Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tủ lạnh sanyo cần giúp đỡ ( tủ quạt )

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Comment

Nguyên văn bởi an_87pt Xem bài viết
      các ae cho mình hỏi cái này với ! mình xem trong sơ đồ tủ lạnh sanyo có 2 con R giải đông và con xả tuyết . con điện trở giai đông nằm trong ngăn đá vậy còn con điện trở xả tuyết nằm ở đâu ? bác nào biết giứp mình nha ! thank !!!
      không bit tủ lạnh có phải như này ko?
      trong dàn lạnh (ngăn đông) có con sả đá là con nằm ở dưới dàn lạnh bên ngoài là ống thủy tinh bên trong có lò xo có nhiệm vụ là làm nóng dàn lạnh
      còn 1 con bằng 2 đầu ngón tay gọi là con âm.con này có nhiệm vụ khi ngăn đông đạt đến độ lạnh nào đó thì nó sẽ tư động ngắt (con này hay hỏng nhất)
      con này mua 20k

Comment

Comment

Nguyên văn bởi an_87pt Xem bài viết
          Trước hết mình xinh cám ơn bạn đã quang tâm ! máy của mình block chạy khoảng 30s thì ngắc tecmit , amper khỏang 10 amper quá cao , đã thay role + tụ khởi động nhưng ko có kết quả . " mình đã xả block ra ngoài , cho block chạy thì ống đi vẫn có hơi đẩy ra , nhưng rồi cũng ngắc . các anh có kinh nghiệm chỉ giúp em !!!
          Block của bác ăn dòng rùi, bác đo xem có chạm vỏ chưa .Thay hoặc bổ ra mà quấn lại thôi.

DĐ : 0984 334 368

Comment

có bác nào giúp e con tủ lạnh sanyo này với. con diot nay co câu tắt qua tủ làm vận hành có bị ảnh hưởng ji ko?thank ae
            Last edited by sv_tvu; 22-10-2012, 10:11.

Comment

Nguyên văn bởi sv_tvu Xem bài viết
              có bác nào giúp e con tủ lạnh sanyo này với. con diot nay co câu tắt qua tủ làm vận hành có bị ảnh hưởng ji ko?thank ae
              Tủ bác loại quạt gió thì đấu tắt đc.

Comment

thank bác tủ e là tủ quạt,kiếm mua diot ko có.nó bị hư con đó nên ko có áp vào timer nên máy cứ chạy hoài ko xả đá đc.bây jờ đã ok.

Comment

Nguyên văn bởi sv_tvu Xem bài viết
                  thank bác tủ e là tủ quạt,kiếm mua diot ko có.nó bị hư con đó nên ko có áp vào timer nên máy cứ chạy hoài ko xả đá đc.bây jờ đã ok.
                  D4007 là đc mà.

Comment

Mấy hôm nay bức xúc với em Sanyo nhà mình quá. Tình trạng cũng giống nhử chủ topic nói, timer ko chạy. có lẽ cũng đứt con xả tuyết cấp nguồn cho timer. khổ nổi thợ tới thay tùm lum, nào là sò lạnh, timer, cầu chì 70 độ mà vẫn ko ăn thua. Em muốn hỏi các bác cho em lời khuyên nên xử lí theo hướng nào? Nối tắt diode hay là dùng con trở thế cho trở xả tuyết. Bác HTTTTH có nói gắn diode phía chân 2 timer như vậy thì khi xả đá timer vẫn chạy à?
                    Mong các bác cho em lời khuyên tối ưu nhất để em xử lí luôn vì thợ sửa bảo phải chở tủ lạnh đi thì phiền quá.
                    tks mọi người!

Comment

Nguyên văn bởi caothaivinh Xem bài viết
                      Mấy hôm nay bức xúc với em Sanyo nhà mình quá. Tình trạng cũng giống nhử chủ topic nói, timer ko chạy. có lẽ cũng đứt con xả tuyết cấp nguồn cho timer. khổ nổi thợ tới thay tùm lum, nào là sò lạnh, timer, cầu chì 70 độ mà vẫn ko ăn thua. Em muốn hỏi các bác cho em lời khuyên nên xử lí theo hướng nào? Nối tắt diode hay là dùng con trở thế cho trở xả tuyết. Bác HTTTTH có nói gắn diode phía chân 2 timer như vậy thì khi xả đá timer vẫn chạy à?
                      Mong các bác cho em lời khuyên tối ưu nhất để em xử lí luôn vì thợ sửa bảo phải chở tủ lạnh đi thì phiền quá.
                      tks mọi người!
                      lấy từng cái ra đo kiểm tra. riêng sò lạnh thì bác kiếm nhà ai có tủ lạnh bỏ vào ngăn đông khoảng 5' đo lên là bình thường ko lên là hổng thay. nếu sò lạnh, điện trỏ xả đá, cầu chì bình thường thì là do timer. hiếm khi hư hết toàn bộ lắm

Comment

Nguyên văn bởi caothaivinh Xem bài viết
                        tks mọi người!
                        Bác làm theo 2 cách sau nhé:
                        1. Bỏ con diode đó đi, nối 2 đầu dây của con diode vào nhau, chuyển con diode gắn vào chân 2 của con timer.
                        2. Bỏ con diode đó đi, nối 2 đầu dây của con diode vào nhau, thay con xả đá khác là ok.
                        Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                        Mobile: 0914.796.896.

Comment

Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ.
                          Mình có alo cho chủ topic, bạn ấy nói tủ nhà bạn ấy xử lý bằng cách bỏ con diode và vẫn đang chạy bình thường. có lẽ mình giải quyết theo hướng này. hiện tại thì chưa có thời gian nên vẫn tạm chỉnh xả đá bằng tay. ít hôm rãnh sẽ giải quyết tiếp. mấy anh thợ tới sữa chén hết 150k mà không đâu vào đâu, cắt dây tùm lum để đo, nhìn mà nóng ruột. giờ gọi tới nữa chắc cũng chẳng ăn thua. mình chỉ băn khoăn không biết con xả đá khi bỏ diode có ảnh hưởng nhiều đến tuổi thọ nó không.
                          Dù sao cũng xin cảm ơn mọi người nhé!

Comment

Tiện thể các bác nào biết cho em hỏi về 3 con trở T, TC, PR mắc nối tiếp làm nhiệm vụ gì thế nhỉ

Comment

Tủ lạnh Sanyo nhà em làm đá khá lâu mặc dù để chế độ gần max là bị làm sao vậy các anh ?

Comment

Nguyên văn bởi tuanhvt Xem bài viết
                                Tủ lạnh Sanyo nhà em làm đá khá lâu mặc dù để chế độ gần max là bị làm sao vậy các anh ?
                                Có thể hư "sò lạnh", timer hay trở xả đá
                                Kiểm tra như sau:
                                - Ngắt điện vào tủ, để qua đêm.
                                - Nếu đá tan chảy (chảy xuống khay chứa dưới đáy tủ) thì cắm điện trở lại.
                                Nếu ngày đầu tiên tủ vẫn làm đá tốt, sau khoảng 1 tuần không làm đá được thì đích thị là hư một trong mấy thứ trên.
                                Kiểm tra từng thứ một: Bạn xem lại cái bài trên
                                Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Về tác giả

Collapse

an_87pt Tìm hiểu thêm về an_87pt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X