Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy giặt sanyo cần giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy giặt sanyo cần giúp đỡ

Hôm nay tình cờ tôi mới biết diễn đàn này mong được học hỏi anh em trong diễn đàn.
    Tôi có 2 bo mạch máy giặt sanyo loại 1 vỉ bệnh như sau:
    một bo bật nguồn lên máy chỉ đảo mâm giặt rồi một lát sau các đèn báo nước nháy và kêu bíp liên tục. tôi đã thử thay thạch anh nhôm nhưng k được. kiểm tra k có điện cấp cho van nước.
    bo thứ hai mất chức năng giặt tự đông bấm tay thi các chức năng vẫn làm việc bình thường.
    Rất mong được các anh em chỉ bảo giúp đỡ
    sửa chữa là niềm đam mê của tôi

không có cao thủ nào giúp mình với
    mấy hôm nay không có máy giặt bí quá

Comment

Nguyên văn bởi thuvitbau Xem bài viết
      Hôm nay tình cờ tôi mới biết diễn đàn này mong được học hỏi anh em trong diễn đàn.
      Tôi có 2 bo mạch máy giặt sanyo loại 1 vỉ bệnh như sau:
      một bo bật nguồn lên máy chỉ đảo mâm giặt rồi một lát sau các đèn báo nước nháy và kêu bíp liên tục. tôi đã thử thay thạch anh nhôm nhưng k được. kiểm tra k có điện cấp cho van nước.
      bo thứ hai mất chức năng giặt tự đông bấm tay thi các chức năng vẫn làm việc bình thường.
      Rất mong được các anh em chỉ bảo giúp đỡ
      BOAD thứ nhất bác ktra và thay van áp lực nước, ktra kỹ đường dây và socket lên van phao.
      Boad 2 bác kiểm tra kỹ các đường mạch khả năng bị ten rỉ và bị ẩm, sấy khô mạch, thay mấy cái tụ pi.

Comment

cảm ơn bac pvc28 tôi đã tháo rời vỉ thứ nhất khỏi máy rồi và thử rồi nên chắc không phải những lý do đó. bo thứ 2 để tôi kiểm tra xem sao. không được lại nhờ các cao thủ giúp đỡ.

Comment

sao k có ai giúp dỡ minh vạy nhỉ giúp tôi với đi các cao thủ. tôi làm như bac pvc28 rồi nhưng chưa thây được

Comment

lúc bạn khởi động máy => chuyển sang chế độ vẳt xem sao, máy có báo lỗi ko .(mặt đồng hồ hiển thị gi, có kêu tiếng bíp .bíp.. ko).dây cu loa có chùng ko ...

Comment

cảm ơn bac tôi đều đã làm các thao tác trên rồi k có kết quả. tôi đã tháo vỉ thay một số đèn led k sáng nhưng vãn y nguyên bật nguồn vài dây là hai đèn báo nước nháy inh ỏi các phím bấm k ăn nữa. nếu bật nguồn xong bấm các phím chức năng ngay thì các phím có ăn nhưng chi mấy giây máy lại nháy vậy tôi bó tay rồi. câc bác giúp đi xin chân thành cảm ơn. đo các phím thì k thấy chập

Comment

Nguyên văn bởi thuvitbau Xem bài viết
                cảm ơn bac tôi đều đã làm các thao tác trên rồi k có kết quả. tôi đã tháo vỉ thay một số đèn led k sáng nhưng vãn y nguyên bật nguồn vài dây là hai đèn báo nước nháy inh ỏi các phím bấm k ăn nữa. nếu bật nguồn xong bấm các phím chức năng ngay thì các phím có ăn nhưng chi mấy giây máy lại nháy vậy tôi bó tay rồi. câc bác giúp đi xin chân thành cảm ơn. đo các phím thì k thấy chập
                Bác thay hết các led đi . Một số chưa chết hẳn đo vẫn tốt nhưng thay xong là ok đấy

DĐ : 0984 334 368

Comment

ôi trời sao vẫn không được nhỉ ai ơi giúp tôi với tôi bó tay rồi. cư bật nguồn được mấy giây là hai đèn nước lại nháy. phím start bấm k ăn đo vẫn thấy tốt.

Comment

Về tác giả

Collapse

thuvitbau Tìm hiểu thêm về thuvitbau

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X