Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các bác giúp với !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bác giúp với !

- E có 1 relay trung gian (contactor) điện áp làm việc 220VDC nay e muốn quấn lại cuộn dây để dùng cho điện áp là 110VDC.E đã tìm các sách về quấn dây mà ko có sách nào chỉ cả. Các bác có công thức để tính toán quấn cuộn dây đó thì cho e xin. Thanks!

vấn đề này mình chịu thôi! cũng chua tìm thấy bao giờ nhưng mình có cách này bạn thử xẹm nhé! khi tính toán quấn máy biến áp thì người ta thường lấy một công thức kinh nghiệm như sau: hệ số kinh nghiệm chia cho diện tích mặt cắt lõi thép. Thường người ta lấy HSKN 30-35 sắt tốt ( Biến áp đầu quay video nội địa cũ) cò Fe không tốt thì tăng lên, nhưng đối với rơ le thì khác một chút là nếu nhiều dây quá thì nó không hút còn ít quá thì nó lại nóng và cháy, nên tốt nhất là lấy ra vài đầu để điều chỉnh.. Chúc bạn thành công!

Comment

Nếu cái cũ còn thì bóc cuộn cũ ra xem được bao nhiêu vòng rồi quấn cuộn mới bằng nửa số vòng đó với dây có đường kính gấp đôi là chắc ăn nhất

Comment

Tôi có cách này: bạn thấy day được quấn đầy lõi phải không.
        bây giờ bạn chỉ cần đo day củ 220v ,sau đó mua dây có tiết diện gấp đôi.Bạn quấn dây mới đầy lõi là được ,như vạy sử dụng điện 110v là OK.Cái này không cần chính xác lắm đâu ,chạy được và không nóng dây là được roòi.

Comment

Về tác giả

Collapse

daihan Tìm hiểu thêm về daihan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X