Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tìm Sơ đồ điện và nguyên lý Máy giặt!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mình cần tài liệu thưc hành máy giặt

Comment

minh cung vay.ai co cho mhinh xin voi.neu co gui cho mhinh theo dia chi dungxuthanh@gmail.com

Comment

các pac giup minh moi gia dinh co cai may giat toshiba 7.2kg không hieu tai sao tu nhien khong chay k den bao kiem tra khong hong cau chi dien ap cục G cua triac deu co nhung nho bo thi cung minh chua nghien cuu sua duoc nho cac pac co mach pot len cho anh em pac náoua roi thi noi giup nguyen ly nhe cam on cac pac truoc nhe

Comment

Các bác ơi ..... cái máy giặt nhà em tự nhiên giở chứng ,nước không tự động chẩy vào máy , nhưng khi em cho bơm nước vào thì máy lại chạy quay giặt, nhưng cứ hết từng chukỳ giặt lại phải đứng bơm nước vào.Em đoán bị hỏng van cấp nước, em đã mua cái mới thay vào nhưng không được. Bó tay, có pác nào biết chỉ dẩn cho em. Nếu pác nào có sơ đồ điện của máy giặt Sámung cửa trên ? thì mail cho em nhé.em xin cảm ơn trứoc. email của em : zuonghoi@yahoo.com.vn

Comment

bạn kt điện áp cấp cho van cấp chưa. nếu chưa có bạn lần ngược trở lại bo nguồn đo tại chấu xem. nêu vẫn ko có thì hỏng mạch mà mạch này nếu chưa có nhiều kinh nghiệm thì khó lắm. tôi cũng đang đau đầu vì con panasonic 7kg lúc chạy lúc ko.

Comment

Pro cứ chuyển

Comment

Pro cứ chuyển qua chế độ Macro mà chụp. Bảo đảm thấy rõ cả xơ qiấy!

Comment

máy giặt

các bác giúp em với: máy giặt nhà em bị làm sao ấy.khi không còn giặt nữa mà nước cứ tự động chảy vào, nó chảy không nhiều mà chảy một ít dừng lại, sau đó lại chảy và lại dừng. Qua một đêm cũng được lưng lồng nước. em chẳng biết nó làm sao?
                  giúp em với

Comment

Nguyên văn bởi huongphat Xem bài viết
                    các bác giúp em với: máy giặt nhà em bị làm sao ấy.khi không còn giặt nữa mà nước cứ tự động chảy vào, nó chảy không nhiều mà chảy một ít dừng lại, sau đó lại chảy và lại dừng. Qua một đêm cũng được lưng lồng nước. em chẳng biết nó làm sao?
                    giúp em với
                    Rút hẳn dây nguồn ra xem nó có chảy vào không?(đề phòng chạm điện vào van điện từ) nếu vẫn chảy vào thì có khả năng:
                    1/ van điện từ cấp nước không đóng hết hành trình.
                    2/ van bị kẹt do lâu ngày dơ bẩn cần phải vệ sinh sạch sẽ.(trường hợp này hay gặp)
                    3/ đệm zoăng cao su van điện từ bị mòn vẹt, nứt vỡ...
                    Cứ làm như trên xem sao, không được thì tính tiếp.

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
                      Rút hẳn dây nguồn ra xem nó có chảy vào không?(đề phòng chạm điện vào van điện từ) nếu vẫn chảy vào thì có khả năng:
                      1/ van điện từ cấp nước không đóng hết hành trình.
                      2/ van bị kẹt do lâu ngày dơ bẩn cần phải vệ sinh sạch sẽ.(trường hợp này hay gặp)
                      3/ đệm zoăng cao su van điện từ bị mòn vẹt, nứt vỡ...
                      Cứ làm như trên xem sao, không được thì tính tiếp.
                      Mình bổ sung thêm:

Đo điện áp của van lúc cấp, nếu như không có điện áp thì do board không cấp điện để van mở

Comment

mạch máy giặt báo lỗi PE

các bác à em có con mạch báo lỗi PE máy LG5k các bác giúp em với
                        an nghĩ là hỏng mạch đúng không ạ
                        các bác nao biết giúp em với ha
                        0946889493

Comment

may ban cho minh xin cong thuc va ban tra day dc hok minh la thanh vien moi cam on cac ban truoc nha

Comment

Chào cả nhà.
                            Nay em gặp một board điều khiển của máy giặt SHARP ES-F550 ,em nó có hiện tượng là im bặt, em đã đo thử nguồn vào. Tất cả phần nguồn đều ngon,đã qua cầu chỉnh lưu là 14VDC. Nhưng gặp khó khăn là không biết được chân nguồn và mass của chip điều khiển để kiểm tra. Chip của em nó là SHARP RH-1XA 1820BE0 787 115100. Em kiếm datasheet của con này nhưng không được. Giờ muốn kiểm tra cũng bó tay. Vậy có anh em nào có thể tìm ra thì giúp em với.
                            Thanks cả nhà. Chúc vui.

0912.159.369

Comment

Nguyên văn bởi jojo1110i Xem bài viết
                              Chào cả nhà.
                              Nay em gặp một board điều khiển của máy giặt SHARP ES-F550 ,em nó có hiện tượng là im bặt, em đã đo thử nguồn vào. Tất cả phần nguồn đều ngon,đã qua cầu chỉnh lưu là 14VDC. Nhưng gặp khó khăn là không biết được chân nguồn và mass của chip điều khiển để kiểm tra. Chip của em nó là SHARP RH-1XA 1820BE0 787 115100. Em kiếm datasheet của con này nhưng không được. Giờ muốn kiểm tra cũng bó tay. Vậy có anh em nào có thể tìm ra thì giúp em với.
                              Thanks cả nhà. Chúc vui.
                              bạn kiểm tra các phím xem có bị chạm hoặc hư hỏng không. nguồn 5vdc có đủ không, thay thạch anh và tụ 103 gần thạch anh và vxl, kiểm tra các điện trở từ vxl đến ic uln. điện trở nt nguồn cho ic của boad hiển thị
                              thử cấp nguồn 12vdc, 5v từ ngoài vào xem sao...., kiểm tra cái rơle xem đóng tốt không...

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
                                bạn kiểm tra các phím xem có bị chạm hoặc hư hỏng không. nguồn 5vdc có đủ không, thay thạch anh và tụ 103 gần thạch anh và vxl, kiểm tra các điện trở từ vxl đến ic uln. điện trở nt nguồn cho ic của boad hiển thị
                                thử cấp nguồn 12vdc, 5v từ ngoài vào xem sao...., kiểm tra cái rơle xem đóng tốt không...
                                Em đã thử kiểm tra relay rồi, đóng ngắt bình thường. Em đào keo và nhấc con thạch anh 2 chân, màu xanh như hạt đậu lên và thay bằng con khác, cả tụ 103 và 104 gần VXL thay luôn. Nhưng vẫn chưa được. Em đang dò con thạch anh 2 chân mà chưa rõ, chắc mai phải đào hết keo quang mảng VXL roài. Em dùng VOM để test phần led hiển thị thì thấy không sao cả, vẫn sáng tốt. Em sẽ kiểm tra con thạch anh còn lại, và trở rồi báo cáo các bác sau.
                                Chúc cả nhà luôn khỏe và làm việc tốt.

0912.159.369

Comment

Về tác giả

Collapse

phanbaoson Tìm hiểu thêm về phanbaoson

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X