Thông báo

Collapse
No announcement yet.

máy giặt samsung cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• máy giặt samsung cần giúp

em có cái vỉ mấy giặt samsung nó bị bệnh như sau khi bấm nút on/off máy khỏi đọng sau đó thì ko bấm được nút nào hết liệt phím kể kả tắt nguồn cũng ko tắt nguồn được luôn em đã kiểm tra nguồn cấp ic 5v đủ đã thay thử thạch anh khác nhửng vẫn vậy xin các bác chỉ giúp xin cám ơn

Nguyên văn bởi vui_dt Xem bài viết
    em có cái vỉ mấy giặt samsung nó bị bệnh như sau khi bấm nút on/off máy khỏi đọng sau đó thì ko bấm được nút nào hết liệt phím kể kả tắt nguồn cũng ko tắt nguồn được luôn em đã kiểm tra nguồn cấp ic 5v đủ đã thay thử thạch anh khác nhửng vẫn vậy xin các bác chỉ giúp xin cám ơn
    Bác kt các phím chạm rồi, hoặc rỉ đg mạch, thử rút điện ra cắm lại bấm còn đc kg...

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
      Bác kt các phím chạm rồi, hoặc rỉ đg mạch, thử rút điện ra cắm lại bấm còn đc kg...
      e cũng dang làm 1 con samsung bật tắt nguồn được.nhưng tất cả các phím còn lại thì liệt hết.e tháo từng phím ra thay thử , ko có vấn đề về phím bi chạm.thạch anh cũng đã thay.kiểm tra đương mạch tất cả các phím vẫn tốt ko bị đứt hay chạm .mong mọi người chỉ giúp .e cám ơn

Comment

Nguyên văn bởi vui_dt Xem bài viết
        Bác thay nút nguồn mới. Đôi lúc kiểm tra bằng đồng hồ thì tốt nhưng nó bị ẩm bên trong phím. Chúc thành công.

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện.

Comment

Bác nhớ kiểm tra đường mạch như bác Oanhchien nói nữa nhé, Pan này chỉ loanh quanh các phím và led thôi.

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện.

Comment

Nguyên văn bởi thangchieu Xem bài viết
            e cũng dang làm 1 con samsung bật tắt nguồn được.nhưng tất cả các phím còn lại thì liệt hết.e tháo từng phím ra thay thử , ko có vấn đề về phím bi chạm.thạch anh cũng đã thay.kiểm tra đương mạch tất cả các phím vẫn tốt ko bị đứt hay chạm .mong mọi người chỉ giúp .e cám ơn
            Tốt nhất bác nên thay mới tất cả các phím. Nếu bác chắc chắn các phím đã ngon hết thì bác kiểm tra xem Led có bị chạm không, thử thay luôn 2 tụ bi gần thạch anh 3 chân ( thay luôn thạch anh sắt và tụ bi nếu có).

Comment

Về tác giả

Collapse

vui_dt Tìm hiểu thêm về vui_dt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X