Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy giặt samsung wf8600 bệnh lạ khóa nguồn.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy giặt samsung wf8600 bệnh lạ khóa nguồn.

Con ss nhà em gặp phải hiện tượng bật nguồn lên thì treo không bấm được bất cứ phím nào, em đã thay thạch Anh, tụ pi, đo các phím bấm không bị dính phím nào, sấy khô không được, phơi năng cả ngày cũng không xong. Nhưng tháo board ra để khoảng 3 ngày lắp vào lại dùng bình thường nhưng chỉ giặt được 1 lần xong lại bị khóa nguồn không điều khiển được gì. Xin các cao nhân cho ý kiến.

Nguyên văn bởi alphalndiep Xem bài viết
    Con ss nhà em gặp phải hiện tượng bật nguồn lên thì treo không bấm được bất cứ phím nào, em đã thay thạch Anh, tụ pi, đo các phím bấm không bị dính phím nào, sấy khô không được, phơi năng cả ngày cũng không xong. Nhưng tháo board ra để khoảng 3 ngày lắp vào lại dùng bình thường nhưng chỉ giặt được 1 lần xong lại bị khóa nguồn không điều khiển được gì. Xin các cao nhân cho ý kiến.
    Trên các phím bấm có những con diot đấu nối bác thử thay các diot đó xem có khả thi kg.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi alphalndiep Xem bài viết
      Bệnh này tôi đã gặp,
      - bạn kiểm tra kỹ đường mạch, nhất là các đường mạch nhỏ phía ngoài bị ten rỉ.
      - hút sạch chì và vệ sinh con vxl xong hàn lại.
      Bạn thử ktra và làm lại xem sao...

Comment

Hàn lại song nếu thử ngon rồi thì cho keo lên trên
        Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
          Bệnh này tôi đã gặp,
          - bạn kiểm tra kỹ đường mạch, nhất là các đường mạch nhỏ phía ngoài bị ten rỉ.
          - hút sạch chì và vệ sinh con vxl xong hàn lại.
          Bạn thử ktra và làm lại xem sao...
          Tình hình là em đã làm theo hướng dẫn của bác nhưng tình hình vẫn thế,nản quá chắc phải thay board quá.

Comment

bac Thuancoi1974 chac la tho dien lanh va dien may phai ko?bac cho em email cua bac voi.co gi anh em cung chia se them

Comment

bác pvc nói dúng dó. bác xem các mạch nhỏ xem có bị ôxy hóa không rồi vệ sinh lại là ok

Comment

Về tác giả

Collapse

alphalndiep Tìm hiểu thêm về alphalndiep

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X