Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tủ lạnh sanyo cần giúp đỡ ( tủ quạt )

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi an_87pt Xem bài viết
    [ATTACH=CONFIG]45337[/ATTACH]xin lỗi các bác vì mấy hôm giờ mình bận quá ko online được . hôm nay mình có thêm 1 thông tin về cái tủ sanyo .mình tìm được con R đó rồi . ko như các bác đã nói , nó ko nằm ở zong của mà nó nằm ở sau lưng máy , bao qanh ống nước thải . mình có gui hình của nó lên cho các bác tham khào vá co ý khiến . hiện tại nó bị đức rồi mình ko đo được ,cũng chưa đi mua ko biết có bán mới ko ? nếu ae ai biet no la bao nhieu .... ai biet chi giup ! thanhk !
    Cảm ơn bác vì đề tài này. Em cũng có 1 tủ giống bệnh tủ của bác. Bác có thể cho em biết vị trí của điện trở đó không ạ. để em có thể cắt vỏ tủ 1 cách chính xác và lôi em nó ra.
    Tình hình là em bị y như bác. Đã nối tắt và tủ đã chạy, nhưng được một thời gian thì nó vẫn bị đóng đá vì khi đấu tắt, con thời gian chuyển chân xả đá lẽ ra ra time phải ngừng hoạt động đến khi con -7 độ ngắt điện. đằng này nó vẫn quay nên không đủ thời gian tan hết đá. --> chạy 3 tuần thì độ làm đá yếu đi.

Comment

Cám ơn bác HTTTTH ,kehuydiet092 và các bác trên diễn đang rất nhiều vì đã giứp mình rất nhiêt tình ! nay mình sũa được em sanyo này rồi ! mình làm theo cách này các bác xem có ok ko nha ! mình cát bỏ con R xả tuyết , và bỏ luôn con diot , nối 2 đầu dây con diot vừa cắt lại . thế là em nó chạy ok . mình có kèm theo minh các bác xem nha ! Click image for larger version

Name:	Picture an.jpg
Views:	1
Size:	189.3 KB
ID:	1362221
      Last edited by an_87pt; 30-05-2012, 10:24.

Comment

Bạn cứ làm theo bài mình vừa gửi đó nếu có gì ko hiểu cứ gọi mình ! 0933944231

Comment

Cám ơn bác HTTTTH ,kehuydiet092 và các bác trên diễn đang rất nhiều vì đã giứp mình rất nhiêt tình ! nay mình sũa được em sanyo này rồi ! mình làm theo cách này các bác xem có ok ko nha ! mình cát bỏ con R xả tuyết , và bỏ luôn con diot , nối 2 đầu dây con diot vừa cắt lại . thế là em nó chạy ok . mình có kèm theo minh các bác xem nha ! [ATTACH=CONFIG]45831[/ATTACH]
          ok,sơ đồ nó đã giống tủ của toshiba nhà mình
          Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Cam on ban !

Comment

Từ hôm đó đến nay là 1 tuần rồi. Bạn có nhận xét gì về cái tủ nhà bạn sau khi sửa xong?
              Tôi cảm thấy tủ lạnh nhà bạn xả đá nhanh quá. Ví dụ trước khi nó xả đá trong 1 tiếng thì bây giờ chỉ khoảng 25 - 35 phút sau đã thấy tủ chạy lại rồi.
              Đồng thời khi xả đá thì xả không hết (so với trước).
              Bạn có thấy thế không? Nếu bạn không thấy gì khác thường thì không cần đọc đoạn tiếp theo

Lý do là bạn đã nối tắt cái diode nên công suất xả đá tăng lên gấp đôi.
              Cách khắc phục: Bạn nối lại cái diode đó nối tiếp với "cảm biến nhiệt" trên đường dây : chân số 1 của timer - "cảm biến nhiệt" - diode - chân số 2 của timer.
              Chiều của diode không quan trọng. Diode cũng có thể đặt trước "cảm biến nhiệt", miễn sao tiện việc đấu nối và đảm bảo an toàn.
              Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Đúng như bác HTTTH em thử cắt con diode đi và quay time đến vị trí xả đá thì thấy con maiso xả đá đỏ rực, em sợ nó hỏng. soi lại sơ đồ em cắt dây chân xả đá chỗ con time, nối con diode đó vào. thấy OK nhưng con time vẫn rung mà không quay vì vẫn có nửa bán kỳ vẫn làm time rung. Không biết làm thế có làm giảm tuổi thọ con time không. hiện tại thì chạy tốt. Sợ maiso xả đá nóng vừa phải.

Comment

lời đầu tiên xin cám ơn bác httth .bác nói đúng R xả đá nóng gấp đôi lúc trước . nhưng mà mình thấy nó vẫn chạy tốt ko có vấn đề gì .

Comment

lời đầu tiên xin cám ơn bác httth .bác nói đúng R xả đá nóng gấp đôi lúc trước . nhưng mà mình thấy nó vẫn chạy tốt ko có vấn đề gì .
                    Không vấn đề gì nhưng xả đá sẽ nhanh hỏng, trường hợp này nên thay con xả đá khác chạy OK luôn.
                    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                    Mobile: 0914.796.896.

Comment

uhm cám ơn bạn ! nhung thay loại nào vậy bạn ? bạn nói vậy R xả đá cũng có 2 loại à ? thank !

Comment

Ý của binhbazan là kiếm điện trở xả đá chạy điện 220V để thay.
                        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

uhm cám ơn bạn ! nhung thay loại nào vậy bạn ? bạn nói vậy R xả đá cũng có 2 loại à ? thank !
                          Bạn lấy loại chạy điện 220V lắp vô là được mà.
                          Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                          Mobile: 0914.796.896.

Comment

Các anh em dân điện lạnh cho mình hỏi chút ! có ai biết ở đâu bán chất gì để mình hàn nhom ko ? mình ko biết tên của nó .mình hàn dàn côi của tủ 90 lít bằng nhom , hình như ko có cái chất đó hàn ko được . nó có tác dụng như hèn the vậy . anh em ai biết chỉ giứp mình với !

Comment

Các anh em dân điện lạnh cho mình hỏi chút ! có ai biết ở đâu bán chất gì để mình hàn nhom ko ? mình ko biết tên của nó .mình hàn dàn côi của tủ 90 lít bằng nhom , hình như ko có cái chất đó hàn ko được . nó có tác dụng như hèn the vậy . anh em ai biết chỉ giứp mình với !
                              Bác call theo số ĐT này nhé: 01669992228.

DĐ : 0984 334 368

Comment

cám ơn bạn , minh sẽ gọi !

Comment

Về tác giả

Collapse

an_87pt Tìm hiểu thêm về an_87pt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X