Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin hỏi về đi điện nhà

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

bạn có thể chỉ cách tìm dây trung tính ko?
    thnak bạn
    Last edited by cauongtroi78; 26-12-2012, 16:23.

Comment

Nguyên văn bởi cauongtroi78 Xem bài viết
      nhân tiện cho mình hỏi:cầu thang nhà mình đang có 1 bảng điện gồm 2 công tắc (âm tường) diều khiển bóng đèn hành lang và bóng đèn cầu thang.bây giờ mình muồn bổ sung 1 ổ cắp điện.các bạn chỉ giúp mình cách đấu dây ?

thank nhiều
      có thể bạn sẽ ko gắn thêm ổ cắm đc vì ở công tắc đèn cầu thang, ban đầu nếu thợ đã xác định ko có ổ cắm thì ở đó sẽ ko có dây nguội. Mở ra bạn chỉ thấy 2 dây vào công tắc thôi.

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
        có thể bạn sẽ ko gắn thêm ổ cắm đc vì ở công tắc đèn cầu thang, ban đầu nếu thợ đã xác định ko có ổ cắm thì ở đó sẽ ko có dây nguội. Mở ra bạn chỉ thấy 2 dây vào công tắc thôi.
        Ở đó có cả công tắc đèn hành lang thì họ sẽ phải đặt cả dây trung tính chứ bác ?
        >@cauongtroi78 > Nếu thợ đấu theo quy ước của họ thì bạn hãy dùng bút thử điện kiểm tra các mối nối cùng màu dây và nguyên tắc đúng sẽ là công tắc đèn đấu với dây Pha ,dây còn lại của cặp đó hiển nhiên là dây trung tính.
        Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

Nguyên văn bởi vinhforever Xem bài viết
          Ở đó có cả công tắc đèn hành lang thì họ sẽ phải đặt cả dây trung tính chứ bác ?
          >@cauongtroi78 > Nếu thợ đấu theo quy ước của họ thì bạn hãy dùng bút thử điện kiểm tra các mối nối cùng màu dây và nguyên tắc đúng sẽ là công tắc đèn đấu với dây Pha ,dây còn lại của cặp đó hiển nhiên là dây trung tính.
          công tắc thường là ngắt chỉ 1 dây pha, khi đi dây trong tường nếu vị trí bảng điện nào chỉ có công tắc tới đèn thì thợ chỉ đi dây pha, dây trung tính là nằm ở vị trí gắn đèn và đi về ổ nối chính gần la phông chứ ko có chạy về công tắc.

Comment

Mỗi thợ và mỗi khu vực sẽ có "phong cách " đi dây khác nhau.Nếu đi dây đơn và để tiết kiệm họ sẽ đi như thế ,hoặc đi dây đôi thì ổ nào cũng có nguồn.Cá nhân mình vẫn thích cách 2 và làm như vậy ,sau này thích nâng cấp cũng rất dễ.Ổ cầu thang của các tầng mình vẫn đưa đủ nguồn đến ,có đặt cả hạt đèn báo để trong đêm tối người dùng tiện sử dụng.
            Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

thank sự hướng dẫn của các bạn ,có lẽ ổ điện cầu thang mình ko có dây trung tính(giống bạn chung1608 hướng dẫn)
              mình đang mò thêm.
              thank các bạn

Comment

thank sự hướng dẫn của các bạn ,có lẽ ổ điện cầu thang mình ko có dây trung tính(giống bạn chung1608 hướng dẫn)
                mình đang mò thêm.
                thank các bạn
                Thường thì phía trên công tắc cầu thang có 1 hộp điện, hộp điện đó có 1 ống luồn xuống công tắc, bạn lấy dây trung tính từ hộp điện đó

Comment

mình đang mò thêm.
                  thank các bạn
                  cái này khó đấy bạn, vì có 3 cánh đấu công tắc cầu thang. ko biết nhà bạn người thiết kế điện đấu cách nào(bạn xem lại trong ổ có bao nhiêu dây và dây đơn hay đôi hoặc 3)

Comment

Về tác giả

Collapse

luongsonk198 Tìm hiểu thêm về luongsonk198

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X