Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy giặt lồng ngang LG WD-80481TP giặt nhưng không vắt

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

LG cửa ngang hay cửa trên.
    Pan này chủ yếu về vấn đề cân bằng cho máy.
    Nếu cửa trên kg có ct nắp. Nó sử dụng viên bi sắt làm cân bằng trong cho senso áp.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi ChangTraiHt Xem bài viết
      [MENTION=188163]binhbazan[/MENTION] nhà mình có cái máy giặt LG cũng bị lỗi không vắt được, nhưng ko phải bị hoàn toàn mà lúc được lúc không. Vậy trường hợp này là do nguyên nhân gì vậy bác? có phải do lỗi con Triac BCR16KM không bác, hay do công tắc cửa nhỉ
      Bác nói rõ hơn chút được không?
      Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
      Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
        Bác nói rõ hơn chút được không?
        báo cáo bác là em nó không hiểu sao lúc xả đc vắt được, lúc không được. đôi lúc nó không chịu xả và vắt. khi tối bị lại như thế thì mình tháo cái van xả nước bằng tay ra cho nước ra hết thì sau đó nó lại xả và vắt được. Nhưng lần giặt sau lại ko đc, mình lại thử tháo van xả nước bằng tay cho ra hết thì lại được, hiện chưa hiểu nguyên nhân lúc xả và vắt lúc được lúc không là do nguyên nhận j luôn, lúc tháo van xả mình để ý thấy ống xả không tắc mà không hiểu sao lại bị thế luôn!

Comment

Nguyên văn bởi ChangTraiHt Xem bài viết
          báo cáo bác là em nó không hiểu sao lúc xả đc vắt được, lúc không được. đôi lúc nó không chịu xả và vắt. khi tối bị lại như thế thì mình tháo cái van xả nước bằng tay ra cho nước ra hết thì sau đó nó lại xả và vắt được. Nhưng lần giặt sau lại ko đc, mình lại thử tháo van xả nước bằng tay cho ra hết thì lại được, hiện chưa hiểu nguyên nhân lúc xả và vắt lúc được lúc không là do nguyên nhận j luôn, lúc tháo van xả mình để ý thấy ống xả không tắc mà không hiểu sao lại bị thế luôn!
          Bác kiểm tra bơm xả trước đã.
          Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
          Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
            Bác kiểm tra bơm xả trước đã.
            Kiểm tra ra sao bác? Mình thầy bơm xả vẫn hoạt động được, chẳng qua ko biết do cảm biến hay ko mà đôi lúc nó ko chạy thôi. H cần kiểm tra những phần nào bác?

Comment

bạn thay bo nguồn là đc mà

Comment

Có khi bác tháo ra làm gãy main mất rồi. Ca này khó đẻ đấy, tốt nhất bác gọi thợ cho nhanh
                BÁC binhbazan cao tay thật nhà bác ở địa chỉ nào vậy ah hôm nào giao lưu thỉnh giáo bác nhé

Comment

bác Binhbanzan oi cho em hoi cai : máy giặt LG Model : Wd 80150TP bị hiện tượng bị lỗi không vắt. Hiện tượng là khi giặt đến lúc đồng hô báo còn khoảng 6 thì máy cứ đứng mãi ở đó, lồng giặt chỉ đảo cái lại dừng đảo cái lại dừng, cứ chạy như vậy, đồng hồ thì vẫn báo 6 phút. Máy không chịu vắt và cũng không chịu tắt. Muốn lấy quần áo ra thì phải tắt máy và chờ một lúc mới mở cửa được. Các bác bắt bệnh và sửa giúp em với ạ! liệu có phải nó hỏng con triac BCR16km ko bác ?

Comment

[QăcTE=brand;895647]bác Binhbanzan oi cho em hoi cai : máy giặt LG Model : Wd 80150TP bị hiện tượng bị lỗi không vắt. Hiện tượng là khi giặt đến lúc đồng hô báo còn khoảng 6 thì máy cứ đứng mãi ở đó, lồng giặt chỉ đảo cái lại dừng đảo cái lại dừng, cứ chạy như vậy, đồng hồ thì vẫn báo 6 phút. Máy không chịu vắt và cũng không chịu tắt. Muốn lấy quần áo ra thì phải tắt máy và chờ một lúc mới mở cửa được. Các bác bắt bệnh và sửa giúp em với ạ! liệu có phải nó hỏng con triac BCR16km ko bác ?[/QUOTE]

chắc là triac đó. Bác thay thữ xem. Em cũng gặp một con giống vậy. Thay triac là ok

Comment

Nguyên văn bởi hunglq Xem bài viết
                      [QăcTE=brand;895647]bác Binhbanzan oi cho em hoi cai : máy giặt LG Model : Wd 80150TP bị hiện tượng bị lỗi không vắt. Hiện tượng là khi giặt đến lúc đồng hô báo còn khoảng 6 thì máy cứ đứng mãi ở đó, lồng giặt chỉ đảo cái lại dừng đảo cái lại dừng, cứ chạy như vậy, đồng hồ thì vẫn báo 6 phút. Máy không chịu vắt và cũng không chịu tắt. Muốn lấy quần áo ra thì phải tắt máy và chờ một lúc mới mở cửa được. Các bác bắt bệnh và sửa giúp em với ạ! liệu có phải nó hỏng con triac BCR16km ko bác ?
                      chắc là triac đó. Bác thay thữ xem. Em cũng gặp một con giống vậy. Thay triac là ok[/QUOTE]

Bác cho em hỏi . giờ em không kiếm được con triac bcr16 km , em thay = con triac # có được không

Comment

Thay bằng BTA16 đi bác.

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện.

Comment

Nguyên văn bởi tdt7993 Xem bài viết
                          Thay bằng BTA16 đi bác.

cảm ơn bác nhé . em sửa xong rồi > bác ở đâu . hôm nào em qua

Comment

Nguyên văn bởi brand Xem bài viết
                            cảm ơn bác nhé . em sửa xong rồi > bác ở đâu . hôm nào em qua
                            E ở Nam Dư Lĩnh Nam, chúc mừng bác nhá

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện.

Comment

Mình cũng có cái máy giặt này nhưng có lần cũng bị lỗi không giạt đc, tháo ra thấy 1 ổ gián, Nó bám vào chân IC điều khiển gây nhiễu loạn. Làm vệ sinh board và chế thêm tấm tôn bịt kín đáy máy, trát kín các kẽ hở băng silicon ngăn kg cho gián chui vào nữa. Mấy năm nay kg thấy vấn đề gì nữa. Chia sẻ cùng các bác.

Comment

Nguyên văn bởi brand Xem bài viết
                                bác Binhbanzan oi cho em hoi cai : máy giặt LG Model : Wd 80150TP bị hiện tượng bị lỗi không vắt. Hiện tượng là khi giặt đến lúc đồng hô báo còn khoảng 6 thì máy cứ đứng mãi ở đó, lồng giặt chỉ đảo cái lại dừng đảo cái lại dừng, cứ chạy như vậy, đồng hồ thì vẫn báo 6 phút. Máy không chịu vắt và cũng không chịu tắt. Muốn lấy quần áo ra thì phải tắt máy và chờ một lúc mới mở cửa được. Các bác bắt bệnh và sửa giúp em với ạ! liệu có phải nó hỏng con triac BCR16km ko bác ?
                                Em có em bệnh i chang e này ko có bcr16 em ra chợ trời mua bta16 lắp vào nhưng vẫn ko dc các bác giúp e với bác binhbazan cho e y kiến nữa nhé xin cám ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

etanol Tìm hiểu thêm về etanol

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X