Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Công tơ điện quay là do đâu.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi likes Xem bài viết
    đảo pha dây vào công tơ, rồi lấy cây sắt đống xuống nên nhà làm dây lạnh. khi đó xài công tơ khỏi quay luôn, lăn tăn chi cho mệt
    nên tách ra làm 2, 1 cái qua công tơ 1 cái ko, cuối tháng mà công tơ k chạy nó lại chả chém cho

Comment

Nguyên văn bởi thindcna Xem bài viết
      nên tách ra làm 2, 1 cái qua công tơ 1 cái ko, cuối tháng mà công tơ k chạy nó lại chả chém cho
      ngày xưa ở trọ đi học em vẫn chơi kiểu đó. trong phòng em có riêng một ổ điện free. em muốn cuối tháng mấy kw là sẽ mấy kw

nhưng ngày xưa em cũng chẳng cần đảo pha vào, vì thằng đấu công tơ nó đấu lộn giúp em rồi. vô tình lấy dây đât thử công tơ không quay nên để xài luôn

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
        bạn chưa xem dây bòng đèn hàng lang nó đi thế nào thì làm sao biết bóng đó nó có nằm phía sau counter của bạn hay ko, lỡ chủ dãy trọ chơi xấu, phòng ai gần đèn hàng lang thì phải chịu tiền điện của đèn hàng lang, vì thế mà bạn tới các phòng khác đồng hồ nó ko bị như bạn.
        Mạch đèn đi thế nào thì mình không xem được nhưng đảm bảo mạch sau đồng hồ của mình không có cái bóng đèn đó. mình kiểm soát được mạch sau đồng hồ. Vấn đề bây giờ hay ở chồ là mình chì đấu dây 1 và 3 vao công tơ thôi không đấu day 2 và 4 nhưng nó vẫn quay. em sẽ làm vài kiểm tra nữa để chắc chắn cái đồng hồ mới mua có bị gì không rồi sẽ nhờ mọi người chỉ bảo tiếp ạ

Comment

có lẽ bạn chẳng biết điều gì về điện phải không.không biết bạn học nghề gì nưa.nếu học về điện thì phải xem lại mình đi.những cái đó bạn chỉ cần để ý kĩ một chút là được mà

Comment

tôi chưa hiểu cái sơ đồ ngoài hành lang đố đi như thế nào,vì bạn cũng chưa nói rõ lam.nhưng tất cả cong tơ điện đều quyay với một nguyen tắc chung thôi bạn a.mà đây là công tơ một pha còn đơn giản hơn nhiều.băt buộc nó phải đấu theo kiểu 1-3,2-4.có nghĩa là 1-3 đấu vs nguồn,2-4 đưa xuống tải là các thiết bị điện.rõ ràng là chỉ khi nào có thiết bị điện dấu vào 2-4 thì công tơ moi quyay,kòn khi đấu vào 1-3 thi thiết bị đố lấy điện trực tiêp từ nguồn,khong thong qqua cong to=>cong tơ cung chang quyay dc/.tôi nói vậy có lẽ bạn đã hiểu mà có lẽ ban đã biết rồi.tôi chỉ mun nói vs ban là xem lại cách đấu dây cho đúng và xem lại mấy cái dây ngoai hanh lang đi như thế nào.nếu công tơ mà không hỏng,mà ban biết đó là do chủ nhà chơi xấu là ổn rồi.lại chơi xấu chủ nhà lại.hj .nếu không phải thí toi nghĩ đó là do ma làm.hj

mọi thắc mắc về điện dân dụng xin gửi về mail:trangiang2012@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

huynhtran78 Tìm hiểu thêm về huynhtran78

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X