Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em con máy giặt toshiba này với!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

ỏ vi nguồn có 2 con triac gần nhau ((không bắt)) tản nhiệt ,1 con la của cấp nước 1 là của kéo xả ,rò từ chân rắc cắm cấp nước vào là thấy thay nó đi la oke nhé

Comment

cấp nươc và kéo xả rẽ sửa hơn chập triac động cơ nhé.cần cứ liên lạc tôi nhé

Comment

Chào cả nhà, mình cũng mới tham gia diễn đàn. Có gì mong các bác giúp đỡ.! Em có con máy giặt toshiba 9kg inverter bị chết cuộn hít. Nên không xả nước. Em cũng thay mới nhưng vẫn chết, cũng không biết hỏng là do đâu.mong các bác cho vài lời (điện áp cấp cho cuộn hít hai dây đỏ và cam là mấy vol ) mong sớm có hồi âm.

Comment

Nguyên văn bởi truongpc Xem bài viết
          Chào cả nhà, mình cũng mới tham gia diễn đàn. Có gì mong các bác giúp đỡ.! Em có con máy giặt toshiba 9kg inverter bị chết cuộn hít. Nên không xả nước. Em cũng thay mới nhưng vẫn chết, cũng không biết hỏng là do đâu.mong các bác cho vài lời (điện áp cấp cho cuộn hít hai dây đỏ và cam là mấy vol ) mong sớm có hồi âm.
          Điện áp của hai dây đỏ cam là 380v. bạn kiểm tra con fet khiển nguồn 380v xem chắc con nay đi rồi.

Comment

mình sẽ thử. nếu như bạn nói vậy là con fet này đi rồi. mình chưa tháo mạch, theo bạn con fet này làm ở phía dây cam hay đỏ.?

Comment

Nguyên văn bởi truongpc Xem bài viết
              mình sẽ thử. nếu như bạn nói vậy là con fet này đi rồi. mình chưa tháo mạch, theo bạn con fet này làm ở phía dây cam hay đỏ.?
              mình không nhớ dây nào ban coi day nào gần con fet do.

Comment

thank. mình rất vui khi nhận được sự góp ý quý giá của bạn.

Comment

Về tác giả

Collapse

huanpc Tìm hiểu thêm về huanpc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X