Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Quấn biến áp hàn dây nóng chảy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Quấn biến áp hàn dây nóng chảy

Mấy bữa trước em ra quán thấy ông sửa chữa điện dân dụng ông ta hàn dây đồng băng cách lấy 2 đầu dây của ra của 1 biến áp, 1 dây kẹp với dây đồng cần hàn 1 dây biến áp nối với chổi than ( loại dùng cho máy ổn áp) rồi quẹt vào nhau làm dây nóng chảy ra liền với nhau . Em có hỏi ông ta cách làm nhưng ông ta chỉ cười ko nói (chắc dấu nghề) Vậy có bác nào biết cách làm biến ap hàn trên xin chỉ giùm .Thank các bác!

loại này công ty mình dùng nhiều đây gọi là hàn cháy mà loại này ko có gì đâu chỉ là máy hàn bình thường mà

Comment

Xin nhờ bạn YEUQUA cho AE dc biết thêm thông tin về loại máy hàn này;kích thước có lớn ko,có thể hàn dây đồng cỡ 8-10mm hàn thiếc vào mạch điện dc ko,máy này khoảng bao tiền,mua ở đâu dc?thank.....
      Đỗ Ngọc Hiếu
      Từ Sơn, Bắc Ninh
      Điện thoai; 0989 800

Comment

Em có hỏi ông ta cách làm nhưng ông ta chỉ cười ko nói (chắc dấu nghề).
        Tại vì cách làm quá đơn giản, mà có người hỏi nên ông ta chỉ cười không nói.

Chúc vui.

Comment

Nguyên văn bởi aici Xem bài viết
          Em có hỏi ông ta cách làm nhưng ông ta chỉ cười ko nói (chắc dấu nghề).
          Tại vì cách làm quá đơn giản, mà có người hỏi nên ông ta chỉ cười không nói.

Chúc vui.
          Cách làm có thể đơn giản với ng đã biết,bạn bật mí cho AE biết với...cám ơn nhiều..nhiều....
          Đỗ Ngọc Hiếu
          Từ Sơn, Bắc Ninh
          Điện thoai; 0989 800

Comment

Nguyên văn bởi dangcon2007 Xem bài viết
            Mấy bữa trước em ra quán thấy ông sửa chữa điện dân dụng ông ta hàn dây đồng băng cách lấy 2 đầu dây của ra của 1 biến áp, 1 dây kẹp với dây đồng cần hàn 1 dây biến áp nối với chổi than ( loại dùng cho máy ổn áp) rồi quẹt vào nhau làm dây nóng chảy ra liền với nhau . Em có hỏi ông ta cách làm nhưng ông ta chỉ cười ko nói (chắc dấu nghề) Vậy có bác nào biết cách làm biến ap hàn trên xin chỉ giùm .Thank các bác!
            Theo mình cách hàn này cũng giống với cách hàn hồ quang thôi. Có điều là dòng điện ở trường hợp này nhỏ hơn nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi Ck33spkt Xem bài viết
              Theo mình cách hàn này cũng giống với cách hàn hồ quang thôi. Có điều là dòng điện ở trường hợp này nhỏ hơn nhiều.
              Anh chủ Topic có thể tham khảo thêm ở đây http://www.dientuvietnam.net/forums/...g-la-gi-14257/.

Comment

máy hàn này cũng như hàn hồ quang thôi nếu bạn hàn dây đồng cỡ 8-10mm thì mua loại máy hàn của tầu loại nhỏ xách tay ấy .mình quấn chỉ hàn dây quấn động cơ 4-5mm thôi.

Comment

có gì khó hiểu đâu,biến ap đó hạ áp xuống khá nhỏ nên dòng thứ cấp rất lớn.Khi chập 2 cực vào nhau thì gây chập mạch nên tỏa ra nhiệt lượng rất lớn đến mức nóng chảy chỗ tiếp xúc.Người ta hàn đầu cực của ác quy cũng dùng cách này,hoặc dùng luôn 2 cực của bình ác quy lớn.những dây cỡ nhỏ dùng quấn quạt còn dùng bật lửa đôt để nóng chảy mà ,cứ nóng chyar ra là nó liền với nhau thôi,mình đã xem người ta làm rồi.
                  Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

phương pháp hàn dây đồng mà bạn nói là phương pháp hàn " điện cực than" áp dụng hàn những dây có đường kính từ 1 ly trở lên. cực than bạn lấy từ lõi quả pin, hoặc chổi than,.. máy biến áp hàn có điện áp ra từ 6---36v,,, han y như hàn hồ quang bt

Comment

Thử cách này xem:
                      hàn chì cho đầu pin bằng thanh than chì & cách "đắp chì lên trên" .... - YouTube
                      sau.ph

Comment

đào mộ .Nhưng mình thấy cả chục comment ko có cái nào trả lời đúng nên mình ngứa tay trả lời cho bạn nào có cùng thắc mắc . nó là máy hàn điểm (spot welder) . Còn chi tiết thì hỏi bác google .

Comment

Về tác giả

Collapse

dangcon2007 Tìm hiểu thêm về dangcon2007

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X