Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tìm Sơ đồ điện và nguyên lý Máy giặt!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi nhoccon7610 Xem bài viết
    Cảm ơn mọi người cùng nhau thảo luận vấn đề của mình.
    Mình kiểm tra nguồn 5v cấp cho VXL tốt, khi khởi động máy vẫn kêu tít tít, đèn nguồn vẫn có bình thường, chọn chế độ tốt, nhưng khi bấm nút Start để cho máy chạy thì đèn của chế độ chỉ nháy mà máy không chạy. Mình thử hàn và thay thử thạch anh dao động 8M rùi mà vẫn bị như thế.
    Mọi người chỉ giúp. À mà mọi người có sơ đồ điện của máy giặt không? nếu có share cho mình với nhé. Có gì mail cho mình theo địa chỉ: tuananh2810@gmail.com
    rất mong nhận đc câu trả lời của mọi người
    Máy vẫn lên nguồn và điều khiển được thì thạch anh tốt, không hư đâu thay làm gì cho mất zin, vấn đề của bạn có phải là khi chọn chế độ xong > nhấn star thì máy báo lỗi phải không???
    đèn nháy mấy nhịp? nước có cấp vào thùng giặt không????

Comment

đèn nháy của máy giặt vẫn nháy như khi máy hoạt động bình thường và nước thì không vào thùng giặt
      Mình gửi mạch điều khiển đi để nhờ thợ kiểm tra nhưng ở mình thợ thì bình thường nên đang gửi đi Hà nội rùi. Hắn hẹn mấy hôm mà chưa thấy j.
      Mình đang định đấu tắt để cho máy giặt chỉ vắt thôi. Vì k có máy vắt quần áo thì gia đình vất vả lém. Vì nhà có trẻ con mà. Mong mọi người hướng dẫn để mình đấu tắt cho máy hoạt động tạm

Comment

đèn nháy của máy giặt vẫn nháy như khi máy hoạt động bình thường và nước thì không vào thùng giặt
        Mình gửi mạch điều khiển đi để nhờ thợ kiểm tra nhưng ở mình thợ thì bình thường nên đang gửi đi Hà nội rùi. Hắn hẹn mấy hôm mà chưa thấy j.
        Mình đang định đấu tắt để cho máy giặt chỉ vắt thôi. Vì k có máy vắt quần áo thì gia đình vất vả lém. Vì nhà có trẻ con mà. Mong mọi người hướng dẫn để mình đấu tắt cho máy hoạt động tạm
        Nước không cấp bác đã kiểm tra nguồn cấp cho van chưa? Bác muốn đấu tắt để vắt thì lấy nguồn 220V cấp cho motor và cấp cho van xả để kéo ly hợp, cho chạy khoảng 10 phút thì ngắt điện là OK.
        Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
        Mobile: 0914.796.896.

Comment

Chẳng ai làm như bạn cả, nếu không sửa được thì mua cái boad đa năng của trung quốc lắp vào, đấu nguồn trực tiếp cho motor chỉ dùng vắt thôi thì bạn cũng vẫn phải giặt ngoài > rách việc quá...
          bạn kiểm tra xem van điện từ cấp nước còn tốt không? kiểm tra nguồn (sau khi nhấn star) tại van điện từ xem có 220v không?, nếu mất nguồn này thì dò ngược lại boad mạch sẽ thấy nó đóng điện qua con triac, bạn kiểm tra và thay con triac này, kiểm tra luôn điện trở dẫn nguồn cho nó....

Comment

van không cấp chứng tỏ chưa có điện cấp vào. tháo tung máy ra tìm 2 dây cắm vào van cấp ngược về bo mạch có bị đứt hay bbij chập không rồi tính tiếp chứ có ai sửa bằng miệng như bạn đâu

Comment

Xin các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp máy giặt của tôi. Loại máy panasonic NA-F60G2E cửa trước hiện tượng lỗi như sau
              Máy vẫn vào điện và báo đèn. Vẫn chọn được mức nước và chế độ giặt nhưng khi bấm star thì thấy rơle ngắt điện (có một tiếng tách nhỏ) máy không chạy đồng thời các đèn trên máy nhấp nháy. Lúc này các nút đều không điều khiển được, chỉ có thể rút nguồn điện vài giây rồi cắm lại, Tôi thấy vẫn có điện cho van cấp nước và van xả nước, nguồn điện một chiều vẫn có. Máy để như vậy vài hôm có khi lại hoạt động bình thường, kể cả khi thời tiết ẩm. Đôi khi máy lại giở chứng kể cả khi trời khô, nắng.

Comment

Nguyên văn bởi thanhnguye Xem bài viết
                Xin các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp máy giặt của tôi. Loại máy panasonic NA-F60G2E cửa trước hiện tượng lỗi như sau
                Máy vẫn vào điện và báo đèn. Vẫn chọn được mức nước và chế độ giặt nhưng khi bấm star thì thấy rơle ngắt điện (có một tiếng tách nhỏ) máy không chạy đồng thời các đèn trên máy nhấp nháy. Lúc này các nút đều không điều khiển được, chỉ có thể rút nguồn điện vài giây rồi cắm lại, Tôi thấy vẫn có điện cho van cấp nước và van xả nước, nguồn điện một chiều vẫn có. Máy để như vậy vài hôm có khi lại hoạt động bình thường, kể cả khi thời tiết ẩm. Đôi khi máy lại giở chứng kể cả khi trời khô, nắng.
                Bạn hàn trực tiếp zắc cắm van áp lực xem sao, nếu vẫn không được thì thay van phao mới...

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
                  Bạn hàn trực tiếp zắc cắm van áp lực xem sao, nếu vẫn không được thì thay van phao mới...

Xin cảm ơn Bác đã nhiệt tình hướng dẫn. Các Bác vui lòng giúp xem van áp lực có thể mua ở đâu ? Chất lượng và giá cả thế nào ? Nó là con cảm biến áp suất đúng không nhỉ ? Hiện nay máy giặt nhà tôi lại hỏng. Tôi ở ngoại thành Hà Nội nên gọi thợ hơi khó. Xin cảm ơn

Comment

Nguyên văn bởi thanhnguye Xem bài viết
                    Xin cảm ơn Bác đã nhiệt tình hướng dẫn. Các Bác vui lòng giúp xem van áp lực có thể mua ở đâu ? Chất lượng và giá cả thế nào ? Nó là con cảm biến áp suất đúng không nhỉ ? Hiện nay máy giặt nhà tôi lại hỏng. Tôi ở ngoại thành Hà Nội nên gọi thợ hơi khó. Xin cảm ơn
                    Bạn ra hàng điện lạnh phụ kiện máy lạnh máy giặt mà mua tốt nhất khi mua mang theo van cũ có trị só của van ghi trên thân van mua cho đúng loại van này chỉ khoảng 100n thôi (khoảng từ 70n-100n)

Comment

chào bác pvc28. bác có thể cho em mail của bác không ah

Comment

Nguyên văn bởi zinzinnd90 Xem bài viết
                        chào bác pvc28. bác có thể cho em mail của bác không ah
                        Phamcanhktv@yahoo.com

Comment

thank! bác pvc28 co gi em mail cho bác được chứ ah. em là sinh viên mún tìm hiểu thêm phần điện lạnh

Comment

Các bác cho em hỏi: cái máy giặt Toshiba nhà em hôm trước nó lỏng dây Curoa, em mở ra căng lên 1 chút, giờ khi giặt ở chế độ tự động nó không tự điều chỉnh lượng nước mà lúc nào nó cũng giặt với mức nước cao nhất dù rất ít quần áo. Bác nào biết bệnh này tư vấn cho em với, em xin cảm ơn!

Comment

Bác nào giúp mình sữa cái máy giặt international model aw-376sp với.tình trạng là nguồn vào bo nhưng không hoạt động,đã kiểm tra biến áp và thay thạch anh rùi cũng không được

Comment

các anh cho em hỏi em có 1 máy giặt hiệu eslton ei845 bị bệnh ấn nút chạy thì máy bơm nước đủ nhưng 0 giặt em kiểm tra thì thấy 0 có điện cấp cho moto giặt

Comment

Về tác giả

Collapse

phanbaoson Tìm hiểu thêm về phanbaoson

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X