Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tìm linh kiện thay thế diode trong lò vi sóng hiệu PANASONIC NN-S553WF

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tìm linh kiện thay thế diode trong lò vi sóng hiệu PANASONIC NN-S553WF

Tình hình là em có cái lò vi sóng hiệu PANASONIC NN-S553WF bị hư con diode có kí hiệu dòng trên là UX-C2B và dòng dưới là SK 3627G .Em mang tới tiệm điện tử thì họ không có con diode loại này và bảo là mua con diode 6A thay vào .Em có nên mua hay không? Xin mọi người giúp đỡ em. (em thấy có 2 con diode cùng loại như thế nằm cạnh nhau trên mạch )

Nguyên văn bởi phanthienvu Xem bài viết
    Tình hình là em có cái lò vi sóng hiệu PANASONIC NN-S553WF bị hư con diode có kí hiệu dòng trên là UX-C2B và dòng dưới là SK 3627G .Em mang tới tiệm điện tử thì họ không có con diode loại này và bảo là mua con diode 6A thay vào .Em có nên mua hay không? Xin mọi người giúp đỡ em. (em thấy có 2 con diode cùng loại như thế nằm cạnh nhau trên mạch )
    Bọn nào mà XUI bác (bảo là mua con diode 6A thay vào) bậy thế. Diode UX-C2B là diode cao áp (HV) để chỉnh lưu cấp nguồn cho đèn Magnetron. Thay con 6A vào đó để "hóa vàng" hết ah
    Nếu đã xác định chắc chắn là diode đó đã hỏng, bác ra chợ hỏi mua HV diode của lò vi sóng (khoảng 15-20k VNĐ) hoặc qua hàng ve chai đồng nát mua diode cũ lắp vô là OK.
    Last edited by thuaimi; 26-06-2013, 17:36.

Comment

Nguyên văn bởi thuaimi Xem bài viết
      Bọn nào mà XUI bác (bảo là mua con diode 6A thay vào) bậy thế. Diode UX-C2B là diode cao áp (HV) để chỉnh lưu cấp nguồn cho đèn Magnetron. Thay con 6A vào đó để "hóa vàng" hết ah
      Nếu đã xác định chắc chắn là diode đó đã hỏng, bác ra chợ hỏi mua HV diode của lò vi sóng (khoảng 15-20k VNĐ) hoặc qua hàng ve chai đồng nát mua diode cũ lắp vô là OK.
      hì vậy là phải mua chính xác diode cao áp của lò vi sóng mới được hả ? Mà lò vi sóng loại nào cũng có 2 con diode tương tư phải không bác ?

Comment

Trong mạch cấp nguồn cho đèn Magnetron của lò vi sóng thường sử dụng mạch chỉnh lưu bội áp (x2) nên thường có 2 con diode như vậy. Nếu thay diode chỉnh lưu thường thì có dùng đến loại dòng 60A cũng vẫn chết. Lưu ý, kiểu diode HV này (bên trong) thường là 1 chuỗi diode nên bác không thể đo thử (kiểm tra nguội) bằng đồng hồ Ohm kế có pin 3V thông thường. Nếu quan tâm hơn, mời bác qua BOX điện tử dân dụng, vào tiểu mục Lò vi sóng nhé...

Comment

ban co the thao diode ra de thang do x10k,kiem tra giong nhu diode thuong.neu ban o TPHCM thi dt:0918109013.bao

Comment

Thường thì có 2 con diode , 1 con bắt ra vỏ và 1 con bắt 2 đầu tụ nhé , con bắt ra vỏ mới quan trọng , còn con kia bạn bỏ đi cũng chẳng sao . Đo như diode bình thường , chập thì máy chạy bị kêu và không nóng , vậy thôi . gần chỗ mình qua mình kỉ niệm cho 1 chú
            Đến từ thành phố : Hoa Phượng Đỏ
            Chuyên sữa chữa bán buôn bán lẻ đồ điện gia dụng Tel:0938467084

Comment

Về tác giả

Collapse

phanthienvu Tìm hiểu thêm về phanthienvu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X