Thông báo

Collapse
No announcement yet.

máy giặt cần giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• máy giặt cần giúp đỡ

mình có con máy giặt shap để lâu ngày ko giặt bây giờ hiền từng là giặt bình thường nhưng đến khi vật là phấn có bị kẹt ko quay đc ai biết chỉ júp mình với

bạn nên đấu tắt công tắc cưa lại để mở cửa ra ko bị báo lổi ,chọn chế độ vắt,khi van xả kéo lấy tay quay mạnh lồng giặt theo chiều kim đồng hồ là đươc .nếu quay nhẹ mà vẫn ko văt được thì bạn lật máy lên tháo dây curoa ra thao buli ở trục cơ ra ,bạn sẻ thấy một bánh răng nhựa .trong bánh răng nhựa là lò xo côn ,bạn tháo ra và cho mở vào lò xo là ok ,nếu ko đươc thì chết vòng bi rồi .Kiểm tra lại van xả luôn nhé xem có hỏng kô

Comment

khả năng chết vòng bi mình kiểm tra hết rồi lò xo con bình thường phanh cũng bình thường mời tôi khi lò xo ôm vào để vắt thì kẹt cứng lại ko qay đc

Comment

mình cũng chưa thạo cái này ra bao jo bạn chỉ júp mih với

Comment

Nguyên văn bởi hai R12 Xem bài viết
          mình có con máy giặt shap để lâu ngày ko giặt bây giờ hiền từng là giặt bình thường nhưng đến khi vật là phấn có bị kẹt ko quay đc ai biết chỉ júp mình với
          Viết lách thế này đọc đau cả mồm...không khéo admin xóa đó.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi hai R12 Xem bài viết
            khả năng chết vòng bi mình kiểm tra hết rồi lò xo con bình thường phanh cũng bình thường mời tôi khi lò xo ôm vào để vắt thì kẹt cứng lại ko qay đc
            Đấu tắt ct nắp đặt cho vắt, lấy tay quay xem có nặng tay kg...vừa xem vừa suy luận. kt có thể côn mòn khe hở rộng nên lò so kẹt bó, nhưng nếu hở khe côn thì lò so sẽ biến dạng...

DĐ : 0984 334 368

Comment

cảm ơn bác em tháo kt rôi bị hỏng còn vòng bi dưới 6005.

Comment

Về tác giả

Collapse

hai R12 Tìm hiểu thêm về hai R12

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X