Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[PIC] Nồi cơm điện panasonic, nhờ anh em giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [PIC] Nồi cơm điện panasonic, nhờ anh em giúp đỡ

Nồi cơm nhà mình bị hư, ghim không vô điện, mình đã mở ra kiểm tra các dây dẫn thì thấy không bị đứt. Tuy nhiên khi kiểm tra phần mạch điện chỗ nút bấm thì nghi ngờ là thiết bị (được khoanh vùng màu đỏ như trong hình) bị hư Click image for larger version

Name:	DSC01768.JPG
Views:	1
Size:	59.0 KB
ID:	1414683. Nên đã dùng đoạn dây khác nối tắt qua thử thì ghim điện thấy có điện vào, đèn sáng và mâm điện nóng lên (hình như nóng hơn bình thường). Như vậy anh em cho hỏi là có phải cái thiết bị đó hư không và mua ở ngoài về hàn vào đúng vị trí đó thì xài được không (không biết linh kiện đó gọi tên là gì?)
    Xin anh em vui lòng xem và giúp đỡ. Cảm ơn rất nhiều.
    Attached Files

Nguyên văn bởi vhs130885 Xem bài viết
    Nồi cơm nhà mình bị hư, ghim không vô điện, mình đã mở ra kiểm tra các dây dẫn thì thấy không bị đứt. Tuy nhiên khi kiểm tra phần mạch điện chỗ nút bấm thì nghi ngờ là thiết bị (được khoanh vùng màu đỏ như trong hình) bị hư [ATTACH=CONFIG]54244[/ATTACH]. Nên đã dùng đoạn dây khác nối tắt qua thử thì ghim điện thấy có điện vào, đèn sáng và mâm điện nóng lên (hình như nóng hơn bình thường). Như vậy anh em cho hỏi là có phải cái thiết bị đó hư không và mua ở ngoài về hàn vào đúng vị trí đó thì xài được không (không biết linh kiện đó gọi tên là gì?)
    Cái đó là cầu chì nhiệt. Đo thử nếu nó bị đứt thì mua cái khác tiệm bán vật tư điện thay vào. Chỉ vài K 1 cái mà thôi.

Comment

Nguyên văn bởi vhs130885 Xem bài viết
      Nồi cơm nhà mình bị hư, ghim không vô điện, mình đã mở ra kiểm tra các dây dẫn thì thấy không bị đứt. Tuy nhiên khi kiểm tra phần mạch điện chỗ nút bấm thì nghi ngờ là thiết bị (được khoanh vùng màu đỏ như trong hình) bị hư [ATTACH=CONFIG]54244[/ATTACH]. Nên đã dùng đoạn dây khác nối tắt qua thử thì ghim điện thấy có điện vào, đèn sáng và mâm điện nóng lên (hình như nóng hơn bình thường). Như vậy anh em cho hỏi là có phải cái thiết bị đó hư không và mua ở ngoài về hàn vào đúng vị trí đó thì xài được không (không biết linh kiện đó gọi tên là gì?)
      cái đó là cầu chì lấy sợi dây đồng nhỏ hàn vô ok.

Comment

đúng là vậy
        chỉ có thể là niềm đam mê

Comment

Tks các bạn đã xem và cho ý kiến giúp đỡ. Sẽ theo ý của bạn dinhvanhuy09 là sẽ lấy dây đồng hàn thử xem sao.

Comment

Về tác giả

Collapse

vhs130885 Tìm hiểu thêm về vhs130885

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X