Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Quạt điều khiển từ xa Vinawind không nhận remote khi bật chuyển hướng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Quạt điều khiển từ xa Vinawind không nhận remote khi bật chuyển hướng

Nhà em có cái quạt treo trần điều khiển từ xa của Vinawind, model: QTD400X, khi bật quạt lên nếu không bật chuyển hướng thì nhận remote OK, tất cả các nút đều ấn được bình thường. Còn khi bật chuyển hướng 1 phát là ko chịu nhận bất kỳ nút nào từ remote nữa. Rút điện ra cắm lại lại nhận remote, cứ bật đảo hướng là lại dính chưởng. Các bác có thể giúp em phán đoán lỗi này do linh kiện nào trong bo bị lỗi không ạ?

Nguyên văn bởi ttlove9 Xem bài viết
    Nhà em có cái quạt treo trần điều khiển từ xa của Vinawind, model: QTD400X, khi bật quạt lên nếu không bật chuyển hướng thì nhận remote OK, tất cả các nút đều ấn được bình thường. Còn khi bật chuyển hướng 1 phát là ko chịu nhận bất kỳ nút nào từ remote nữa. Rút điện ra cắm lại lại nhận remote, cứ bật đảo hướng là lại dính chưởng. Các bác có thể giúp em phán đoán lỗi này do linh kiện nào trong bo bị lỗi không ạ?
    Có thể bị yếu nguồn 5 hay 12V cho mạch nhận RF và điều khiển. Thử đo điện áp khi chưa bật quay và sau khi bật.

Comment

Nguyên văn bởi dinhthuong92 Xem bài viết

Có thể bị yếu nguồn 5 hay 12V cho mạch nhận RF và điều khiển. Thử đo điện áp khi chưa bật quay và sau khi bật.
      Ok thanks bác.................

Comment

Nguyên văn bởi dinhthuong92 Xem bài viết

Do tụ 1uf hạ áp nuôi mạch điều khiển bị khô bác ạ, thay phát OK ngay

Comment

Nguyên văn bởi ttlove9 Xem bài viết

Do tụ 1uf hạ áp nuôi mạch điều khiển bị khô bác ạ, thay phát OK ngay
          Ok, chúc mừng bắt đúng bệnh!

Comment

Về tác giả

Collapse

ttlove9 Tìm hiểu thêm về ttlove9

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...