Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em con máy giặt toshiba này với!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em con máy giặt toshiba này với!

Nhà em có con máy giặt toshiba 8400SV cứ cấp nước mãi không ngừng chỉ khi nào tắt thì nó mới ngừng cấp. Em đã thay thử van cấp, kiểm tra đường ống rồi vẫn không được. Em có kiểm tra nguồn vào van cấp thì dù khởi động máy ở chế độ giặt, xả, hay chỉ vắt không cũng luôn có nguồn vào van 220v. Xin các cao thủ chỉ giùm em, e cũng vọc vạch một chút điện tử nên muốn hỏi để tự sửa lấy. Cảm ơn các bác.

kiểm tra con đèn cấp nguồn cho van xả đi,đừng hỏi con đèn này nằm chỗ nào nhé.

Comment

Nguyên văn bởi eprom_v Xem bài viết
      kiểm tra con đèn cấp nguồn cho van xả đi,đừng hỏi con đèn này nằm chỗ nào nhé.
      Cảm ơn bác em đã kiểm tra con đèn thấy vẫn bình thường, còn nguyên nhân nào và tại con gì không bác vì mạch phủ lớp keo lên hơi rối rắm. Em mới chỉ học qua lớp đt căn bản nên đọc mạch e vẫn chưa rành lắm Vì vậy Em muốn hỏi các cao thủ có kinh nghiệm để ko phải cày cả mạch toàn keo lên kiểm tra. (Dù khởi động máy giặt ở mọi chế độ giặt, xả hay chỉ vắt ko nguồn cấp vào van cấp nước luôn có >220v)

Comment

Nguyên văn bởi huanpc Xem bài viết
        Cảm ơn bác em đã kiểm tra con đèn thấy vẫn bình thường, còn nguyên nhân nào và tại con gì không bác vì mạch phủ lớp keo lên hơi rối rắm. Em mới chỉ học qua lớp đt căn bản nên đọc mạch e vẫn chưa rành lắm Vì vậy Em muốn hỏi các cao thủ có kinh nghiệm để ko phải cày cả mạch toàn keo lên kiểm tra. (Dù khởi động máy giặt ở mọi chế độ giặt, xả hay chỉ vắt ko nguồn cấp vào van cấp nước luôn có >220v)
        Thay vxl xem sao....

Comment

Toshiba rất hay bị bệnh này đấy , nếu rò lệnh từ vxl thì thay vxl đi đc rồi.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Em cảm ơn các bác, tìm mua VXL ở đâu có vậy các bác chỉ dùm em với.

Comment

À nếu e trông trừng khi máy đủ nước em đóng không cho nước từ vòi cấp vào van nữa cứ từng bước 1 thì máy chạy vẫn luột hết chương trình xong vẫn tự kết thúc và ngắt nguồn. bác pcv28 và bác oanhchien nghĩ sao ạ. Nếu tại VXL thì e có thể mua ở đâu được ạ. Cảm ơn các bác.

Comment

À nếu e trông trừng khi máy đủ nước em đóng không cho nước từ vòi cấp vào van nữa cứ từng bước 1 thì máy chạy vẫn luột hết chương trình xong vẫn tự kết thúc và ngắt nguồn. bác pcv28 và bác oanhchien nghĩ sao ạ. Nếu tại VXL thì e có thể mua ở đâu được ạ. Cảm ơn các bác.
                Oh lạ nhỉ,chưa gặp bao giờ...
                Vậy bạn thử hút con ic nhớ ra xem sao...

Comment

lạ cái gì nó hỏng phần cấp nc ng ta đã trông chừng máy cấp nc thay cho nó thì chạy luô....ột là ch bt có gì mà lạ, ( đúng là cao thủ ).E kiểm tra kỹ lại coi sao nhớ kiểm tra cả con tụ mắc // với con đèn nữa nhé,chịu khó làm sẽ quen .

Comment

Chết một trong hai con triac dẫn dòng cho van cấp hoặc VXL.
                    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                    Mobile: 0914.796.896.

Comment

Sao phải lằng nhằng cho mệt nhỉ . Tách tải , tách trở kích ra triac. Đo lệnh từ vxl ra nhanh chuẩn gọn...

Comment

Nguyên văn bởi eprom_v Xem bài viết
                        lạ cái gì nó hỏng phần cấp nc ng ta đã trông chừng máy cấp nc thay cho nó thì chạy luô....ột là ch bt có gì mà lạ, ( đúng là cao thủ ).E kiểm tra kỹ lại coi sao nhớ kiểm tra cả con tụ mắc // với con đèn nữa nhé,chịu khó làm sẽ quen .
                        Ai mà chẳng biết nó bị hư phần cấp nước..., lạ vì trước khi giặt máy sẽ cân đồ và điều chỉnh mực nước cho phù hợp với chế độ giặt, giả sử nếu căn nước như chủ thớt, nếu lượng nước ít quá hoặc nhiều quá, khí đó chuyện gì xảy ra? mà máy không báo lỗi vẫn giặt bình thường, chẳng ai nhận mình là cao thủ trên cái diễn đàn này, càng học càng thấy mình còn nhiều hạn chế hay nói đúng hơn càng tìm tòi học hỏi mới biết mình còn ngu nhiều, dần rồi mới rút ra được chút ít bài học và kinh nghiệm,
                        Còn như bạn phán thử xem nó bị mần răng ??? cho chủ thớt và anh em sáng cái mắt ra học hỏi chút.....

Comment

máy toshiba bị lỗi vxl là bỏ luôn có vxl đâu mà thay.
                          mình cũng có con toshiba 8400 vxl nhảy loạn nên dể dành lấy linh kiện

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
                            Chết một trong hai con triac dẫn dòng cho van cấp hoặc VXL.
                            bác này nói đúng nè. hôm ở tiệm em cũng thấy có 1 cái như thế nhìn kĩ thì con triac nổ hay sao đó phần keo ngay đó đổi màu tháo ra kt thì bị hư thay cái là ok nhưng là máy sámung

Comment

Nguyên văn bởi bigmand Xem bài viết
                              bác này nói đúng nè. hôm ở tiệm em cũng thấy có 1 cái như thế nhìn kĩ thì con triac nổ hay sao đó phần keo ngay đó đổi màu tháo ra kt thì bị hư thay cái là ok nhưng là máy sámung
                              Toshiba thì may mắn lắm mới có cơ hội hiếm...bởi em nó kg có ic cổng đảo.

Comment

Về tác giả

Collapse

huanpc Tìm hiểu thêm về huanpc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X