Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bếp Hồng Ngoại Sunstar cắm điện bị nẹt lửa, pan gì?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bếp Hồng Ngoại Sunstar cắm điện bị nẹt lửa, pan gì?

Chào các cao thủ, tôi có bếp điện quang hiệu SUNSTAR một thời gian dài không sử dụng nay đem ra lau chùi để sử dụng, căm phích điện vào ổ cắm nẹt lửa quá trời, không dam cắm. Không biết bị bệnh gì.Các bác cao thủ hướng dẫn sữa chữa. Làm sao để nó đừng xẹt lửa mới dám cắm điện. Cám ơn trước Click image for larger version

Name:	HongNgoaiSunStar1.JPG
Views:	1
Size:	380.2 KB
ID:	1415549
    Suy nghĩ có lẽ để lâu nó bám bụi trên dây dẫn làm tắt mạch tháo đáy ra để lau chùi bụi băm nhưng vẫn bị nẹt điện mạnh lắm. Hình các mạch điện bên dướiClick image for larger version

Name:	HongNgoaiSunStar13.jpg
Size:	95.9 KB
ID:	1415550, và mạch điện Click image for larger version

Name:	HongNgoaiSunStar12.jpg
Size:	83.5 KB
ID:	1415551
    Last edited by ngocrang; 24-12-2012, 21:09.

Nguyên văn bởi ngocrang Xem bài viết
    Chào các cao thủ, tôi có bếp điện quang hiệu SUNSTAR một thời gian dài không sử dụng nay đem ra lau chùi để sử dụng, căm phích điện vào ổ cắm nẹt lửa quá trời, không dam cắm. Không biết bị bệnh gì.Các bác cao thủ hướng dẫn sữa chữa. Làm sao để nó đừng xẹt lửa mới dám cắm điện. Cám ơn trước [ATTACH=CONFIG]58068[/ATTACH]
    Suy nghĩ có lẽ để lâu nó bám bụi trên dây dẫn làm tắt mạch tháo đáy ra để lau chùi bụi băm nhưng vẫn bị nẹt điện mạnh lắm. Hình các mạch điện bên dưới[ATTACH=CONFIG]58069[/ATTACH], và mạch điện [ATTACH=CONFIG]58070[/ATTACH]
    Bếp này cắm bị nẹt điện mà vẫn chạy được thì bác cứ yên tâm mà dùng.
    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
    Mobile: 0914.796.896.

Comment

Cám ơn bác, nhưng có dám cắm điện đâu mà xài?

Comment

Cám ơn bác, nhưng có dám cắm điện đâu mà xài?
        Bác cứ cắm đi, nếu ngắn mạch thì đã có cầu chì rồi mà.
        Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được

Comment

bạn xem lại chân rắc nối vào 2 bóng nếu nó bị lỏng dẫn đến mo ve đánh lửa
          Email:
          phương trâm sống "như thế vẫn là chưa đủ"

Comment

Khi cắm điện thấy nó sáng lên rồi tắt ngúm không động đậy im re luôn. Các núm điều khiển không có tác dụng.

Comment

Nghe theo lời bác, mình cắm điện- mình nói thẳng chẳng dám cắm nữa, phải mua CB rồi bật CB lên thôi. Khi bật CB nó phát sáng lên rồi tắt ngúm, im re không có nút điều khiển nào có tác dụng. Phải làm sao? Nơi nào sữa được.

Comment

Nghe theo lời bác, mình cắm điện- mình nói thẳng chẳng dám cắm nữa, phải mua CB rồi bật CB lên thôi. Khi bật CB nó phát sáng lên rồi tắt ngúm, im re không có nút điều khiển nào có tác dụng. Phải làm sao? Nơi nào sữa được.
                Bác kiểm tra nguồn 18V, 5V xem có chưa rồi tính tiếp nhé.

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
                  Bác kiểm tra nguồn 18V, 5V xem có chưa rồi tính tiếp nhé.
                  Cám ơn bác binhbazan đã chỉ dẫn. Nhưng đo cái 18V và 5V nó nằm ở đâu, thực tình mình gà mờ nhưng lại thích dọc phá, cũng có lĩnh kỉnh vài ba món hàng để sữa như mỏ hàn, đồng hồ VOM và ampe kìm,...

Comment

Cám ơn bác binhbazan đã chỉ dẫn. Nhưng đo cái 18V và 5V nó nằm ở đâu, thực tình mình gà mờ nhưng lại thích dọc phá, cũng có lĩnh kỉnh vài ba món hàng để sữa như mỏ hàn, đồng hồ VOM và ampe kìm,...
                    Bác phải biết về điện tử thì mới sửa được pan này. Nếu không biết mà em có hướng dẫn bác cũng không làm được đâu.

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
                      Bác phải biết về điện tử thì mới sửa được pan này. Nếu không biết mà em có hướng dẫn bác cũng không làm được đâu.
                      Cũng có biết chút về điện tử như tranistor, diode, resistance,... cũng có thời gian mày mò ráp được mạch đèn nhấp nháy đơn giản. Bác cứ hướng dẫn mình sẽ làm, chủ yếu là thích được hay không là chuyện khác. Cam ơn trước. Năm mới chúc tất cả thành viên và độc giả năm mới nhiều may mắn vạn sự như ý.

Comment

Cái bếp này bao nhiêu thế bác. Em đang tính sắm một cái. À sẵn hiệu xuất ntn ?

Comment

Nguyên văn bởi vk.media Xem bài viết
                          Cái bếp này bao nhiêu thế bác. Em đang tính sắm một cái. À sẵn hiệu xuất ntn ?
                          Mua lâu lắm rồi, ít sử dụng nhưng khi sử dụng thì hỏng, không nhớ là mua bao nhiêu, vì bà xã mua. Lúc trước xài ngán điện, giờ giá ga trồi sụt nên tính chuyện sử dụng bếp này hoá ra bị hỏng

Comment

Về tác giả

Collapse

ngocrang Tìm hiểu thêm về ngocrang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X