Thông báo

Collapse
No announcement yet.

máy giặt sanyo asw-68s1t

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• máy giặt sanyo asw-68s1t

chào các pro diễn đàn điện tử. em có một vấn đề nhỏ muốn hỏi , mong các bác chỉ giáo cho, em đang sửa máy giặt sanyo model asw-68s1t chỉ giặt được một chiều . chiều còn lại thì êm du ko thấy giặt , em đã kiểm tra tháo dây cu roa lấy tay quay ổ trục bình thường, em nghi là hư con triac cấp điện xuống motor nhưng chưa biết đo thế nào , các bác cho em hỏi con đó có phải là mosfet hiệu ứng trường ko ạ, nếu đúng là mosfet thì đo điện ra cực cổng G như thế nào, có phải là nguồn cấp cho cổng G là 5v dc không. mong các bác chỉ giáo cho em . thanks các bác nhiều

các pro của diễn đàn đâu hết rồi, sao ko thấy ai nói gì hết vậy, chán wa ah

Comment

nó ko phải là mosfet đâu bạn

Comment

Nguyên văn bởi caothang180 Xem bài viết
        chào các pro diễn đàn điện tử. em có một vấn đề nhỏ muốn hỏi , mong các bác chỉ giáo cho, em đang sửa máy giặt sanyo model asw-68s1t chỉ giặt được một chiều . chiều còn lại thì êm du ko thấy giặt , em đã kiểm tra tháo dây cu roa lấy tay quay ổ trục bình thường, em nghi là hư con triac cấp điện xuống motor nhưng chưa biết đo thế nào , các bác cho em hỏi con đó có phải là mosfet hiệu ứng trường ko ạ, nếu đúng là mosfet thì đo điện ra cực cổng G như thế nào, có phải là nguồn cấp cho cổng G là 5v dc không. mong các bác chỉ giáo cho em . thanks các bác nhiều
        Bác kt dây dẫn sau thùng máy đoạn dưới từ vỏ sang lồng nhựa, sanyo hay bị đứt ngầm dây lắm đấy.

DĐ : 0984 334 368

Comment

bác chiến noi đúng lắm.
          em cam on bac nhe,

Comment

ko phải là mosfet thì là triac hả bạn
            , điện cấp cho chân b là bao nhiêu vol vay?

Comment

thay bằng con bt12 là ok

Comment

Nếu chết 1 vế, vậy bác đo vế còn lại thì có kết quả chứ sao phải chờ các ae dài cổ ra...

DĐ : 0984 334 368

Comment

hihi thực ra mấy bệnh này em sửa được lâu rồi nhưng ko hiểu nguyên lý hoạt động của con triac đó lắm, lên mới hỏi các bác, em tìm ra hoạt động của nó rồi thanks các bác nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

caothang180 Tìm hiểu thêm về caothang180

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X