer cấp nguồn mỗi 8 tiếng lốc chạy,như bác HTTTTH nói thì nó khoảng trên 100w,dòng gần 1A,và tính ra là điện trở của nó khoảng trên 200 ôm,nó có giá trị nhỏ hơn rất nhiều so với tổng trở " D + điện trở giải đông",nên timer đc cấp nguồn chạy thông qua con R đánh dấu này,như thế sơ đồ sẽ đúng,ko sai,sanyo ko thể nhầm lẫn đc.còn "D + điện trở giải đông" trong sơ đồ là nằm trong vỏ tủ lạnh. Nó có nhiệm vụ làm ấm cửa ngăn đá để tránh đóng tuyết ở khe cửa tủ. (Nếu không xả tuyết thì sẽ không mở được cửa tủ).các bác để ý "D+ điện trở giải đông" đc đấu // với điện trở xả tuyết,vì thế timer chỉ chạy đc khi tổng trở điện trở xả tuyết nhỏ hơn rất nhiều so với tổng trở của "D+ điện trở giải đông",nếu ko có con DIOT thì ko nói làm gì rồi,timer đc cấp nguồn thông qua R xả tuyết,khoảng 8h thì 3 đc đóng sang 2,bộ xả tuyết và giải đông đc cấp điện 220v và bắt đầu làm việc (sinh nhiệt),timer chết,ko chạy vì bị đấu tắt quận làm việc 1-3,khi nhiệt độ đã hâm lên đủ lớn thì cảm biến nhiệt tách ra,mặc dù timer vẫn nối 3 với 2 nhưng bộ xả tuyết,giải đông bị cảm biến nhiệt ngắt điện,quận dây 1-3 của timer ko bị đấu tắt nữa nên timer chạy,và sẽ tách 3 với 2,nối 3 với 4,lốc chạy.ok

bạn này chưa hiểu vấn đề cũng như nguyên lí của mạch này bạn lên xem lại đi con chủ thớt đánh dấu ko pải là con bạn nói đâu D+điện trở giải đông là sợi đốt trong ống thủy tinh và con điot gần đồng hồ, còn nếu chết con chủ thớt nói thì tủ có thể lúc chạy lúc ko, bạn ngĩ xem tại sao đi, mình pải trả giá mất mấy lần đến nhà khách rồi, nếu bỏ con trở đó thì pải bỏ điot và thay sợi đốt luôn đấy

Comment

• Các anh em , cho mình hỏi a/e ai có kinh nghiệm sửa chữa các loại tử lạnh 2 cách invert chia sẻ với cho mình học hỏi . Có sơ đồ board mạch + nguyên lý hoạt động thì tốt ! Cám ơn rất rất nhiều !

Comment

• Sao ko có a/ e nào nói về chủ đề này vậy ???? Mình nghĩ sẽ có người biết và có tài liệu + kinh nghiệm về vấn đề này, hay chia sẻ nha !!!!

Comment

• Cái này đang là hàng Hót làm gì có ai chia sẻ sơ đồ hả bạn ơi, em mua còn chẳng có ai bán huống chi chia sẻ
                      Đời bể khổ :

Comment

• Các a/e ai có kinh nghiệm về board mạch panasonic model NR-BJ175snvn giúp mình với ! ! Board cửa mình bị không xả đá . Có nguồn 10v và 12 v có tốt . Sò + R tốt , rlay xả đá tốt nhưng ko có tín hiệu vào chan b cho transic to đóng . Anh em ai có khinh nghiệm giúp mình với . Nói thật về board mạch này mình chưa có khinh nghiệm cám ơn !
                        Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

an_87pt Tìm hiểu thêm về an_87pt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X