Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tìm Sơ đồ điện và nguyên lý Máy giặt!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Các anh cho em hỏi chút.
    Nhà em có cái máy giặt toshiba dòng AW-E85SV. Máy bị chuột cắn đứt dây ở bộ điều khiển mạch. Thế là thằng em em ở nhà tháo ra rồi nối lại. Nhưng trong quá trình rút 4 chân của bộ điều khiển giặt, xả, xả cấp, vắt ở trong bo mạch ra, vô ý không đánh dấu nên khi lắp vào bị nhầm. Giờ sau khi ấn nút giặt rồi start máy vừa hút nước vừa xả nước - không giặt được, bấm nút xả không thì máy vẫn quay bình thường. Em học kinh tế nên mấy cái về điện tử cũng chỉ là gà mờ. Mong các anh cho em cái sơ đồ mạch điện của máy với. Hoặc chỉ dẫn xem thứ tự lắp 4 chân ( gồm màu nâu, tím, xanh dương, xanh dương, xanh dương nhạt ). Em xin cảm ơn.

Comment

Nguyên văn bởi nhanp91 Xem bài viết
      Các anh cho em hỏi chút.
      Nhà em có cái máy giặt toshiba dòng AW-E85SV. Máy bị chuột cắn đứt dây ở bộ điều khiển mạch. Thế là thằng em em ở nhà tháo ra rồi nối lại. Nhưng trong quá trình rút 4 chân của bộ điều khiển giặt, xả, xả cấp, vắt ở trong bo mạch ra, vô ý không đánh dấu nên khi lắp vào bị nhầm. Giờ sau khi ấn nút giặt rồi start máy vừa hút nước vừa xả nước - không giặt được, bấm nút xả không thì máy vẫn quay bình thường. Em học kinh tế nên mấy cái về điện tử cũng chỉ là gà mờ. Mong các anh cho em cái sơ đồ mạch điện của máy với. Hoặc chỉ dẫn xem thứ tự lắp 4 chân ( gồm màu nâu, tím, xanh dương, xanh dương, xanh dương nhạt ). Em xin cảm ơn.
      Cho em xin năm trăm ảnh được không?
      Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
      Mobile: 0914.796.896.

Comment

theo em thì bác nên từ board mạch ra dây để biết dây cấp ra,đánh dấu đầu dây sau đó lại dò từ động cơ,van,phao,d/c rút bằng cách đo trở kháng của các đầu về rồi nối lại thì nhanh hơn.
        chúc bác thành công!

Comment

trên diễn đàn bác nào có sơ đồ các loại máy giặt vui lòng post lên để anh em cùng thảo luận!

Comment

Giúp em con máy giặt LG với

Nhà em có con máy giặt LG wF-C701vn Chỉ dùng để vắt thôi,tự nhiên mấy hôm nay đang vắt thì dừng lại và báo lỗi : đèn nháy+loa kêu.em đã vệ sinh lại các jack cắm rồi nhưng ko được.bác nào biết chỉ dùm em với.thank

Comment

Nguyên văn bởi zozovn Xem bài viết
              Nhà em có con máy giặt LG wF-C701vn Chỉ dùng để vắt thôi,tự nhiên mấy hôm nay đang vắt thì dừng lại và báo lỗi : đèn nháy+loa kêu.em đã vệ sinh lại các jack cắm rồi nhưng ko được.bác nào biết chỉ dùm em với.thank
              Bác Kt cái công tắc từ trên nắp máy chưa ?

DĐ : 0984 334 368

Comment

Em đã kt rồi nhưng ko đc bác ạ.Em thấy bảo có thiết bị để bảo vệ cân bằng cho máy nhưng chưa tìm được và cũng ko biết nguyên lý hoạt động thế nào.Bác nào biết chỉ em với.thank

Comment

Nguyên văn bởi zozovn Xem bài viết
                  Em đã kt rồi nhưng ko đc bác ạ.Em thấy bảo có thiết bị để bảo vệ cân bằng cho máy nhưng chưa tìm được và cũng ko biết nguyên lý hoạt động thế nào.Bác nào biết chỉ em với.thank
                  kê máy cân bằng đã...bảo vệ cân bằng nó nằm trong phao áp lực..

DĐ : 0984 334 368

Comment

Click image for larger version

Name:	lg wf c701.jpg
Views:	2
Size:	70.9 KB
ID:	1388549
                    Mấy hôm nay mới vào đc diễn đàn.Em cám ơn bác oanhchien đã cho em ý kiến.Em đã kt lại và thấy thế này:Trước em có gọi thợ đến kt thì họ có hàn lại 3 chân jack mà em đánh dấu số 2 trong ảnh và thay trộm của em cái phao áp lực(sau đấy dùng đc nên em ko để ý vì toàn dùng để vắt thôi).Hôm nọ may lỗi kt lại thì thấy đo 2 chân ngoài của van áp lực lên khoảng 20 ôm,đo các chân còn lại đều ko lên?
                    Các bác cho em hỏi như vậy van áp lực có bt ko?
                    Còn 1 hiện tượng nữa là con điện trở em đánh số 1 trong ảnh (100 ôm) là do em tự thay vì thấy keo bị cháy tưởng điện trở hỏng.Nhưng khi thay vào thì có hiện tượng như thế này: lúc máy hoạt động bình thường thì ko sao nhưng khi báo lỗi thì con điện trở nóng bỏng tay(em đoán máy ngắt để bảo vệ).
                    Bác nào có cao kiến giúp em với.Thanks

Comment

• theo.............

Comment

• Mời các bác tham khảo một sơ đồ điện của máy giặt lồng đứng LG:
                        4shared.com - free file sharing and storage - Login

Comment

• sao d d vắng thế nhỉ

Comment

• anh pvc28 oi cho em hỏi la cái máy của em nó bị hỏng triac em thay rùi ma no vân không chay mong anh chi cho

Comment

• Cho mình hỏi Máy giặt nhà mình là Sanyo ASW-S70S1T. Máy vào nguồn bình thường nhưng bấm nút KHởi Động thì không được.
                              Kiểm tra contact vẫn tiêp xúc bình thường. Nguồn cấp cho Van cấp nước ra 220V. Anh biết hiện tương này như thê nào chỉ giúp.
                              Cảm ơn nhiều trước nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi hoaiman7979 Xem bài viết
                                Cho mình hỏi Máy giặt nhà mình là Sanyo ASW-S70S1T. Máy vào nguồn bình thường nhưng bấm nút KHởi Động thì không được.
                                Kiểm tra contact vẫn tiêp xúc bình thường. Nguồn cấp cho Van cấp nước ra 220V. Anh biết hiện tương này như thê nào chỉ giúp.
                                Cảm ơn nhiều trước nhé.
                                Bác kiểm tra dao động, sensor nước và các đường mạch nó hay bị đứt.
                                Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                                Mobile: 0914.796.896.

Comment

Về tác giả

Collapse

phanbaoson Tìm hiểu thêm về phanbaoson

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X