Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tu lạnh sanaky 2 ngăn ( tủ nằm) cần a,e tư vấn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tu lạnh sanaky 2 ngăn ( tủ nằm) cần a,e tư vấn

chào tất cả a,e trên diễn đàn. đầu năm em gặp phải cái tủ lanh chua quá ,mong anh , em giúp đỡ.em nhận được cái tủ sanaky 2 ngăn ( tủ nằm).thông số kỹ thuật;
    1, model 220v
    3,tần số điện 50hz
    4,tần số điện 1.1kw/24h
    5,nhiệt độ ngăn đông >=18c
    6,nhiệt đọ ngăn mát >=10c
    7, khối lượng tịnh 48kg
    ...................v .v
    khi em nhận máy về => chết lốc( lốc 1/6) em thay lốc khác (1/6) cân cáp lại 220 psi và tiến hành xạc ga .máy chạy A đủ ,đường về bám tuyết tới tận lốc.Nhưng lạ thay đá chỉ đóng màng bên trên. ga ở đồng hồ báo 12psi .em nghi là ga đểu liền mua ga khác tốt hơn(ga mỹ 134 ) và thay phin loc mới ,cân cáp , lại tới 230 psi và xạc ga lại nhưng vẫn vậy , đá chỉ đóng váng trên mặt.(tủ loại này ống chạy từ trên xuống dưới cách đáy 10cm )em chưa thấy cái tủ nào kỳ như vậy .(ngọại trừ lốc bơm nhớt và tụt bơm ,cảm biến nhiệt độ chạy tốt , vì em đã thử rồi)xin các bác có cao kiến gi ko xin chân thành cảm ơn các bác nhiều nhiều ...

đã thổi nitor vệ sinh dàn chưa bạn. cáp cũ còn thì gắn cáp cũ thử ngu ý của em là thế

Comment

Lốc và giàn cũ có chạy gaz 134 không vậy?. Nạp gaz 134 kỹ thuật khó hơn mọi người vẫn tưởng đó.

Comment

Nguyên văn bởi bigmand Xem bài viết
        đã thổi nitor vệ sinh dàn chưa bạn. cáp cũ còn thì gắn cáp cũ thử ngu ý của em là thế
        mình hay xuc gian = xăng thơm vẫn ok ( nước và bụi bẩn ra hết ) mà lại dẻ tiền nữa.cáp cũ của tủ ( tủ mới dùng được gần 4 năm)bác còn chiêu nào nữa ko ?

Comment

Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
          Lốc và giàn cũ có chạy gaz 134 không vậy?. Nạp gaz 134 kỹ thuật khó hơn mọi người vẫn tưởng đó.
          tủ cũ đang xài ga 134. nhưng mình mua ga 134 pháp xạc và mua ga 134 mỹ(người bán hàng kêu ga mỹ độ lạnh sâu hơn,vì dàn chạy từ trên xuống dưới cách đáy 15 cm .mà tủ sanaky đời cũ thì dàn ngược lại ), xạc vẫn vậy. vậy bác Lam-dt có cao kiến gi ko? cho em xin số điên thoại của bác và xin được tư vấn . xin được cảm ơn.

Comment

anh có theo dõi xem block có làm việc liên tục ko hay chưa? nếu có bút đo nhiệt độ anh thử cặp vào thành tủ thử xem nó xuống đc bao nhiêu độ. còn cách cuối cùng anh xem thử khoét 1 mảng từ ngoài hông tủ vào tới dàn lạnh rồi cắt 1 đoạn ống xem bên trong dàn lạnh có vấn đề gì ko( kiếm đoạn ống khác hàn lại rồi đổ phom lại như cũ sau khi xong). cố gắng lên anh trai em cũng gà nên có chút ngu ý như vậy

Comment

bạn thử thay themostar xem sao

Comment

anh có theo dõi xem block có làm việc liên tục ko hay chưa? nếu có bút đo nhiệt độ anh thử cặp vào thành tủ thử xem nó xuống đc bao nhiêu độ. còn cách cuối cùng anh xem thử khoét 1 mảng từ ngoài hông tủ vào tới dàn lạnh rồi cắt 1 đoạn ống xem bên trong dàn lạnh có vấn đề gì ko( kiếm đoạn ống khác hàn lại rồi đổ phom lại như cũ sau khi xong). cố gắng lên anh trai em cũng gà nên có chút ngu ý như vậy
                bút đo nhiệt độ thì minh ko có. con lốc chạy bình thường( vì mình theo dõi mà ) còn bạn khuyen mình cắt ống thử , mình gi nhận , nhiều khi tủ để lâu ống bị ô xi hóa => tạo 1 lớp vỏ bọc bên trong=> độ lanh kém . nhưng theo mình nghĩ tủ này sư dung mới được gần 4 năm thồi mà , mà chưa sửa chữa gi cả. mình cũng chưa thư. chắc chiêu cuối cùng cũng phải cắt ông thôi

Comment

trước em đi làm bảo trì tủ đông cho hãng kem wall cũng có thấy mấy trường hợp dạn thế. nhưng em ko trực tiếp sửa nên ko biết( vì nó có kho chuyên làm lại tủ). với lại toàn tủ dùng 1 thwoif gian xong mới bị đo nhiệt đọ -18 nhưng kem vẫn bị chảy. có cái em cho rút điện xả đá xong cắm lại thì bình thường có cái thì thu hồi về vì số lượng kem trong tủ lớn nên ko thể để lâu đc. anh nên kiếm bút đo xem sao

Comment

trước em đi làm bảo trì tủ đông cho hãng kem wall cũng có thấy mấy trường hợp dạn thế. nhưng em ko trực tiếp sửa nên ko biết( vì nó có kho chuyên làm lại tủ). với lại toàn tủ dùng 1 thwoif gian xong mới bị đo nhiệt đọ -18 nhưng kem vẫn bị chảy. có cái em cho rút điện xả đá xong cắm lại thì bình thường có cái thì thu hồi về vì số lượng kem trong tủ lớn nên ko thể để lâu đc. anh nên kiếm bút đo xem sao
                    bạn nói rõ hơn 1 tý được ko ? mình ko hiểu lắm , vì khi nhiệt độ đạt tới -18c thi làm sao mà kem lại tan ra.

Comment

mình có mấy ý kiến này bạn tham khảo nhé
                      1 . bạn cân cáp quá cao như vậy sẽ rất hại block
                      2 . lượng ga nạp vào nhiều ( đã đóng đá đầu hồi về block => điểm lạnh đã nằm ngoài )
                      3 . để ý xem tủ có chạy liên tục hay ko ( thermostat , tecmic )
                      vài lời góp ý cùng bạn .

Comment

0974887055

Comment

Nguyên văn bởi eprom_v Xem bài viết
                          mình có mấy ý kiến này bạn tham khảo nhé
                          1 . bạn cân cáp quá cao như vậy sẽ rất hại block
                          2 . lượng ga nạp vào nhiều ( đã đóng đá đầu hồi về block => điểm lạnh đã nằm ngoài )
                          3 . để ý xem tủ có chạy liên tục hay ko ( thermostat , tecmic )
                          vài lời góp ý cùng bạn .
                          mình cảm ơn rất nhiều về lời góp ý. để mình xả ga ra và tiến hành làm lại tư đầu.có gi sẽ báo lại kêt quả

Comment

Nguyên văn bởi maithethinh Xem bài viết
                            0974887055
                            cảm ơn bạn rất nhiều . có gi mình sẽ điện cho bạn nhờ được tư vấn.

Comment

Thế nào rồi bạn, do dl oxi hóa hay nạp thừa gas
                              Đời bể khổ :

Comment

Về tác giả

Collapse

van_vuhp Tìm hiểu thêm về van_vuhp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X